คนที่เคยซื้อชาเขียวมาดื่ม ยังซื้ออยู่ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Accidental Hero
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

คนที่เคยซื้อชาเขียวมาดื่ม ยังซื้ออยู่ไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้ายังซื้ออยู่ ซื้อเท่าๆเดิม หรือมากขึ้น หรือน้อยลง
อยากรู้กระแสครับ
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
booklover
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

ตอนนี้ที่เห็นคือนักศึกษา ABACเลิกกินเกือบ100% ครับ
คนรอบๆตัวกินน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 3

กินOISHIน้อยลง50%ครับ
ยอดขายที่ร้านผมก็ตกประมาณนั้นเหมือนกัน :cry:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 4

ดื่มน้อยลงครับ  เพราะรู้สึกว่าดื่มแล้วฟันเป็นคราบนะครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 5

น้อยลงแบบเห็น
หลังจากหมดPromotion

งานนี้ดีไม่ดี ถามแม่ค้าตามตลาดนัดได้
ใกล้ตัวอีกต่างหาก
:)
Biere
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

เมื่อก่อนทุกวันครับ ตอนนี้รู้สึกดื่มแล้วเงินเหลือน้อย เลยต้องลดครับ
MO101

โพสต์ที่ 7

ไม่ได้กินเลยครับ
ตอนนี้กินชามะนาวแล้วครับ
TanTai

โพสต์ที่ 8

ผมเลิกดื่มแล้วครับ
Skid

โพสต์ที่ 9

ที่บ้าน ชงชากินเอง ทุกวัน กานึงไม่ถึง 5 บาท
แพงเกิน ความสามารถ ที่จะซื้อมากินได้

แต่คนทำความสะอาดบ้านหวังรวย ตะก่อนซื้อกินทุกวัน เดี๋ยวนี้ไม่ซื้อแล้ว
ซื้อเพราะรางวัล แต่ไม่ใช่คุณค่า หรืออยากกิน

ฟังจากวิทยุว่า คุณตัน จะไม่ทำโปรโมชั่น บ่อยเกินไป
nanchan

โพสต์ที่ 10

วันก่อนดื่มชาเขียวยี่ห้อหนึ่ง(หลังจากไม่ได้ดื่มมานาน) ไม่ใช่oishiนะ
รู้สึกจะอ้วกยังไงไม่รู้
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 11

เอาตามที่เห็นในบริษัท เหมือนคนตื่นจากพะวังแล้วค่ะ
ไม่ถึงกับจะขย้อนนะคะ แต่ไม่ hot เหมือนแล้วค่ะ
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
mustang

โพสต์ที่ 12

ไม่ได้กินแล้วเหมอืนกันนะครับ ดื่มนำผลไม้ดีกว่านะครับ
harry

โพสต์ที่ 13

แต่ร้านอาหารญี่ปุ่นเค้า ผมยังเห็นคนเข้าเยอะนะ

oishi ไม่ได้มีแต่ชาเขียวนะครับ
Expecto Patronum!!!!!!
hot

โพสต์ที่ 14

ไม่รู้ราเมนที่ใส่ลำใยรสเป็นไง
Dech
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 15

หลายคนใน office ยังกินอยู่ครับ บอกว่าติด
แต่หลายคนก็ลองไปกินยี่ห้ออื่นๆ แบบว่าเปลี่ยนไปเรื่อยๆ

เมื่อกี้ก็ไปชิมของ tesco มา รสข้าวญี่ปุ่น อร่อยดีเหมือนกัน
แต่ก็ไม่ซื้อเหมือนยี้ห้อ อื่นๆ ส่วนใหญ่ผมดื่มน้ำผลไม้ หรือไม่ก็น้ำผัก ของ tisco
เด๊ยวต้องไปซื้อมาเก็บไว้ดูเล่นสักร้อยหุ้น ให้รู้สึกว่าเป็นเจ้าของหน่อย :mrgreen:
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
harry

โพสต์ที่ 16

hot เขียน:ไม่รู้ราเมนที่ใส่ลำใยรสเป็นไง
ที่ได้ลองกิน มันเป็นข้าวคัรบ แต่ราเมน ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า

รสชาติก็ใช้ได้ครับ แปลกๆดี
Expecto Patronum!!!!!!
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 17

ขืนยังกินกันทุกๆวันทุกๆคน ต้องมีคนตายเพราะชาเขียวแน่ครับ สุดท้าย Profit Margin ก็ต้องลดตามคาด แต่ก็ต้องถามว่าราคาหุ้นตอนนี้คุ้มการลงทุนไหม

ทางผมกำลังซื้อคืนที่ short ไปอยู่ แย่จริงๆที่ไม่เคยซื้อได้ถูกกว่า 33.5 เลย -_-'
I do not sleep. I dream.
tt
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 18

