TPC Q3/48 ออกแล้ว ประทับใจไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Oatarm
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สรุปการดำเนินงานของบจ.และรวมของบริษัทย่อยไตรมาสที่3(F45-3)
       บริษัท ไทยพลาสติกและเคมีภัณฑ์ จำกัด (มหาชน)

ก่อนสอบทาน
                                 สิ้นสุดวันที่  30 กันยายน (หน่วย:พันบาท)
                            ไตรมาสที่ 3            งวด 9 เดือน
              ปี           2548      2547       2548        2547

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ          762,116   415,391   1,917,959   2,026,551
กำไร (ขาดทุน) สุทธิต่อหุ้น (บาท)  0.87      0.47      2.19        2.32

หมายเหตุ : 1.โปรดดูรายละเอียดงบการเงินจากระบบบริการข้อมูลตลาดหลักทรัพย์

"ข้าพเจ้าขอรับรองว่าข้อมูลที่รายงานข้างต้นนี้ถูกต้องทุกประการ"

Oatarm

โพสต์ที่ 2

คำชีแจงผลการดำเนินงาน ตามที่ได้เว็บของ ตลท.วันที่ 25 ต.ค.ครับ
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ถ้าขั้นกลางกับปลายกำไรเยอะ

แล้วขั้นต้น  จะเป็นไงคับ
โป้ง

โพสต์ที่ 4

ตอนนี้มันเป็นวัฎจักรขาลงไม่ใช่เหรอ

เห็นได้ชัดว่ามันยังมีปัจจัยอื่นที่น่าเกี่ยวข้องอีก

อย่างหนึ่งที่ผมเห็นจาก SSC คือการเพิ่มยอดขาย ในช่วงต้นทุนการผลิตที่สูงขึ้น
เห็นจาก TCB TR เรื่องการ บริหารจัดการต้นทุน
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
โป้ง

โพสต์ที่ 5

แสดงว่าน้ำขาดที่ภาคตะวันออก ปัญหาอาจจะไม่ได้รุนแรง อย่างที่เราวิตกกัน
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
Oatarm

โพสต์ที่ 6

รายได้จากการขายลดลงเล็กน้อย แต่มีรายได้อื่นๆบวกเพิ่ม ทำให้รายได้รวมดีขึ้นกว่าQ3/47 เล็กน้อย  ขณะที่ต้นทุนลดลงมากกว่า กำไรจึงพุ่ง เทียบรวม 9 เดือน แล้วต่ำกว่าปีที่แล้ว  ทีเป็นปีทองนิดเดียวเอง ลุ้นQ4 ต่อไป
Windy

โพสต์ที่ 7

ถือว่าเยี่ยมครับ :-)
Icecold_18

โพสต์ที่ 8

ผลประกอบการออกมาอย่างนี้  ต้องถือว่าใช่ได้ดีทีเดียว  นับเป็น VI  อีกตัวที่น่าศึกษาและติดตามต่อไป  สำหรับผมถือหุ้นตัวนี้มา 2 ปีกว่าแล้ว  เงินปันผลที่ได้ดีกว่าดอกเบี้ยธนาคารมาก  แต่ราคายังขาดทุนนิดหน่อย  สรุปว่าจะยังถือต่อไปครับ
ล็อคหัวข้อ