ชุมนุมชาวVIครั้งที่2

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

เรียนท่านสมาชิกที่ต้องการเข้าร่วมงาน TVI Meeting
กำหนดการสำหรับการชุมนุม VI ในวันที่ 14 กันยายน 2546 ณ โรงแรมกาญมณี
10.30 ลงทะเบียน

11.00 เริ่มงาน---พูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ และผลการดำเนินงานของ บริษัทจดทะเบียน หรือพูดคุยซักถามข้อมูลที่น่าสนใจจาก ทีมงาน

12.00 รับประทานอาหารร่วมกัน

13.00 เสวนาโตะกลมเรื่อง กลยุทธ์การลงทุนแบบ Buffettology ผู้ดำเนินรายการ คุณ มนตรี นิพิฐวิทยา (Mon money)ผู้ร่วมเสวนา คุณ นพสิทธิ (คุณ Jeng เจ้าของแนวคิด ร้อยคน ร้อยหุ้น และเป็นผู้ที่ศึกษาการลงทุนในแนว Buffettology) คุณ วิบูลย์ (VIB007) เป็นผู้ที่ศึกษาแนวคิดแนวทางของ Warren Buffett มาอย่างมากมาย ในช่วงนี้ผู้ร่วมงานสามารถตั้งคำถาม สอบถามผู้ร่วมเสวนาได้ตลอด

15.00 เป็นเวลาฟรีสไตร์ ในการพูดคุย หรือสอบถามเรื่องราวต่างๆที่น่าสนใจของแต่ละท่าน

สำหรับการเดินทางหากใช้บริการสาธารณะคุณสามารถขึ้นBTSลงที่สถานีอารีย์แล้วต่อรถโดยสารสาย 97 หรือลงที่สถานีสะพานควายแล้วต่อรถโดยสารสาย 44 และ สาย 3 ซึ่งที่ตั้งของโรงแรมนั้นอยู่บนถนนประดิพัฒน์ ซึ่งสามารถสอบถามรายละเอียดที่ตั้งของสถานที่ได้ที่เบอร์ 02-618-6977-99 โดยคุณสามารถดูแผนที่ได้ที่http://www.karnmanee.com/location.html ครับ

ค่าร่วมงาน 400 บาท ต่อท่าน
การชำระเงินนั้นโอนเงินมาที่บัญชี มนตรี นิพิฐวิทยา บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่ 131-2-109295
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา ถนน วงแหวนรอบนอก(บางแวก) ภายในวันอังคารที่ 9 กันยายน ศกนี้ โดยคุณสามารถชำระได้ 2 วิธีคือ
1.โอนเงินเข้าธนาคารตามบัญชีที่กล่าวไว้ข้างต้นแล้วfaxใบpay in หรือ ATM slip มาที่ 02-435-1479 ถึง กระผม นาย อาจอง
หรือ2. โอนเงินเหมือนอย่างข้างต้น แต่ให้โอนเงินในลักษณะที่มีเศษสตางค์+/-1บาทเช่น 400.35บาท 400.21บาท 400.78บาทฯลฯ แล้วemailมาที่[email protected]และแจ้งชื่อนามสกุล และวันที่โอนมาด้วยนะครับ
ในการนี้ หากท่านผู้ใดสนใจกรุณาติดต่อสำรองที่นั่ง โดยการโอนเงินเข้าตามวิธีการเบี้องต้น หรือหากไม่เป็นการสะดวกจะใช้วิธีจองผ่าน [email protected] ก่อนวันอังคารที่ 9 กันยายน 2546 แล้วมาชำระหน้างาน จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
นาย อาจอง หยิบมานนท์
ผู้บริหารเว็บไซต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 2

แล้ววันที่นัด TVI meeting ใช้วันที่ 15 หรือป่าวครับ
B&D
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

คุณ genie, ไม่ทราบว่าเป็นวันไหนครับ
Buzz

โพสต์ที่ 4

ผมไปด้วยคน ครับ

พี่ยีน ลืมบอก ประเภทของ บ/ช ของพี่มน อ่ะ
"การลงทุนที่ชาญฉลาดที่สุด จะเกิดขึ้นได้ก็ต่อเมื่อ เราลงทุนแบบทำธุรกิจ"
genie