ผมว่าอีก 5 ปี ก็จะมีคนถามคำถามนี้เหมือนเดิม
และคำตอบก็เหมือนเดิม
hoho

โพสต์ที่ 19

เปลี่ยนไปกินขวดแดงๆครับ รสทับทิม
v_sukit

โพสต์ที่ 20

ไม่ดื่มชาเขียว ไม่ว่า อดีต ปัจจุบัน หรือ อนาคต

:D
Oh+

โพสต์ที่ 21

เมื่อก่อนกิน oishi รสข้าวญี่ปุ่น แต่หลัง ๆ มา ทำไมรู้สึกไม่ค่อยหอมเหมือกก่อนไม่รู้เลยไม่ค่อยได้กินแล้วครับ เริ่มมากินน้ำองุ่นแทน เปรี้ยว ๆ หวาน ๆ ดี  :D
tummeng

โพสต์ที่ 22

เจอข่าวล่าสุดครับ

โออิชิเปิดตัว พันธมิตรญี่ปุ่น ลุยตลาดตปท.

โพสต์ทูเดย์ โออิชิ ได้เฮ พันธมิตรญี่ปุ่นเตรียมโอ.เค. ในไตรมาส 4 นี้ ช่วยขยายตลาดโออิชิไปยังต่างประเทศและช่วยด้านเทคโนโลยี

น.ส.สุนิสา สุขพันธุ์ถาวร กรรมการ บริษัทโออิชิ กรุ๊ป (OSIHI) เปิดเผยถึงความคืบหน้าในการเจรจาพันธมิตรทางธุรกิจจากประเทศญี่ปุ่นใกล้เสร็จสิ้นแล้วหลังจากที่บริษัทได้เดินทางไปเจรจาที่ญี่ปุ่นหลายครั้ง คาดว่าจะได้ข้อสรุปและสามารถประกาศรายชื่อได้ในไตรมาส 4 นี้

ทั้งนี้ การเข้าร่วมเป็นพันธมิตรรายนี้จะ เสริมธุรกิจของบริษัท โดยจะเข้ามาช่วยเหลือ ในด้านการขยายช่องทางการตลาดของโออิชิไปจำหน่ายยังตลาดต่างประเทศในแถบอาเซียน ทำให้ช่องทางการจำหน่ายมากขึ้น และจะนำความก้าวหน้าด้านเทคโนโลยี (โนว์ฮาว) มา สนับสนุนงานของโออิชิ ซึ่งจะช่วยให้ระบบการจัดการของบริษัทมีประสิทธิภาพมากขึ้นอีกด้วย

นอกจากนี้ ในช่วงไตรมาส 4 บริษัทจะเปิดตัวผลิตภัณฑ์ใหม่ เป็นเครื่องดื่มแทนน้ำโดยมีรสชาติคล้ายกับเครื่องดื่มเกลือแร่ ซึ่งคาดว่าจะสามารถเข้ามาสร้างยอดขายให้กับบริษัทได้ในระดับหนึ่ง เพราะเป็นเครื่องดื่มที่ได้รับความนิยมจากผู้บริโภคเช่นเดียวกับที่ประสบผลสำเร็จในต่างประเทศมาแล้วก่อนหน้า

ขณะนี้นายตัน ภาสกรนที ประธาน กรรมการและกรรมการผู้จัดการ บริษัท โออิชิ ได้เดินทางไปร่วมงานเครื่องดื่มระดับโลก ที่ประเทศเยอรมนี คาดว่าจะมีการนำเทคโนโลยีสมัยใหม่เกี่ยวกับธุรกิจเครื่องดื่ม พร้อมทั้งอาจจะนำสินค้าใหม่ๆ เข้ามาภายในประเทศอีกด้วย

ในปีนี้บริษัทคาดว่าจะมีรายได้จากยอดขายในทั้งปีประมาณ 5 พันล้านบาท แบ่งเป็นรายได้จากชาเขียว 3.5 พันล้านบาท และธุรกิจอาหาร 1.5 พันล้านบาท ส่วนแผนการตลาดในปี 2549 บริษัทจะขยายกำลังการผลิตเพิ่มขึ้นอีก 15 ล้านขวดต่อเดือน ส่งผลให้ปีหน้ามีกำลังการผลิตเพิ่มเป็น 45 ล้านขวดต่อเดือน จาก 30 ล้านขวดต่อเดือนในปัจจุบัน และชนิดกล่องมีกำลังผลิต 20 ล้านกล่องต่อเดือน รวมทั้งมีแผนจะจำหน่ายสินค้าชาเขียวไปยังต่างประเทศในอีก 1-2 ปีข้างหน้า หลังขยายกำลังผลิตเพียงพอสำหรับตลาดในประเทศ ทั้งนี้คาดว่าจะส่งออกไปยังประเทศอินโดนีเซีย เกาหลี และลาว เป็นต้น
Price is what you pay. Value is what you get...
Tongue

โพสต์ที่ 23

ไม่ค่อยแล้วครับ รสชาข้าวญี่ปุ่น ไม่อร่อยเหมือนก่อน
adi

โพสต์ที่ 24

ยังกินอยู่ครับ แต่น้อยลง
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
ล็อคหัวข้อ