Egat IPO @ 28 บาท PE 7.7

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Oatarm
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

PE 7.7 เทียบกำไรปี 2547   Ft ปีหน้ามีขยับอีก ปีหน้าคิดว่าจะโตกี่ % ราคาเหมาะสม ประมาณเท่าไร
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 2

ซื้อถือยาว อิอิ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Oh+

โพสต์ที่ 3

ไม่ทราบว่ามีบทวิเคราะห์ออกมาบ้างแล้วหรือไม่ครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ
naris
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 4

พี่เจ๋งเอาแบบผมซิให้พนักงานไปจองแล้วทำโอนให้
คนละ500หุ้น20คนก็10000หุ้น
แล้วค่อยซื้อในตลาดมาถัวเฉลี่ยถ้าไม่แพง
ถ้าเขาแบ่งแบบ MCOT ก็ได้ชัวร์
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 5

โค้ด: เลือกทั้งหมด

พี่เจ๋งเอาแบบผมซิให้พนักงานไปจองแล้วทำโอนให้ 
คนละ500หุ้น20คนก็10000หุ้น 
แล้วค่อยซื้อในตลาดมาถัวเฉลี่ยถ้าไม่แพง 
ถ้าเขาแบ่งแบบ MCOT ก็ได้ชัวร์
เปงความคิดที่ดีมากครับ เดี่ยวผมไปหาเงินก่อนนะครับ
Oatarm

โพสต์ที่ 6

Egat ความเห็นผม ถือว่าเป็น IPO of the year 2005 เลยนะ ตั้งแต่ต้นปี ถูกกล่าวขวัญมากที่สุด  ประท้วงก็มากที่สุด ก่อนจะเข้าตลาดยังมีอีกเฮือก ฟ้องศาลปกครองอีก
  หนังสือชี้ชวน ก็หายากที่สุด ผมได้ใบบุญ ตั้งกระทู้ในนี้ มีคนวางลิงค์ไว้ให้ ก็พอได้รู้ข้อมูลหน่อย  จองก็ต้องหลักฐานพิเศษ  ใบเสร็จค่าไฟฟ้า วิ่งกันวุ่น
   ผมเองชื่อไม่ตรงกับใบเสร็จค่าไฟ  เลยต้องหาจองชื่อคนที่ไว้ใจได้แทน วุ่นกำลังสอง  ด้วยความเชื่อว่า จัดสรรบันไดขั้นแรกก็หมดแล้ว
  ที่คุณ naris ว่าให้พนักงานจองให้ งง ครับ เขาจัดสรรพนักงาน ราคาพาร์ ไม่ใช่หรือ แถมติด Silent period อีก มันไม่วุ่นกำลังสามหรือครับ...
  แต่อย่างไร  ก็คิดว่าจะจองเต็มเพดานล่ะครับ...วัดดวง แรนดอมเอา
naris
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 7

ที่คุณ naris ว่าให้พนักงานจองให้ งง ครับ เขาจัดสรรพนักงาน ราคาพาร์ ไม่ใช่หรือ แถมติด Silent period อีก มันไม่วุ่นกำลังสามหรือครับ...

ขอโทษทีครับบอกไม่ละเอียด พนักงานที่ว่าคือพนักงานของเราเองครับ แล้วให้เขาเซนต์ใบโอนหุ้นไว้ให้เราล่วงหน้า แต่ถ้าให้เขาจองแล้วไม่ได้ เงินเหลือต้องเข้าบัญชีของเขา เราก็ต้องไว้ใจว่าเขายังไม่ไปไหนด้วยนะครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 8

2000 ล้านหุ้น หุ้นละ 28 บาท สมมติว่ายอดจองล้นสัก 5 เท่า แสดงว่าคนที่จองต้องหาเงินสดมาวางรอไว้ 280,000 ล้านบาท!

นี่อาจเป็นสาเหตุให้ตลาดหุ้นร่วงในระยะนี้ได้ เพราะคนส่วนหนึ่งหาเงินสดมาจองด้วยการขายหุ้นบางส่วนออกมา
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
ล็อคหัวข้อ