ขอชื่อหุ้นเก็งกำไรทางเทคนิคเล่นสั้นๆ เอาไม่ขาดทุนพอ...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอชื่อหุ้นเก็งกำไรทางเทคนิคเล่นสั้นๆ เอาไม่ขาดทุนพอ...

โพสต์ที่ 1

ขอนักเทคนิคช่วยดูหุ้นเก็งกำไร เทรดดิ้ง รายวัน หรือรายสัปดาห์ ปลอดภัย ไม่เอากำไรก็ได้ครับ ขอแค่ไม่ขาดทุนค่าต๋งเป็นใช้ได้

เหตุผล : เพราะ พอดีญาติคนหนึ่งทำงานเป็นมาร์เก็ตติ้ง กำลังจะไม่ผ่านโปร เพราะ โวลุ่มไม่ถึง ก็เลยขอหุ้นที่เทรดดิ้งกันเยอะๆครับ

ขอบคุณมากครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
Belffet

โพสต์ที่ 2

picni ไง  :?

แต่ผมว่าถ้าจะเทรดดิ้งจริงๆ การจะไม่ให้ลูกค้าทุกคนขาดทุน แม้แต่ค่าคอม มันยากถึงยากมากนะครับ
jiras

โพสต์ที่ 3

irp(all time high)  :shock:
phatra(egat story) :o
atc(rebound) :D
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 4

SCC
Belffet

โพสต์ที่ 5

พี่ CK ครับ ทำไมถึงแนะนำ SCC ครับ

มีความนัยอะไรรึปล่าว
jaychou

โพสต์ที่ 6

อาจารย์ซีเคท่านเทรดแบบเต่าครับ ท่านว่า SCC ขึ้นลงเป็นธรรมชาติดี

ท่านสอนผมไม่ต่ำกว่า 3 รอบ แต่ยังไม่เข้าใจซะที :wall:
akekarat

โพสต์ที่ 7

SPALI-W3 สนใจมั๊ยครับ ถ้าอยากเก็งกำไร หรือถ้าอยากช่วยแค่ volume ทำไมไม่ trade PTT หรือ SCC แบบ 2-3 ช่อง ครั้งละเยอะ ๆ ล่ะครับ ช่วย volume แบบเราก็ไม่เก็งกำไร
Belffet

โพสต์ที่ 8

คุณ CK สนใจจะสอนอีกซักรอบมั๊ยครับ

อิอิ

รบกวนสอนในนี้อีกซักทีเผื่อมือใหม่อย่างผมหน่อยนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

ktech เลยครับ ลงตลอดทาง จาก ipo 7 บาท บัจจุบัน บาทกว่าๆ
buglife

โพสต์ที่ 10

คาที่ เอ้ย ทุ่งคา ครับ :mrgreen:
Penguins

โพสต์ที่ 11

TOC @ ราคาปัจจุบัน
         ต่ำ 60 ต้องทำใจขายทิ้งอะ

:( สอนผมแทรกรูปหน่อยครับ pls step by step เลยอะครับ[/img]
Oatarm

โพสต์ที่ 12

โอว...ถามอย่างนี้  VI ตอบยากกระมัง เพราะระยะสั้นเป็นเรื่องของจิตวิทยาครับ แนะไปหา คุณ ณัฐวุฒิ รุ่งวงษ์ ลองโทรไปขอใบ้หวย เอ๊ย ใบหุ้น รายวัน ระบบทดลองสิครับ แต่ขอบ่อยๆเขาขายนะครับ ฮา
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 13

Penguins เขียน:สอนผมแทรกรูปหน่อยครับ pls step by step เลยอะครับ
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... ajj#104752
8) คุณเพนกวิน ไล่ไปตามกระทู้นี้นะครับ
    รับรองเป็นแน่ๆ ละเอียดยิบเลย
    ตัวกระทู้ก็น่าอ่านมั่กๆ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Penguins

โพสต์ที่ 14

ขอบคุณพี่ por_jai ฮับ... :o [/code]
stp
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ขอชื่อหุ้นเก็งกำไรทางเทคนิคเล่นสั้นๆ เอาไม่ขาดทุนพอ...

