หรือ?จะเป็นทีของหุ้น p/bv ต่ำ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ช่วงนี้เห็นข่าวเทกโอเวอร์กำลังดัง..............

อาจจะเริ่มกลับมาหาความจริงกันบ้าง..................

ใครเป็นใคร เดี๋ยวก็รู้..................

:roll:
วัวแดง

โพสต์ที่ 2

อืมม...... ห่างหายไปนานหวัดดีทุกคนนะครับ :D

หวังว่ายังจำกันได้ :lol:  :lol:  :lol:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
jaychou

โพสต์ที่ 3

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ คิดถึงๆ :cheers:
harry

โพสต์ที่ 4

หุ้นที่ผมตาม ตกจาก p/bv 0.5 เหลือ 0.3 แล้วครับ

เมื่อไหร่ จะมาถึงอ่ะ ข่าวออกจะควบรวมหรือเทคโอเวอร์มานานมากแล้ว เมื่อไหร่จะของจริงเนี่ย
Expecto Patronum!!!!!!
วัวแดง

โพสต์ที่ 5

หุ้นที่ผมตาม ตกจาก p/bv 0.5 เหลือ 0.3 แล้วครับ
ตามต่อไปครับ ยังไงต้องมีวันของมัน ไม่ช้าก็เร็ว........

ถ้ากำไรยังดี และมีปันผลต่อเนื่อง ต้องมาครับ แต่รอหน่อย..........

ชัยชนะเป็นของคนที่รอได้...................... :D
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
วัวแดง

โพสต์ที่ 6

jaychou เขียน:ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ คิดถึงๆ :cheers:
มีภารกิจ ครับ ไม่ค่อยได้เล่นเน็ตเลย ไม่งั้นไม่พลาด.........

ตอนนี้ยังตามเก็บกำไรแต่ล่ะตัวยังไม่หมดเลย การบ้านเพียบ..........

กลับมาปุ้บ เจอหุ้นถูกใจปั้บ ..........
กร

โพสต์ที่ 7

หายไปนานนะครับคุณวัวแดง

ว่างๆ เล่าให้ฟังหน่อยนะครับว่าฟาร์มวัวที่เชียงรายไปถึงไหนแล้ว
adi

โพสต์ที่ 8

ผมว่าไม่น่าใช่
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
Tongue

โพสต์ที่ 9

อ้าว เพิ่งเห็น หายไปนานเลยนะครับ เป็นไงมั่ง สบายดีเปล่า
harry

โพสต์ที่ 10

วัวแดง เขียน: ตามต่อไปครับ ยังไงต้องมีวันของมัน ไม่ช้าก็เร็ว........

ถ้ากำไรยังดี และมีปันผลต่อเนื่อง ต้องมาครับ แต่รอหน่อย..........

ชัยชนะเป็นของคนที่รอได้...................... :D

กำไรพอมี ปันผลนิดหน่อย ถือไว้ในราคาที่ว่าต่ำแล้ว ดันต่ำลงไปอีก

ยังไม่ได้ขาย รอวันมาเทนเดอร์ แต่ถ้ามีแนวโน้มดี อาจซื้อเพิ่มครับ
Expecto Patronum!!!!!!
วัวแดง

โพสต์ที่ 11

[quote="ba_2l"]หายปายไหนมาครับ ปล่อยให้ผมติดดอยอยู่คนเดียว
วัวแดง

โพสต์ที่ 12

กร เขียน:หายไปนานนะครับคุณวัวแดง

ว่างๆ เล่าให้ฟังหน่อยนะครับว่าฟาร์มวัวที่เชียงรายไปถึงไหนแล้ว
ยังเหมือนเดิมครับ มีวัวเพิ่มขึ้นนิดหน่อย ตัวเล็กๆน่ารักมากเลยครับ......

ผมไปล่าสุดเมื่อ เดือน 5 ครับ เห็นหญ้าเขียวๆแล้วชื่นใจครับ :P
วัวแดง

โพสต์ที่ 13

Tongue เขียน:อ้าว เพิ่งเห็น หายไปนานเลยนะครับ เป็นไงมั่ง สบายดีเปล่า
สบายดีครับ ตั่งอ่ะ เป็นไงบ้าง ได้ข่าวว่าดังใหญ่แล้วนะ......

ขอให้ได้ที่1 นะ mj :D
วัวแดง

โพสต์ที่ 14

[quote="ba_2l"]กลับมาที เพดานเลยนะครับท่าน
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 15

harry เขียน:หุ้นที่ผมตาม ตกจาก p/bv 0.5 เหลือ 0.3 แล้วครับ

เมื่อไหร่ จะมาถึงอ่ะ ข่าวออกจะควบรวมหรือเทคโอเวอร์มานานมากแล้ว เมื่อไหร่จะของจริงเนี่ย
ตัวที่ผมตามอยู่ b/bv ก็ต่ำกว่า 0.5 ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเหมือนกัน ยังเรี่ยราดอยู่ตามพื้นไปเรื่อยๆ แต่ไม่มีตังค์เก็บเพิ่มแล้ว
Tongue

โพสต์ที่ 16

สบายดีครับ ตั่งอ่ะ เป็นไงบ้าง ได้ข่าวว่าดังใหญ่แล้วนะ......

ขอให้ได้ที่1 นะ mj
โอย ดังเดิงอาไร ตกรอบไปแล้ว :lovl:  :lovl:  
ก็สบายดีเหมือนเดิมแหละ thank you
ล็อคหัวข้อ