ตอนนี้หุ้นอะไรที่ขาดทุนหรือกำไรน้อยมากๆอยู่และเป็นหุ้น cycle

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ตอนนี้หุ้นอะไรที่ขาดทุนหรือกำไรน้อยมากๆอยู่และเป็นหุ้น cycle

โพสต์ที่ 1

กำลังมองหาหุ้นที่เป็นหุ้นที่ขาดทุนหรือกำไรน้อยมากๆ แต่เป็นหุ้น cycle ครับ
หุ้นที่มีแต่ข่าวแย่ๆ มีแต่ผลกระทบที่เป็นลบต่อ ธุรกิจนั้น แทบจะเรียกว่าไม่มีอะไรดีเลยครับ
ขอ p/e เยอะๆ ซัก 20 ขึ้นไปยิ่งดีครับ p/e น้อยๆ ไม่เอานะครับเพราะ น่าจะเป็น ขาลงมากกว่า  :lol:

คิดว่าหุ้นอย่างนี้มีไหมครับในตลาดหุ้นไทย ตอนนี้

ขอบคุณครับ
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
jiras
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

TFI ครับ รายได้หลักมาจาก bopp film ซึ่งอยู่ในช่วง cycle ขาลง แต่คาดว่า
อีก 1-2 ปีข้างหน้า bopp film จะเริ่มกลับมาเป็นช่วงขาขึ้นอีก
แต่คุณจะกล้าลงทุนมั้ยกับบริษัทนี้ :)
sunrise

โพสต์ที่ 3

พอมี ข้อมูลที่ศึกษาเพิ่มได้ไหมครับ สำหรับ bopp film เดี๋ยวผม download ข้อมูลเกี่ยวกับ TFI เอาครับ

ผมเคยคิดง่ายๆ แบบเข้าข้างตัวเองว่า
หาบริษัทแบบนี้สัก 4-5 ตัว
แล้วทำกำไร 300-1000% สัก 1-2 ตัวก็คุ้มแล้วครับ ที่เหลือ ต่อให้มูลค่า เป็น 0
ผลตอบแทนน่าจะเกิน 20% ต่อปีแน่นอน

กล้าครับหลังจากหาข้อมูลแล้วน่าจะ ok ครับ
เพราะว่ายังรู้สักว่า ตัวเองยังมีระยะลงทุนอีกพอสมควร พอที่จะเสี่ยง
ในระดับที่รับได้ครับ

ขอบคุณ คุณ jiras มากครับ
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
akekarat

โพสต์ที่ 4

CPI ครับ ถ้าอยากได้หุ้นที่มีแต่ข่าวแย่ ๆ ไม่มีอะไรดีซักอย่าง

แต่ถ้าดีขึ้นมา ให้ดูปี 46 เป็นตัวอย่าง
setmaker

โพสต์ที่ 5

TFI ของคนขายกาแฟไม่ใช่เหร๋อครับ?
jiras

โพสต์ที่ 6

บริษัทนี้มีดีตรงที่ผู้บริหารด้านโรงงาน อาจจะเรียกว่าประสิทธิภาพในการผลิต
อยู่ในอันดับต้นๆของอุตสาหกรรม จริงๆแล้วเจ้าของก็เก่งนะที่หาลูกน้องเก่ง จริงๆแล้วแกก็รวยมาจากการทำอุตสาหกรรม แต่พอเอาหุ้นเข้าตลาด ยังแยกความเป็นเจ้าของไม่ออก 8)
sunrise

โพสต์ที่ 7

TFI เห็นผู้ถือหุ้นใหญ่ นามสกุลคุ้นๆครับ

กลัวจังเลย  :oops:

CPI ต้องศึกษาก่อนครับ รอราคาลงได้อีกเยอะเลยด้วยครับ  :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
nano

โพสต์ที่ 8

BTC  ลองพิจารณาดูครับ
ด๊กดิงด่าง

โพสต์ที่ 9

utp ครับ แย่ๆ อยู่เรี่อยๆ วันนี้แจ๊กพอทอีก

ปล. ผมมีส่วนได้เสีย
การทำอะไรแบบเดิมๆเป็นเวลานานๆทำให้ชีวิตเสียหาย
ล็อคหัวข้อ