สำหรับแฟนๆรายการเมืองไทยรายสัปดาห์(เท่านั้น)ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
zoro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

สำหรับแฟนๆรายการเมืองไทยรายสัปดาห์(เท่านั้น)ครับ

โพสต์ที่ 1

ต่างคนต่างคิด ต่างคนต่างมุมมอง ต่างคนต่างชอบ ไม่ว่ากัน แต่สำหรับแฟนๆคุณสนธิ วันนี้ขอเชิญชมรายการ"เมืองไทยรายสัปดาห์สเปเชียล"ทาง ASTV ช่อง NEWS 1 เวลา 22.00-23.30 น. ครับ - แจ้งมาเพื่อทราบ
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมไม่ใช่เป็นแฟนคุณ สนธิ สิ่งที่เค้าพูดมีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยครับ

แต่อยากให้มีรายการนี้ต่อไปครับ

ใครอยากให้มีต่อไปมาลงชื่อที่นี่กันครับ

ถ้าไม่อยากให้มี อ่านแล้วก็ผ่านแล้วกันครับ :D
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ShexShy

โพสต์ที่ 3

:mrgreen:  :mrgreen:  :mrgreen:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Oh+

Re: สำหรับแฟนๆรายการเมืองไทยรายสัปดาห์(เท่านั้น)ครับ

โพสต์ที่ 4

zoro เขียน:ต่างคนต่างคิด ต่างคนต่างมุมมอง ต่างคนต่างชอบ ไม่ว่ากัน แต่สำหรับแฟนๆคุณสนธิ วันนี้ขอเชิญชมรายการ"เมืองไทยรายสัปดาห์สเปเชียล"ทาง ASTV ช่อง NEWS 1 เวลา 22.00-23.30 น. ครับ - แจ้งมาเพื่อทราบ
แล้วผมจะหาดูได้อย่างไรครับ ไม่รู้จัก ASTV
zoro

โพสต์ที่ 5

ผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ที่บ้านเป็นเคเบิลทีวีแล้วบังเอิญไปเปิดเจอ กำลังสงสัยอยู่เหมือนกันว่ามี TV ช่องนี้ด้วยหรือ แล้วมันเป็นของใคร
ใครทราบ บอกใว้เป็นความรู้ก็ดีครับ
jaychou

โพสต์ที่ 6

เป็นแฟนคุณสโรชาได้มั้ยคับ ไม่อยากเป็นแฟนคุณสนธิ  :lovl:
sujipuri

โพสต์ที่ 7

ติดตามทาง net ได้ตาม web ==>  http://www.managerradio.com/
Hero_man

โพสต์ที่ 8

ForrestGump เขียน:ผมไม่ใช่เป็นแฟนคุณ สนธิ สิ่งที่เค้าพูดมีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยครับ

แต่อยากให้มีรายการนี้ต่อไปครับ

ใครอยากให้มีต่อไปมาลงชื่อที่นี่กันครับ

ถ้าไม่อยากให้มี อ่านแล้วก็ผ่านแล้วกันครับ :D
เอ้า ...เอาลงชื่อก็ลงชื่อครับ
ผมคนนึงล่ะ ที่อยากให้มีรายการนี้ต่อไปครับ  8)
กระแสน้ำเปลี่ยนใจปลา..
กาลเวลาเปลี่ยนใจคน...
hed

โพสต์ที่ 9

ForrestGump เขียน:ผมไม่ใช่เป็นแฟนคุณ สนธิ สิ่งที่เค้าพูดมีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยครับ

เช่นกันครับ ไม่ใช่แฟนคุณสนธิ แต่เห็นถึงคุณประโยชน์ของรายการนี้ เลยเข้ามาลงชื่อ

หรือจะเอาแบบไม่พูด ไม่วิจารณ์ ให้มีแต่รายการสัมภาษณ์ดาราหรือเล่นเกมเปิดแผ่นป้ายดีกว่าครับ อยู่ได้เป็น 10 ปี ชาวบ้านร้านช่องชอบแบบนี้ เรื่องของบ้านเมือง เรื่อง corruption เป็นเรื่องไกลตัว ฉันไม่เกี่ยว พูดมากเดี๋ยวโดนสั่งให้สรรพากรมาตรวจสอบภาษี หรือมีมอเตอร์ไซค์มาดัก ปากซอย ท้ายซอย :D
I got the newlife HooYa!!!
mcxyz

โพสต์ที่ 10

ผมไม่ได้เป็นแฟนคุณสนธิครับ แต่ผมอยากให้มีรายการ ที่่กล้าพูด และกล้าอยู่ตรงข้ามกับอ้ายหน้าเหลี่ยม
hed

