เกิดอาการอยากเปลี่ยนโบรกเกอร์ครับ ไม่รู้ว่ามีมั้ย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เกิดอาการอยากเปลี่ยนโบรกเกอร์ครับ ไม่รู้ว่ามีมั้ย

โพสต์ที่ 1

ผมอยากได้แบบ ats ที่หักเงินจากบัญชีไป พอขายก็โอนเงินกลับเข้าบัญชีเลย ไม่ต้องแจ้งโอนเงิน/ถอนเงินผ่านทางเว็บก่อน

อยากให้การใช้ ats ไม่มีค่าธรรมเนียม หรือถ้ามีก็ขอน้อยๆ

ตอนนี้ผมมีบัญชี scb ที่สะดวกในการใช้เพื่อออมเงินและลงทุน ก็ถ้าโบรกไหนหักจากบัญชีธนาคารนี้ได้ จะดีมาก

ข้อจำกัดของผมคือ มีเงินลงทุนแค่ไม่กี่หมื่นเท่านั้น เพราะสะสมได้ไม่เยอะ ตามอัตภาพ

ถ้ามีแนะนำด้วยครับ แต่ถ้าไม่มี ผมก็คงต้องใช้อันเดิมต่อไป เผื่อเงินเยอะกว่านี้และอนาคตจะมีทางเลือกมากขึ้น
Expecto Patronum!!!!!!
harry

โพสต์ที่ 2

เพิ่มเติมครับ

ค่าคอมไม่มีขั้นต่ำ คิดเปอร์เซ็นต์อย่างเดียว
และไม่มีเรื่องเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีและเทรดแต่ละครั้งครับ

ขอมากไปมั้ยเนี่ย :lol:  :lol:
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

ค่าคอมไม่มีขั้นต่ำ คิดเปอร์เซ็นต์อย่างเดียว
เท่าที่รู้มี ซิมิโก้ครับ
beammy

โพสต์ที่ 4

ผมก้อใช้ซีมิโก้ครับ

โอนเงินให้ก่อน แจ้งโอน ปรับยอดเงินในบัญชีซื้อขาย
กินเวลาไม่ถึง 1 ชั่วโมง ครับ (ทำให้เสร็จในช่วงเช้า)

ค่าคอมมิชชั่นขั้นต่ำ ไม่มีครับ ซื้อเท่าไร จ่ายเท่านั้น
เงินปันผลเข้าธนาคารแบบ E-Dividend

สะดวกดีครับ
Oatarm

โพสต์ที่ 5

ผมใช้ kest เปิดบัญชีแบงค์ แล้วมอบอำนาจให้เขาสามารถหักเอาจากบัญชีได้ สะดวกมากครับ ถึงเวลาสามวันหลังซื้อขาย เขาก็ตัดยอด(ซื้อ)  หรือโอนเข้า(ขาย) โดยอัตโนมัติ บริการอย่างอื่นก็น่าพอใจ เช่น โปรแกรม ketrade realtime ให้ข้อมูลได้ดีมาก  เช่นไม้ใหญ่ตีกี่หุ้น วางกราฟให้เห็นเลย บริการอื่นๆเช่น  รับส่งเอกสาร การโอนหุ้น Messanger วิ่ง มอไซค์ บริการถึงที่ทำงานเลย
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 6

beammy เขียน:ผมก้อใช้ซีมิโก้ครับ

โอนเงินให้ก่อน แจ้งโอน ปรับยอดเงินในบัญชีซื้อขาย
กินเวลาไม่ถึง 1 ชั่วโมง ครับ (ทำให้เสร็จในช่วงเช้า)
ผมก็ใช้ซีมิโก้อยู่เหมือนกันครับ แต่ทำไมผมโอนเงิน แล้วแจ้งโอนทางเน็ตถ้าแจ้งก่อนเที่ยงจะปรับยอดให้ไม่เกินบ่าย 2 ครึ่ง ครับ ถ้าแจ้งโอนหลังเที่ยงจะปรับยอดให้ในวันรุ่งขึ้นนะครับ
oaaa19