โพสต์ที่ 5

ต้องขออภัยที่พิมพ์ตกหล่นไป ขอบคุณมากครับ
เด็กใหม่หัดขวิด

โพสต์ที่ 6

ครายที่มีเกมส์ cash flow 101 ช่วยเอาปายด้วยนะครับ เอาไปเล่นระหว่างพัก อยากเล่นอีกง่ะ แต่ไม่อยากซื้อ.......... แต่ที่อยากที่สุดคือ cash flow 202 จะสั่งจาก web แต่เขาไม่ส่งมาเมืองไทยอะ :(
หุ้น - การลงทุน หรือการพนัน คุณเป็นคนพิจารณา
Meeja

โพสต์ที่ 7

จ่ายหน้างานได้ไหมครับ?

พอดีติด MM Awards แต่ผมว่ามันคงสอบแป๊บเดียวมากๆ
แต่ก็กำหนดเวลาแน่นอนไมได้
genie

โพสต์ที่ 8

ที่ต้องให้จ่ายก่อนเพราะพี่ต้องfixที่นั่งนะหมี พี่ว่าทำไมหมีไม่ลองโทรไปสอบถามที่MM awardดูก่อนละว่าเขาใช้เวลาในการสอบนานแค่ไหน หากเสร็จเร็วจริงหมีก็ร่วมวงถ้าเสร็จช้าก็คงต้องเป็นโอกาสหน้าแล้วละ แต่พี่อยากให้หมีมาแจมด้วยนะแล้วถ้ามาก็ชวนนกมาด้วยละ :wink:
genie

โพสต์ที่ 9

พี่เด็กใหม่หัดขวิดต้องไปให้ได้นะครับ(เรามัดมือชกแล้ว) เพราะพี่ต้องเนleadในการคุยเรื่องprogramที่พี่ตั้งกระทู้ไว้ด้วยนะครับ :twisted: :twisted: :twisted:
genie

โพสต์ที่ 10

เรียนท่านสมาชิกที่ต้องการเข้าร่วมงาน TVI Meeting

กำหนดการสำหรับการชุมนุม VI ในวันที่ 14 กันยายน 2546

10.30 ลงทะเบียน
11.00 เริ่มงาน---พูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ และผลการดำเนินงานของ
บริษัทจดทะเบียน หรือพูดคุยซักถามข้อมูลที่น่าสนใจจาก
ทีมงาน
12.00 รับประทานอาหารร่วมกัน
13.00 เสวนาโตะกลมเรื่อง กลยุทธ์การลงทุนแบบ Buffettology
ผู้ดำเนินรายการ คุณ มนตรี นิพิฐวิทยา (Mon money)
ผู้ร่วมเสวนา คุณ นพสิทธิ (คุณ Jeng เจ้าของแนวคิด ร้อยคน ร้อยหุ้น และเป็นผู้ที่ศึกษาการลงทุนในแนว Buffettology)
คุณ วิบูลย์ (VIB007) เป็นผู้ที่ศึกษาแนวคิดแนวทางของ Warren Buffett มาอย่างมากมาย

ในช่วงนี้ผู้ร่วมงานสามารถตั้งคำถาม สอบถามผู้ร่วมเสวนาได้ตลอด
15.00 เป็นเวลาฟรีสไตร์ ในการพูดคุย หรือสอบถามเรื่องราวต่างๆที่น่าสนใจของแต่ละท่าน

ในการนี้ หากท่านผู้ใดสนใจกรุณาติดต่อสำรองที่นั่ง โดยการโอนเงินเข้าตามวิธีการเบี้องต้น หรือหากไม่เป็นการสะดวกจะใช้วิธีจองผ่าน [email protected] ก่อนวันอังคารที่ 9 กันยายน 2546 แล้วมาชำระหน้างาน จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

ขณะนี้ มีผู้ที่สำรองที่นั่งมาเพียง 5 ท่านเท่านั้น ทางทีมงานไม่สามารถประมาณการผู้เข้าร่วมงานได้อย่างถูกต้อง อาจเกิดปัญหาความไม่สะดวกขึ้นในงานได้ จึงขอความกรุณาให้ท่านผู้สนใจกรุณาสำรองที่นั่งด้วยครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 11

