ดูเหมือน se-ed ค่อยๆขึ้นอย่างเงียบๆ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ดูเหมือน se-ed ค่อยๆขึ้นอย่างเงียบๆ

โพสต์ที่ 1

เห็นขึ้นวันละช่อง จะได้ไม่ผิดสังเกต :wink:
TanTai
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ท่าทางคราวนี้คงจะยืนเกิน 5 บาทอีกนานแน่ๆเลยครับ
ผิดกับ SNC ที่มักจะยืนเกิน 5 บาทได้ไม่นานเลยแหะ
:lol:
โป้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ไม่ถือผ่าน grammy เหรอครับ  :lol:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 4

TanTai เขียน:ท่าทางคราวนี้คงจะยืนเกิน 5 บาทอีกนานแน่ๆเลยครับ
ผิดกับ SNC ที่มักจะยืนเกิน 5 บาทได้ไม่นานเลยแหะ
:lol:
SE-ED เขาไม่มีแรงขายจากคุณเสริมนี่ เขาก็เริ่มเข้าสู่ความเป็นจริงมากขึ้น
ส่วนSNC แหมก็วิ่งมาตั้งไกล ให้เขาพักเหนื่อยซักพักก่อนเดี๋ยวปีหน้า ผลประกอบการดี เขาก็วิ่งอีกรอบเองหล่ะ พวกที่ไม่มีวิ่งจับให้ทันก็แล้วกัน
55555
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
TanTai

โพสต์ที่ 5

ส่วนตัวผมก็มีทั้งสองตัวแหล่ะครับ ทั้ง se-ed และ snc
เลยมักจะดูราคาเปรียบเทียบกันนะครับ

ว่าแต่พี่ NARIS มากระซิบของดีอย่างนี้ เห็นทีต้องทยอยรับ SNC เพิ่มอีกหน่อยท่าจะดีนะครับ :P

[/quote]
tom

โพสต์ที่ 6

วันนี้ 5.4 แล้วนะครับ
Eak71

โพสต์ที่ 7

//SE-ED เขาไม่มีแรงขายจากคุณเสริมนี่ เขาก็เริ่มเข้าสู่ความเป็นจริงมากขึ้น
ส่วนSNC แหมก็วิ่งมาตั้งไกล ให้เขาพักเหนื่อยซักพักก่อนเดี๋ยวปีหน้า ผลประกอบการดี เขาก็วิ่งอีกรอบเองหล่ะ พวกที่ไม่มีวิ่งจับให้ทันก็แล้วกัน
55555//

ฟังพี่นริศ พูดถึง SNC ที่ไร มันช่างถูกคอถูกใจไปหมด :cheers:
ฅนนอกกะลา&ตาสว่าง
Eak71

โพสต์ที่ 8

ว่าเเต่ตอนนี้เลยหนาวหรือยังครับ เชียงใหม่หลังน้ำท่วมเริ่มหนาวเเล้วครับ
ฅนนอกกะลา&ตาสว่าง
tt
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 9

ผมกำลังจะว่าเลย เผลอแป๊ปเดียวขึ้นมา 10 กว่าเปอร์เซ็นต์แล้ว
Oatarm

โพสต์ที่ 10

......จะว่าไป ผมต้องขอบคุณ เว็บบอร์ดนี้นะ เดิมทีผมไม่สนใจกลุ่มสิ่งพิมพ์ พอมาอ่านกระทู้ในนี้ ก็เห็นหลายท่านกล่าวถึง SE-ED ผมเลยติดตาม ศึกษา อย่างจริงจัง เมื่อเดือนที่แล้วก็เลยซื้อลงทุนไป เยี่ยมทีเดียวครับ !  10% แล้ว
.....ตอนนี้ก็อ่านกระทู้ตัวใหม่ๆที่เราเองไม่ค่อยได้สนใจในนี้  และกำลังจับตาดูอย่างใกล้ชิดต่อไป... :lol:  
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 11

