ระหว่าง Centel กับ DTC

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
kaasem
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ถือตัวไหนน่าจะดีกว่ากันครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 62

โพสต์ที่ 2

dtc ไปดูสัญญาค่าเช่าที่กำลังจะหมดสํญญานะครับ
centel รายได้จากอาหารปีนี้น่าจะประมาณประมาณ60-65%
ถ้าพูดถึงcentel ต้องพูดถึง เค เอฟ ซี..... มิสเตอร์โดนัท..... อานตี้อานส์.....พิซซ่า ฮัท ครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
songpon.s
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

"naris ตอบเมื่อ: Fri Oct 14, 2005 12:08 am    เรื่อง:  

--------------------------------------------------------------------------------

dtc ไปดูสัญญาค่าเช่าที่กำลังจะหมดสํญญานะครับ "

รบกวนนิดนะครับ คุณ naris  สัญญาเช่าอะไรหรือครับที่กำลังจะหมดสัญญา  แล้วจะมีผลอย่างไรบ้างน่ะครับ   :?:  :?:  :oops:
kaasem

โพสต์ที่ 4

อยากทราบเหมือนกันครับว่าสัญญาอะไรที่จะหมดครับเพราะเห็นเค้าเพิ่งปรับปรุงโรงแรมใหม่
jaychou

โพสต์ที่ 5

DTC ทีหัวมุมสีลม เค้าจ่ายค่าเช่าที่ดินต่อไปแล้วไม่ใช่เหรอ...พี่นริส

ที่จะหมดสัญญาเช่าน่ะ CENTEL ลาดพร้าวจ้า.......
NDD

โพสต์ที่ 6

มีตัวไหน เชียร์ตัวนั้น เชียร์ centel ครับ
jaychou

โพสต์ที่ 7

NDD เขียน:มีตัวไหน เชียร์ตัวนั้น เชียร์ centel ครับ
ผมไม่มีซักตัว คงต้องเชียร์ขายสินะ :lovl:
harry

โพสต์ที่ 8

กลุ่มโรงแรม ผมว่ามองภาพรวม แล้วดีหลายตัวนะ

แต่ผมยังไม่ได้ศึกษาเจาะจงเท่าไหร่

ตัวอื่น ที่มีธุรกิจโรงแรมอยู่ด้วย แต่ดันไปอยู่หมวดอื่นแล้วก็น่าสน

เช่นที่ไปอยู่ในหมวดอาหาร และอสังหาฯ
Expecto Patronum!!!!!!
naris

โพสต์ที่ 9

ขอโทษด้วยครับที่ให้ข้อมูลผิด
ตัวนี้เป็นตัวแรกๆที่ผมมองเมื่อจะลงทุนแบบVIในกลุ่มโรงแรมเมื่อต้นปี2547เพราะ

ส่วนตัวผมก็รู้จัก กับคุณหญิง ชนัตถ์ ปิยะอุย ได้พบรู้จักกับท่านเมื่อประมาณ10ปีที่แล้ว ท่านเป็นคนที่สุภาพมากๆจนคนใกล้ๆ รู้สึกหยาบเวลาอยู่กับท่าน

ผมเคยเปิดประตูรถให้กับท่าน ท่านยกมือไหว้เด็กรุ่นหลานอย่างผม พร้อมกับพูดว่าขอบคุณค่ะ จนผมอยากจะลงไปกราบท่าน เพราะรู้สึกผิด

คนใกล้ตัวของท่านบอกว่าเป็นเรื่องปกติที่ท่านทำอย่างงี้ บ๋อยโรงแรมเปิดประตูให้ท่านก็ทำ เพื่อให้เป็นตัวอย่างในเรื่องประเพณีวัฒนธรรมของไทย

เพราะฉะนั้นถ้าจะให้ผมพูดถึง การลงทุน แนวเชิงอนุรักษ์ ผมคงจะลงทุนกับโรงแรมของคุณหญิง อย่างน้อยก็ปลอดภัยในเรื่อง การบริการอย่างดีเยี่ยม และ ความซื่อสัตย์ของผู้บริหาร