:D ผมพำนักอยู่ราชบุรีนะครับ ก็เชื่อTVI ใช้เงินอย่างมีเหตุผล ไม่อยากจ่ายค่าโอน แถมไม่ได้ถือหุ้นSCBด้วยถ้าท่านยีนโอเคว่าผมจ่ายหน้างานได้ เดี๋ยวขอจอง 2 ที่ครับไปที่[email protected] ขอบคุณมาก
มดง่าม-ไม่ได้ล็อคอิน
เอก

โพสต์ที่ 12

8) สนใจไปครับครั้งที่แล้วพลาดทีแล้วครั้งนี้ขอไปฟังปรมาจารย์ทั้งหลาย ผมยังประสบการณ์น้อยคงแค่ฟังเฉยๆครับ
Aurora

โพสต์ที่ 13

ไปด้วย ไปด้วย เดี๋ยวจะไปโอนเงินให้ แต่ขอร่วมฟังเฉยๆนะคะ ป้ายังไม่มีความรู้พอจะซักถามค่ะ
ลินดา

โพสต์ที่ 14

ไปด้วยค่ะ
จะโอนเงินให้ในวันจันทร์นะคะ
Tough Time Never Last
But
Tough People Do
ตะวัน

โพสต์ที่ 15

ผมไปด้วยคนครับ แต่แถวที่ทำงานไม่มี Bank SCB เลยไม่สะดวกโอนเงินครับ
แต่ผม Mail ไปจองที่นั่งแล้วครับ แล้วจะชำระให้ที่หน้างานนะครับ
corner

โพสต์ที่ 16

อยากไปด้วยครับ ขอเวลาคิด 2 วันได้ป่าวครับ มันใกล้สอบมากอ่ะครับ
(ไม่ทราบว่าใกล้เต็มหรือยังครับคุณยีน)
genie

โพสต์ที่ 17

เพื่อเป็นการสะดวกทั้งผู้เข้าร่วมงานและกระผม ผมขอให้แจ้งชื่อ ไม่ว่าจะเป็นการโฮนมาหรือ ต้องการชำระหน้างานให้confirmที่นั่งภายในวันพุธที่ 10 เป็นอย่างช้าด้วยครับ เพราะเราต้องการจำนวนที่นั่งที่แน่นอน ขอบคุณครับ
vudhipong

โพสต์ที่ 18

ตั้งใจอยากจะร่วมงานนี้มาก เพื่อนๆ ท่านใดที่ยังไม่ลงทะเบียน รีบๆ หน่อยนะครับ ไม่อยากให้ยกเลิกนะครับ ส่วนผมเอง จองไว้แล้ว 2 ที่ครับ ขอชำระเงินหน้างานครับ
นาย อนุสรณ์ สวัสดี

โพสต์ที่ 19

โทร 0-1941-4241, 0-2616-7113
โอนเงินทาง ATM SCB
Form A/C 0142494068
To A/C 1312109295
Amount 399.99
Date Sunday 7th, September 2003.
Time 10:28

ไปฟังอย่างเดียวครับ เพราะเพิ่งเริ่มสะสมหุ้น

อนุสรณ์
ธัชกร

โพสต์ที่ 20

น่าจะโอนตังค์กันก่อน แค่สี่ร้อยทำงกไปได้ โอนก้อน่าจะให้มันครบ ๆ หน่อย 399.99 เนี่ยนะ
เอก

การชุมนุม VI โรงแรมกาญมณีอยู่ที่ไหนครับกรุณาบอกหน่อยครับ

โพสต์ที่ 21

กำหนดการสำหรับการชุมนุม VI ในวันที่ 14 กันยายน 2546 ณ โรงแรมกาญมณี ผมอยากไปจริงๆครับผมเมลไปสำรองที่นั่งแล้วและจะจ่ายเงินหน้างานครับ แต่มีปัญหาไปไม่ถูกครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 22

โรงแรมกาญมณี

มาจากอนุสาวรีย์ มุงหน้าสะพานควาย พอเจอสี่แยกสะพานควาย เลี้ยวซ้าย เข้าถนนประดิพัทธ์ โรงแรม อยู่ขวามือ อยู่ข้างๆ โรงแรมประดิพัทธ์ ครับ
นายนก