โพสต์ที่ 11

สงสัยอยู่อย่างครับ astv นี่มันช่องอะไรครับ บ้านผมมี UBC อยู่ช่วยบอกทีครับ
I got the newlife HooYa!!!
ITTHIP

โพสต์ที่ 12

ลงชื่อด้วยครับ ชอบที่พูดตรง ๆ โดยไม่เกรงใจรัฐบวม
เริ่มเรียนรู้ สู่อิสระภาพ
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

ส่วนตัวไม่ชอบแนวทางการพูดของคุณสนธิ เพราะใช้ความคิดตัวเองเป็นบรรทัดฐานมากไปหน่อย แต่ถ้าจะให้ยุบเลยก็น่าเสียดาย ผมว่าน่าจะปรับปรุงวิธีนำเสนอ และสามารถให้ผู้ที่ถูกพาดพิงสามารถโต้ตอบได้ เหมือนรายการ ถึงลูกถึงคน หรือ รายการของคุณสุทธิชัย หยุ่น สมัยก่อน ประมาณ แลรี่ คิงส์ อะไรอย่างนั้น ไม่ใช่ตัวเองพูดเองเออเอง ฝ่ายที่ถูกกล่าวอ้างก็ไม่ได้รับความเป็นธรรม ถ้ารายการปรับวิธีการ ผมว่าจะออกมาดีกว่านี้ และรายการก็จะไม่มี"ข้อครหา"ในการถูกยุบ
นายขโมย

โพสต์ที่ 14

ทำ link ให้
http://www.managerradio.com/
ForrestGump

โพสต์ที่ 15

ไม่ได้ชอบที่เค้าพูดทั้งหมด ไม่เป็นแฟน สนธิ แต่ อยากให้มีรายการที่ให้ข้อมูลประชาชนในด้านอื่นๆ ที่ อาจจะเป็นจริงก็ได้ ใครจะรู้ (ให้คนฟัง พิจารณาเองดีกว่า คนฟังไม่โง่)

ไม่เกลียดคนในรัฐบาลทุกคน  ไม่ได้เกลียดเรื่องที่รัฐบาลทำทุกเรื่อง ชื่นชมอยู่บางเรื่อง
แต่ผมเกลียดคนโกงแผ่นดิน  คนที่วางแผนเพื่อผลประโยชน์ตัวเองทั้งระยะสั้นและระยะยาว  โดยไม่สนใจว่า วันหน้า คนอื่นในประเทศจะเป็นอย่างไร และขอสาบแช่งให้คนพวกนั้น ได้รับกรรมโดยเร็ว

ลูก หลาน เราจะอยู่อย่างไร ถ้า อีกหน่อย อยู่บ้านก็ต้องใช้ไฟแพงๆ ของนายทุนการเมือง  พ่อออกไปซ่องที่เปิดถูกกฎหมายและแพร่หลาย  แม่ไปบ่อน ถูกกฎหมาย ที่เปิดเหมือนดอกเห็ด  ลูกสาววัยรุ่นไปทำงานไปซ่องไฮโซ  ลูกชายก็ไปเป็นลูกจ้างนายทุนที่ฮุบที่ครอบครัวไป  ค่านิยม ใครรวยคนนั้นดี  ใครจนน่าขยะแขยง

มองแง่ร้ายไปหรือเปล่า แต่ข้อมูลที่ได้รับ มันค่อนข้างไปในทางนั้น จะเอาหวย บ่อน ซ่อง มามอมเมาประชาชนอีกถึงไหน  เม็กกะโปรเจ็กท์กี่แสนล้าน ทำไมไม่แบ่งเอามาพัฒนาการศึกษา และ ศีลธรรมคนให้ก้าวหน้ากว่านี้

ถ้าสังคมเละ พวกเราจะมีความสุขหรือ......?
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ForrestGump

โพสต์ที่ 16

[quote="ForrestGump"]ไม่ได้ชอบที่เค้าพูดทั้งหมด ไม่เป็นแฟน สนธิ แต่ อยากให้มีรายการที่ให้ข้อมูลประชาชนในด้านอื่นๆ ที่ อาจจะเป็นจริงก็ได้ ใครจะรู้ (ให้คนฟัง พิจารณาเองดีกว่า คนฟังไม่โง่)

ไม่เกลียดคนในรัฐบาลทุกคน
โป้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 17

สงสัยอยู่อย่างครับ astv นี่มันช่องอะไรครับ บ้านผมมี UBC อยู่ช่วยบอกทีครับ
คุณต้องซื้อชุดจานดาวเทียม รับแบบ Ku band แล้วปรับไปรับที่ดาวเทียม NSS6 at 95.5 E ความถี่ 11676H ,27500 สามารถรับชมได้ 5 ช่อง รู้สึกทั้งหมดเป็นของผู้จัดการ มีรายการข่าวภาษาไทย,อังกฤษ,รายการ body & mine,music,Lao discovery(พิธีกรน่ารักดี ====>> ดูทุกวันเลย )