แต่สาเหตุที่ผมไม่ลงทุนเพราะ ห่วงเรื่อง กระแสเงินสดในการทำธุรกิจในปีนั้นๆที่จะต้องชำระเงินค่าที่ให้กับ ทรัพย์สินพระมหากษัตริย์ ปี2546-2548 ปีละ3600-3600-3800 ล้านบาทตามลำดับ ก็เลยคิดว่ายังคงชลอการลงทุนกับDTCไว้ก่อนเพราะราคาคงไม่ไปไหนไกลเพราะกระแสเงินสดต้องไปจ่ายค่าเช่า(ตอนนั้นก็ราคาประมาณ40บาท) ประจวบกับสนใจชอบกินไก่ และเห็นการเติบโตของ อาหาร จึงสนใจ CENTEL ที่ประมาณ15บาท

แต่ไม่อยากบอกว่าจิตใจสมัยก่อนไม่แข็งแรงเหมือนตอนนี้ ไม่งั้นรวยได้หุ้น2เด้งแบบสบายๆ โดยไม่ต้องทำอะไรจาก centel เพราะได้ขายหมูตอนสึนามิที่ประมาณ19บาท ไอ้เราก็คิดว่าผลประกอบการน่าจะเลวร้ายที่ไหนได้ ผลประกาศออกมาดีมากๆ เลยต้องมาซื้อคืนที่22-23บาท น่าโมโหตัวเองจริงๆ
ดีที่รอบนี้ไม่เชื่อ ดร.กัญจีรา อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด ซื้อเพิ่มที่26.25อีกหน่อย
55555555555
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
naris

โพสต์ที่ 10

ปล.ตั้งแต่ปีหน้าเป็นต้นไปไม่ได้ชำระเงินล่วงหน้า3600ล้านบาทแล้ว กระแสเงินสดน่าจะมีมากๆ เป็นโรงแรมที่น่าลงทุนอีกที่หนึ่งครับ
ใครสนใจ และมีเงินก็ติดตามดูนะครับ ของผมตอนนี้มีกิ๊กเป็นโหลแล้วครับ
คัดท้าย

โพสต์ที่ 11

naris เขียน:ปล.ตั้งแต่ปีหน้าเป็นต้นไปไม่ได้ชำระเงินล่วงหน้า3600ล้านบาทแล้ว กระแสเงินสดน่าจะมีมากๆ เป็นโรงแรมที่น่าลงทุนอีกที่หนึ่งครับ
ใครสนใจ และมีเงินก็ติดตามดูนะครับ ของผมตอนนี้มีกิ๊กเป็นโหลแล้วครับ
เท่าที่ตามดูนี่ คุณ Naris นี่ต้องเปลี่ยนชื่อเป็น ปีเตอร์ นาลินซ์ ซะแล้วมั้งครับเห็นเจอหุ้นที่ชอบเยอะมาก ลินซ์ เมืองไทย จริงๆ :mrgreen:
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
kaasem

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณมากครับ

ชอบทั้งคู่ ซื้อทั้งคู่เลยดีกว่า
naris

โพสต์ที่ 13

ยังไม่มีพี่คัดท้าย ถึงจะมีหลายกิ๊ก
แต่ก็ไว้เหมือนคบเพื่อนไปเรื่อยๆ จนเป็นเพื่อนสนิท เมื่อไหร่ที่นานพอก็จะแต่งงานด้วย
แต่ผมมันเหมือนแขก
เมียหลายคน
55555
ปล.แต่แม่ธูลหัวมีคนเดียวครับ
songpon.s
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 14

คุณ naris ว่า
   "  แต่สาเหตุที่ผมไม่ลงทุนเพราะ ห่วงเรื่อง กระแสเงินสดในการทำธุรกิจในปีนั้นๆที่จะต้องชำระเงินค่าที่ให้กับ ทรัพย์สินพระมหากษัตริย์ ปี2546-2548 ปีละ3600-3600-3800 ล้านบาทตามลำดับ ก็เลยคิดว่ายังคงชลอการลงทุนกับDTCไว้ก่อนเพราะราคาคงไม่ไปไหนไกลเพราะกระแสเงินสดต้องไปจ่ายค่าเช่า(ตอนนั้นก็ราคาประมาณ40บาท)... "

เอ่อ  คุณnaris ครับ  ที่ว่าจ่าย 3600 , 3600 , 3800 ล้าน  นี่เป็นค่าที่  หรือค่าเช่าที่น่ะครับ    :shock:
Assassin

โพสต์ที่ 15

:arrow: CENTEL ครับ :lol: (เหตุผล:ก็ถืออยู่หนิ) :oops:
ล็อคหัวข้อ