โพสต์ที่ 23

คือ ผมไม่มีเพื่อนไปแล้วมันเขินๆอะครับ จะให้ไปก้อคิดไม่ออกว่าจะคุยกับใคร ไม่ทราบว่ามีใครไปแบบไม่รู้จักใครเลยบ้างครับ :(

โพสต์ที่ 24

ฮือ ๆ
คุณธัชกรใจร้ายจัง
บังอาจพูดเรื่องจริง
ว่าเรางกเงิน 0.01 บาท
เพราะเรางกจริง ๆ ด้วยละ
ฮ่า ๆ

คุณนกครับ ผมไงครับ ไม่รู้จักใครเลย แต่ชอบเจ๋อตามงานต่าง ๆ
แถมยังเพิ่งจะสะสมหุ้นด้วยครับ คำว่า Tender Offer ก็เพิ่งจะรู้จักเมื่อ 2 -3 วันนี้ ถ้าคุณนกชำเลืองดูผมด้วยหางตานะครับ จะรู้สึกภูมิใจในชีวิตมากขึ้นอีกเยอะเลย

เจอกันในงานนะครับ

อนุสรณ์

ป.ล. เมื่อเช้าผมลองไปดูสถานที่แล้วครับ เพราะอยู่ใกล้บ้าน โรงแรมสวยดีครับ คุณ genie เลือกสถานที่ได้ดีมากครับ
มดง่าม

โพสต์ที่ 25

Jeng เขียน:โรงแรมกาญมณี

มาจากอนุสาวรีย์ มุงหน้าสะพานควาย พอเจอสี่แยกสะพานควาย เลี้ยวซ้าย เข้าถนนประดิพัทธ์ โรงแรม อยู่ขวามือ อยู่ข้างๆ โรงแรมประดิพัทธ์ ครับ
มาจากจ.ราชบุรี ขับรถไม่แข็งแรง มายังไงครับ
เหงาให้ตาย ถ้าไม่ใช่เธอ(หุ้นดี) ไม่เอา
ขอให้โชคดีในการลงทุนครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 26

บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 27

ผมว่าน่าจะจัดที่ โอเรียลเต็น แอมบาสสะเด้อ หรือไม่ก้อแชงการีล่า :o
genie

โพสต์ที่ 28

แพงงงงงมากกกกกครับ ม่ายไหว
Zero

โพสต์ที่ 29

โอย ติดงานทางบ้านพอดี
อดปาย ไว้คราวหน้าว่ากันใหม่ครับ
Meeja

โพสต์ที่ 30

เรียน คุณมดง่าม
เรื่อง ไปโรงแรมกาญมณีจากราชบุรี...อิอิอิ

ขับรถเข้าทางถนนปิ่นเกล้า-นครชัยศรีแล้วขึ้นด่วนเฉลิมพระเกียรติครับ
ตอนลงให้ลงทางไปสะพานซังฮี้ อย่าเข้าทางปิ่นเกล้านะครับ
ผ่านตั้งฮั่วเส็ง ผ่านสะพานซังฮี้ แล้วจะเจอบังคับเลี้ยวซ้าย
ผ่านร้านไดโดมอน เลี้ยวขวา ผ่านวังสมเด็จพระบรมโอรสาธิราช
ตรงไปเรื่อยๆ ผ่านหลายแยกมาก จนสุดทางเป็นสามแยก
ข้างหน้าเป็นทางรถไฟ เลี้ยวขวา แล้วเลี้ยวซ้ายเข้ายศเส
ผ่านรพ. เด็ก รพ. พระมงกุฏฯ ถึงอนุเสาวรีย์ชัยเลี้ยวซ้าย
เข้าพหลโยธินเป็นเส้นที่มีรถไฟฟ้า BTS ผ่านกลางถนน
ตรงไปเรื่อยๆ ถึงแยกสะพานควาย เลี้ยวซ้าย ตรงไปสัก 500 เมตร
สังเกตด้านขวาจะเห็นโรงแรมกาญมนีครับ
เป็นตึกที่ประหลาดกว่าชาวบ้านเขาเลย

จากเด็กสยามคราฟแต่บ้านอยู่สุทธิสารครับ