สวัสดีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 60

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 1

เดือนที่ผ่านมาเป็นเดือนแห่งการทำบุญจริงๆครับ ผมเอามาฝากคนในเวปเยอะแยะเลยครับ ใครอยากได้บุญร่วมก็อนุโมทนาสาธุกันเอานะครับ
ตั้งแต่ได้มีโอกาสร่วมทำบุญแต่งสวน ปลูกป่าให้กับพุทธสถาน(บ้านธรรม)ให้กับพระอาจารย์สงบ(ลูกศิษย์หลวงตามหาบัว)ที่ได้มาจำพรรษาที่ถ้ำพุทธมนต์ จ.เลย ท่านเลยอยากจะมาสร้างความสงบสุขให้กับคนที่บ้านนี้(ทั้งที่วัดที่ท่านอยู่ที่หนองบัวลำภูจะมีคนศรัทธาไปกราบไหว้เยอะมาก(มีโอกาสไปทอดกฐินที่วัดท่านเมื่อปลายเดือนที่ผ่านมา)ตั้งแต่ส.ว ผู้ว่าราชการจังหวัด เจ้าของน้ำมันองุ่น นางสาวไทย(ปีไหนจำไม่ได้) ท่านยังปลีกวิเวกมาอยู่กับป่าเขาที่จังหวัดเลย ที่สำคัญคือท่านดูจิตคนออก มองกิเลศที่จิตเห็น ได้ไปกราบท่านและสนทนาธรรมกับท่าน ท่านชี้ให้ผมเห็นตัวกิเลสของผมซึ่งเหมือนเส้นผมบังภูเขา  เชื่อไหมครับ น้ำตามันไหลพรากเป็นสายเหมือนกับเราได้วางของหนักๆที่เราแบกมาทั้งชีวิต  ได้เห็นความโง่ของตัวเราที่เคยอวดเก่งว่าเรารู้เรื่องธรรม และถือศิลได้ดี จริงๆแล้วที่ผ่านมาเราไม่เคยรู้เรื่องธรรมเลย
ที่ผ่านมาผมเคยไปกล่าวว่าใครโดยเจตนาหรือไม่เจตนาก็ช่าง ผมขอให้อโหสิกรรมการกระทำขอผมด้วยนะครับ
เดี๋ยวถูกว่าๆเข้าไม่ถูกที่ทางเลยต้องคุยเรื่องหุ้นซักหน่อย
ผมว่าผลประกอบการCENTEL BIGC ILINK SNC SE-ED MCS TF DM น่าจะดีนะ (เชียร์หุ้นตัวเอง) :lovl:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 885

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 2

สวัสดีครับพี่

ได้ไปทำบุญ ฟังธรรม กลับมา หน้าตา อิ่มบุญ นะครับพี่
กลับมาพอร์ตก็โตขึ้นมาก อาจจะเป็นผลบุญส่งนะครับ
:D

ให้เดา คงมีบางตัวผลประกอบการลดลง แต่เป็นแค่ระยะสั้น ระยะยาวยังดีเหมือนเดิมครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
คนขายของ
ผู้ติดตาม: 123

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 3

ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ คุณ นริศ

"จิตที่ฝึกดีแล้ว ย่อมนำความสุขมาให้"
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 4

น้องนริศไปเสียนาน  ไอทีไม่มีคนดูแล  ร่วงผล็อยๆๆติดตัวแดงทุกวันเลย :cry:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 5

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับพี่นริศ
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 6

มาต้อนรับด้วยคนครับ

ได้ความรู้ดีๆ  ช่วยชี้แนะเพื่อนๆในเวบด้วยนะครับ
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 7

น้องนริศไปเสียนาน  ไอทีไม่มีคนดูแล  ร่วงผล็อยๆๆติดตัวแดงทุกวันเลย
ล้อเล่นหนะ  ที่จริงตรงกันข้ามครับ  อิอิ

มี new high ด้วย
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 8

หวัดดีครับ ท่าน นาริส
ITTHIP
Verified User

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 9

พี่นาริสครับ ไม่ทราบว่าถ้ำพุทธมนต์อยู่ที่ไหนหรือครับ พอดีจะกลับไปเยี่ยมแม่ ถ้ามีโอกาสจะได้แวะไปกราบท่านด้วยน่ะครับ บ้านผมอยู่ที่ ถ. ร่วมจิต น่ะครับ
เริ่มเรียนรู้ สู่อิสระภาพ
jaychou

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 10

ว่าแต่ ILINK นี่หุ้นอะไรอะ ไม่รู้จัก แนะนำหน่อยดิคับ
ล็อคหัวข้อ