โพสต์ที่ 7

แล้วแต่ Bank ค่ะ ของ seamico

นี่ใช้อยู่ แต่ผ่าน KBANK ต้องรอข้ามวันเลย

http://www.seamico.com/Th/ProductServic ... online.asp

หมายเหตุ :
หากเป็นรายการฝากเงินผ่านระบบ ATM เพื่อเข้าบัญชีบริษัทฯ ธนาคารกสิกรไทย วงเงินซื้อขายหลักทรัพย์ ( Buying limit ) ของท่านจะไม่ได้รับการปรับยอดระหว่างวัน แต่จะได้รับการปรับยอดในวันทำการรุ่งขึ้นไม่เกิน 9.30 น.
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 8

ผมใช้ ATS ตัดบัญชีจากไทยพาณิชย์ครับ สะดวกมากครับ ถ้ามีรายการขายเงินก็จะถูกโอนเข้าบัญชีโดยอัตโนมัติช่วงเช้าหลังสามวันทำการ สำหรับรายการซื้อเงินก็จะถูกหักจากบัญชีโดยอัตโนมัติเช่นกันแต่เป็นช่วงเย็นหลังสามวันทำการ(ดีตรงที่ว่าเรามีเวลาเกือบทั้งวันในการฝากเงินถ้ามีการขาย)

ผมใช้ Kim Eng และ AYS (หลักทรัพย์ศรีอยุธยา) แต่มีขั้นต่ำ 50 บาททั้งคู่

อยากทราบว่าพี่ๆมีรายชื่อโบรกที่ไม่มีขั้นต่ำ (หรือเว็บไซต์ที่มีรายละเอียดส่วนนี้ไหมครับ)[/b]
PaZZaHut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 9

พี่แฮรรี่ ครับ

ของผม  ซิกโก้  เทรดมาร์ก็ไม่มีขั้นต่ำ  เทรดคอมก็ไม่มีขั้นต่ำครับ

ไม่ต้องฝากเงินแบบ  ซีมิโก้ครับ  เป็นแบบ  ats  ตามพี่ต้องการเลยครับ

ถ้าพี่อยากถามรายระเอียดผมเพิ่มก็  ถามใน msn ก็ได้อ่ะคับ

เพราะผมเองอาจไม่ได้มาอ่านอีกรอบอ่ะคับ :D
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

อาการเดียวกับผมเลย เบี้ยน้อย ค่อย ๆ เก็บ อยากจะใช้ ATS แต่ยอดเงินในบัญชีไม่เข้าตา (เงินคงเหลือน้อย) ทีแรกเห็นคุณเจโชว์แนะนำ บล.ฟิลลิป อุตส่าห์สมัครแล้ว ส่งสลิปเงินเดือนให้ดูก็แล้ว ทางเจ้าหน้าที่ดันโทรมาบอกว่า เปลี่ยนนโยบายแล้ว ต้องการดูบัญชีย้อนหลัง 6 เดือน จึงจะอนุมัติวงเงินให้ ก็เลยหมดหวังใช้ ATS

ผมเข้าใจคุณแฮรีย์นะครับ ที่อยากใช้ ATS ก็เพราะมันสะดวก ไม่ต้องเสียเวลาไปโอนเงิน แถมโอนเงินแล้วส่งหลักฐานทางอีเมล์แล้ว ก็ไม่ได้รับการยืนยัน ต่อเมื่อต้องโทรไปโน่นแหละครับ ก้นจึงจะเริ่มอุ่นขึ้นมา
harry

โพสต์ที่ 11

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

ผมเองก็หาเจอว่ามีซิกโก้ ที่ให้บริการตามที่ต้องการ และได้ลองสอบถามไปยัง บล.ซิกโก้ แล้ว

และถ้าไม่มีปัญหา ผมคงเปิดกับโบรกนี้ แล้วก็หันมาใช้บริการโบรกนี้ครับ ส่วนที่เดิม ผมก็ใช้ซีมิโก้นี่แหละครับ

ที่อยากเปลี่ยนเพราะ ขี้เกียจไปโอนเงิน แล้วมาแจ้งโอน บางทีลืม
ล็อคหัวข้อ