เมื่อเดือนที่แล้วก็เลยซื้อลงทุนไป เยี่ยมทีเดียวครับ !  10%
เอ่อ......ถ้าจะเชือว่าดีจริงดูผลประกอบการณ์นะครับ ถ้ามัวแต่ดูราคาจะกลายเป็นแมงเม่าได้ หุ้นเน่าอย่าง ESTAR ก็ขึ้นจาก 0.42 มา 0.50 แล้ว

ถ้าเข้ามา web นี้ก่อนหน้านี้ก็อาจจะไปซื้อ se-ed ที่ 6 บาทแก่ๆ แล้วคงไม่ได้ post แบบนี้หรอกครับ

ผมไม่ได้ว่าอะไรนะ แต่อยากเตือน เฮอะๆๆ
I do not sleep. I dream.
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 12

ผมนี่ละครับ เข้าครั้งแรกที่ 6 บาทก่าๆ  :lol:

แต่ได้ศึกษาตัวบริษัทพร้อมทั้งข้อมูลของพี่ๆ ทุกท่านในเวป เลยซื้อเพิ่มเรื่อย
จนทุนมาอยู่ที่ 4.8 ถ้าหักไปผลแล้ว  :wink:
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 13

อย่างงี้เขาเรียกว่าVIตัวจริง ยิ่งลงยิ่งซื้อ
ถ้าVS CUT LOSS ไปตั้งแต่5บาทแล้ว :lovl:
แล้วลงมาก็ไม่กล้าซื้อ sneak bike affect
พอมันขึ้นมาปลายๆดอยก็แย่งกันซื้อ
สรุปว่าขาดทุนท้างปี
55555
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
yuta2099

โพสต์ที่ 14

"เอ่อ......ถ้าจะเชือว่าดีจริงดูผลประกอบการณ์นะครับ ถ้ามัวแต่ดูราคาจะกลายเป็นแมงเม่าได้ หุ้นเน่าอย่าง ESTAR ก็ขึ้นจาก 0.42 มา 0.50 แล้ว"

ผลประกอบการ แบบ picni หรือ roynet หรือ metco หรือ CEI ก็ดีนะครับ แต่ทำไมวันนี้มันไม่เหมือนก่อนล่ะครับ

สรุป จะดูที่ราคาหรือดูที่ผลประกอบการดีล่ะครับ ดีไม่ดีอาจต้องไปดูดวงด้วยก็ได้นะครับ  เฮ้อ เหนื่อยแฮะ คงต้องคาดการณ์อนาคตดูความโปร่งใสทาง บช ควบคู่ผู้บริหาร ด้วยนะครับ

se-ed ถ้าถือไว้ตั้งแต่ 6 บาทกว่า ๆ ผมว่าตอนนี้ขาดทุนไม่เท่าไหร่แล้วล่ะเพราะมีปันผลออกมาตลอดครับมากบ้างน้อยบ้าง แต่จากนี้ไปเป็นอย่างไรไม่รู้ล่ะแล้วแต่การคาดการณ์ของแต่ละคนล่ะครับ
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 15

อย่าลืมนะครับว่า ในระยะยาว ราคาจะสะท้อนกับผลประกอบการของบริษัท ส่วนในระยะสั้น ราคาที่ขึ้นลงเป็นแค่อารมณ์ของ Mr. Market

โดยส่วนตัวผมว่าบริษัทที่อยู่ในตลาด ก็ดีเกือบหมดละครับ แต่อยู่ที่จังหวะของแต่ละคนว่าจะเข้าไปที่ราคาไหน บริษัทอาจจะดีจริง แต่หุ้นไม่จำเป็นต้องดีก็ได้ ถ้าไปเข้าตอน Mr.Market กำลังเป็นกระทิงเปลี่ยว  :lol:
ล็อคหัวข้อ