จริงหรือ "ราคาน้ำมันที่สูงขึ้นจะเป็นเรื่องชั่วคราวเท่าน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Saran
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

จริงหรือ "ราคาน้ำมันที่สูงขึ้นจะเป็นเรื่องชั่วคราวเท่าน

โพสต์ที่ 1

อยากทราบความเห็นของแต่ละคนหน่อยครับ ว่าคิดอย่างไรกับคำพูดนี้

ถ้าเป็นสมัยก่อนผมอาจจะเชื่ออยู่ แต่ในปัจจุบัน ผมว่ามันก็ไม่แน่แล้ว เมื่อก่อนพอน้ำมันแพง ก็สร้างโรงกลั้นเพิ่มราคาจึงค่อยลงลด แต่เดี๋ยวนี้แหล่งน้ำมันหายากขึ้น ไอ้ที่ขุดง่ายๆ ก็ขุดขึ้นมาหมดแล้ว ไอ้ที่ขุดยากๆ ถ้าขุดขึ้นมาได้ ต้นทุนที่ใช้ก็สูงขึ้น การบริโภคน้ำมันก็มีแต่จะเพิ่มขึ้น

ส่วนแนวโน้มที่ราคาน้ำมันจะลดลง ผมคิดไม่ออกครับเลยมาขอความคิดเห็น
ล็อคหัวข้อ