โพสต์ที่ 15

ForrestGump เขียน:หุ้นเก็งกำไร เทรดดิ้ง รายวัน หรือรายสัปดาห์ ปลอดภัย ไม่เอากำไรก็ได้ครับ ขอแค่ไม่ขาดทุนค่าต๋งเป็นใช้ได้

เหตุผล : เพราะ พอดีญาติคนหนึ่งทำงานเป็นมาร์เก็ตติ้ง กำลังจะไม่ผ่านโปร เพราะ โวลุ่มไม่ถึง ก็เลยขอหุ้นที่เทรดดิ้งกันเยอะๆครับ

ขอบคุณมากครับ
อ่านแล้วก้องงๆครับ ถ้าหุ้นเก็งกำไรแล้วปิดโอกาสขาดทุนนี่ถ้าจะหายากถึงไม่มีเลย
คุณ ForrestGump ซื้อเองหรือเปล่า ถ้าซื้อเอง
ไม่รู้แนะนำ MCS ได้หรือเปล่าเทรดสนั่นเกือบทุกวันเหมือนกันขนาดตัวก้อไม่ใหญ่เท่าไหร่

แบบว่าช่วยน้องเขา
ชักสงกะสัยเหมือนกันว่าที่จริงเป็นญาติหรือแฟนแน่ 5555

8)  8)  8)  8)  8)
sitti

โพสต์ที่ 16

เอ ญาติที่ทำงานมาร์เก็ตติ้ง .....เอ้า มีก็มี ผมว่าคุณฟอเรสต์ถาม VI มีพวกเราน้อยคนนะครับ จะรู้เรื่องนี้ ไม่มีรงจูงใจในการศึกษา ถ้ารู้ไว้เพื่อหาจังหวะซื้อก็ดีนะ รู้ไว้ใช่ว่าใส่บ่าแบกหาม
Penguins

โพสต์ที่ 17

:wink:  หมดรอบเก็งกำไรแล้วครับ...ได้ข้อสรุปแล้วว่า กำไร หรือ ขาดทุน
ForrestGump

โพสต์ที่ 18

อ้าวหมดรอบเร็วจังเลยครับ

สรุปแล้วว่า ยังไม่ได้ซื้อซักตัวเลยครับ ใจไม่ถึง จากที่ค่อยๆ ดูกิจการ ไม่ค่อยกล้าซื้อ  จะให้มาเก็งกำไรแบบ net settlement ผมยังไม่ค่อยกล้าครับ

ได้แต่ขายขาดทุน snc ไปที่ 4.76  ซื้อมาห้าบาท ได้ปันผลหนึ่งครั้ง

แล้วดูยังไงว่าหมดรอบครับ  

เพื่อนผม pure technical คนหนึ่ง แนะนำ น้องเปิ้ล PLE ตอน 7.05 ไม่ทราบว่า ยังตอนนี้ 7.15 พอซื้อได้มั้ยครับ อิอิ

ขอบอกว่าใจจริงๆ นั้นผมอยากรวยเร็ว แต่ไม่อยากเจ๊งเร็วครับ ดังนั้น ขอมุ่งมั่นในแนวทาง ดูกิจการเป็นหลัก ดูราคาหุ้นเป็นรองดีกว่าครับ

เพื่อนๆ อย่าเพิ่งด่าผมกันนะครับ แค่อยากช่วยเค้าจริงๆ แต่ผมว่า อีกหน่อยเค้าพ้นโปรจริง แต่ โวลุ่มยังน้อยเหมือนเดิม เค้าก็อยู่ไม่ได้อยู่ดีล่ะครับ เฮ้อ...

ขอบคุณคุณหัวหน้าหมู่บ้านเพนกวิน ครับ

จาก ซุปเปอร์แมน
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
suwicha
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 19

มีดาวอยู่ดวงนึง  ร่วงจากตอนยิงขึนฟ้าอยู่ประมาณ30องศา
ผมเองสอยมานิดหน่อย  เอาไว้แก้เซ็ง :lol:  :lol:  :lol:
ล็อคหัวข้อ