คนเก่งๆที่ซ่อนตัวอยู่ ช่วยโพสต์ชี้แนะแก่แมงเม่าด้วยครับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คนเก่งๆที่ซ่อนตัวอยู่ ช่วยโพสต์ชี้แนะแก่แมงเม่าด้วยครับ?

โพสต์ที่ 1

1. ถ้ามีความคิดเห็นที่เป็นประโยชน์ชี้แนะอันไหน ช่วยชี้แนะแก่แมงเม่า ชาวดอย เช่นผมคนหนึ่งด้วยนะครับ

2. ถ้าขี้เกียจพิมพ์ตรงนี้ คิดว่าเสียเวลา ค่อยๆ พิมพ์ใน word ค่อย copy แล้ว  paste ให้อ่านในกระทู้ก็ได้ครับ

การให้ความรู้ เป็นการให้ทานอันประเสริฐ

ปล. คิดถึงคุณ ayethebing คุณ wpong คุณวัวแดง คุณ ณริส ฯลฯ มิใช่ด้วยความเสน่หา แต่ ด้วยความนับถือ 555
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
Penguins

โพสต์ที่ 2

http://www.se-ed.com/shop/detail.aspx?i ... 9742120948

ถ้าการวิเคราะห์ด้วยกราฟ ผมเขียนและพิมพ์ไว้ในนี้แล้วครับ
:wink: แต่คงต้องเสียตังซื้ออะครับ
jaychou

โพสต์ที่ 3

พี่เพนกวินเขียนไม่ค่อยฟันธงเลยนะ เกรงๆอยู่มาก
อ่านแล้วไม่มันส์เหมือนของพี่ร๊อค หรือคุณสนธิ set50
Penguins

Re: คนเก่งๆที่ซ่อนตัวอยู่ ช่วยโพสต์ชี้แนะแก่แมงเม่าด้วยครับ?

โพสต์ที่ 4

สวัสดีพี่ Jaychou ทำให้ผมตกใจโม๊ด นึกว่าจะโดนใบแดงซะแย้ว

ปกติแล้วพี่ๆ ในนี้มีความสามารถกันทุกคนครับ พี่ๆ เหล่านั้นเขาไม่ได้แอบซ่อนตัวกันอะครับ เพียงแต่...ได้มองเห็นแล้วลองทำตามแล้วหรือยัง (ความคิดเห็นกว้างๆ ครับ)

[quote="ForrestGump"]1. ถ้ามีความคิดเห็นที่เป็นประโยชน์ชี้แนะอันไหน ช่วยชี้แนะแก่แมงเม่า ชาวดอย เช่นผมคนหนึ่งด้วยนะครับ

2. ถ้าขี้เกียจพิมพ์ตรงนี้ คิดว่าเสียเวลา ค่อยๆ พิมพ์ใน word ค่อย copy แล้ว
ForrestGump

โพสต์ที่ 5

คือ เรื่อง VI ผมคิดว่ามีมากมายในเวปนี้ที่ผมยังอ่านแล้ว ยังทำตามได้ไม่หมด และยังไม่อ่านอีกมาก

แต่มีด้านอื่นที่ผมอยากรู้ด้วยนะครับ เช่น ตลาดหุ้น เค้าหลอกทางด้านการซื้อขายยังไง ข่าวไหน ข่าวลวงข่าวจริง  งบบัญชีที่โดนหลอกน่ากลัว  ประสบการณ์ในตลาดหุ้นทั้งขาดทุน ทั้งกำไร ฯลฯ อื่นๆ อีกมาก

ผมก็ไม่แน่ใจว่า มันจำเป็นและสมควรที่จะรู้หรือไม่ แต่....
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ภาพประจำตัวสมาชิก
ayethebing
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 6

มาหวัดดีเฉยๆ ครับ

จากคนไร้สาระ  :lol: [/img]
ขอนไม้อันนิ่งสงบ
ล็อคหัวข้อ