รายการทั้งหมดตอนนี้ยังให้รับชมฟรี

ผมไม่ใช่แฟนรายการคุณสนธิและไม่เห็นด้วย แต่ดูรายการ ASTV news , lao discovery ทุกวันเลย ฮาฮา  :lol:  :lol:  :lol:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 18

น่าจะเอามารวมกับ สมัคร-ดุสิต คิดตามวัน  จะได้ข้อมูลทั้งสองด้าน

แค่คิดก็มันแล้ว :lovl:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
MO101

โพสต์ที่ 19

เป็นแฟนคุณสโรชาได้มั้ยคับ ไม่อยากเป็นแฟนคุณสนธิ  
:lovl:
palma

โพสต์ที่ 20

อยาให้มีรายการนี้ต่อไปครับ

เพราะต้องการคนกล้าพูด ถึงไม่ถูกทั้งหมดก็ตาม เห็นด้วยกับการปรับปรุงการนำเสนอบ้าง

ส่วนที่ว่าพาดพิงถึงใคร ถ้าทำให้ใครเดือดร้อนก็น่าจะมีวิธีการปกป้องตัวเองได้อยู่แล้วตามกฏหมาย
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 21

ชอบรายการนี้ครับผม
รู้สึกดีๆ
Dech
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 22

ผมก็ชอบดูรายการนี้นะครับ จะได้รับข้อมูลหลายๆด้าน
ข้อมูลแกถูกหรือไม่ถูก ไว้พิจารณาอีกครั้ง

แต่ต้องมีรายการแบบนี้ไว้บ้าง พวกสารคดีก็มีเยอะขึ้นแล้ว
เอาพวกเกมส์โชว์ หรือวาไรตี้โชว์งี่เง่าๆ ออกไปดีกว่าอีก

พวก talk show หรือ อ่านข่าวของพี่สรยุทธ หรือข่าวอื่นๆ ก็ไม่มีอะไร อ่านตามๆกันไป
วิเคราะห์บ้างนิดหน่อย แทะแลมนิหน่อย ผมก็ชอบดูเหมือนกันครับ เพราะกลับบ้านมาไม่ทันช่วงข่าว สรุปดี ไม่ต้องตามมาก เดี่ยวจะบริโภคข้อมูลเยอะเกินไป แล้วเอาตัวไม่รอด  :lovl:
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Oh+

โพสต์ที่ 23

เมื่อวันศุกร์กลับบ้านไปลองเปิด เคเบิ้ลที่บ้านดูครับ ก็เลยยังได้ดูอยู่ครับ

สงสัยจาน ASTV คงจะได้เพิ่มยอดขายก็คราวนี้หล่ะครับ  :D
arrow

โพสต์ที่ 24

ชอบฟังรายการนี้มากคะ ได้ความรู้ดี
ชอบฟังทางเนตหน่ะคะ

http://www.managerradio.com/

ฟังย้อนหลังได้ตลอดคะ สะดวกดี
sitti

โพสต์ที่ 25

โหวตให้มีสมาคมชมดาวด้วยได้มั๊ยครับ
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 26

ไม่ได้ชอบสนธิ
แต่ก็ไม่ชอบการกระทำของรัฐ  เอ๊ย อสมท.
VI พันธุ์ทาง

โพสต์ที่ 27

ผมเฉยๆกับรายการ สนธิ มีก็ได้  ไม่มีก็ได้

แต่ ถ้ามีหุ้น อสมท. จะขอให้ช่วยปลด รายการสัตว์โลกน่ารักตอนเช้าวันจันทร์ถึงศุกร์นะครับ

เผอิญผมไม่ค่อยชอบเลี้ยงสัตว์นะครับ เพราะมันเลียจนตัวเปียกไปหมด:D   :D  :D   :D
roadtrip

โพสต์ที่ 28

คุณสนธิ ลิ้มทองกุล และ รายการเมืองไทยรายสัปดาห์ ฉบับ PodCast

http://sonthi.blogspot.com/
Give More, Take Less.
Do More, Talk Less.
kisana

โพสต์ที่ 29

ชอบรายการมากครับมีสาระครับ เสียดายที่ไม่ได้มีรายการดีๆๆแบบนี้แต่ก็ok นะครับก้ต้องดูทางอื่นเพราะเค้าไม่ให้ลง
เป็นคนไทยต้องทำใจ
ล็อคหัวข้อ