โชคสำหรับมือใหม่!!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Belffet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมเคยได้ยินประโยคนี้ แล้วก็กำลังคิดว่ามันจริงหรือเปล่า เสมอไปหรือ

กลัวครับ อยู่ในสมรภูมิหุ้นมา 6เดือน เข้าออกอยู่รวมราวๆ 6 ครั้ง  ผลตอบแทนก็ดีทีเดียวครับ น่าพอใจสำหรับมือใหม่อย่างผมนะ

ทำให้ผมนึกถึงข้อความดังกล่าว และกำลังคิดว่า โชคมือใหม่ของผมหมดรึยังหว่า????

มีวิธีป้องกันมั๊ยครับ หรือมีคำแนะนำอะไรดีๆมั๊ยครับพี่ๆ
adi

โพสต์ที่ 2

พยายามทำตัวเป็นมือใหม่เรื่อย ไม่ต้องพยายามเก๋าเกมมาก beginner's  luck จะได้อยู่กับคุณนานๆ

ล้อเล่นคร้าบ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

6 ครั้งที่กำไรตลอด เล่นอะไรไปบ้าง เล่าให้ฟังหน่อย
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 4

ผมซื้อหุ้นนิดเดียวเอาไว้ตามดูงบ แต่ราคาดันวิ่งเพิ่มกระจาย

แต่หุ้นที่กะซื้อจริงจังดันลงเอาๆ

ผมก็เซ็งๆ หลังๆ ก็เลยศึกษาอย่างเดียว ไม่สนใจว่ามันจะขึ้นหรือลง แล้วพอพร้อมทั้งเงิน และราคา ก็ค่อยซื้อ

ดังนั้น หากกลัวโชคหมด ก็เอาเวลามาศึกษามากๆแทนครับ เก็บโชคเอาไว้ก่อน
Expecto Patronum!!!!!!
ล็อคหัวข้อ