Beating the Street ฉบับแปล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 1

Beating the Street
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

:cool::cool::cool:

เอาแซมเปิ้ลมาเรียกน้ำย่อยในห้องร้อยคนร้อยเล่ม ซักหน่อยดีไหมครับ

ถ้ามีรูปปก ส่งมาเลย จะโคสะนาให้หน้าแรกครับพี่

:cool::cool::cool:
ต.หยวนเปียว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

รอซื้ออ่านครับ :D  :D
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 4

หนังสือแปลของพี่เวปผมมีทุกเล่มเลย

แปลแต่หนังสือดีๆ

แล้วเล่มนี้จะขาดได้ไง

:cool:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
HI.ผมเอง

โพสต์ที่ 5

ไม่พลาดแน่ :D
ForrestGump

โพสต์ที่ 6

จะมีการซื้อผ่านเวป นำรายได้เข้าเวปอีกหรือไม่ครับ

หรือทำแล้ว ไม่คุ้มคชจ. ไม่คุ้มเหนื่อย
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 7

หายไปนานเชียวนะคุณ WEB

เลี้ยงสุนัข  สุขสบายดีเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 8

ขอรับรองว่าสุดยอดครับ เพราะทั้งคนแปล คนจัดรูปเล่มป่วยกายไปตามๆกัน

ผมมีดอกาสได้อ่านส่วนหนึ่ง ยังถือว่าแปลได้ยอดเยี่ยม คุณพรชัยแกไม่ยอมเว้นแม้แต่คำเดียวพยายามหาความหมายของมุกของตาลินช์ซะทุกคำ

ขอบอกว่าสุดยอด
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 9

8) one upon สร้างมาตรฐานไว้ระดับสูง
    คนตามมาทีหลังน่าจะดีใจ
    ที่มีมาตรฐานให้ไต่
    ยังไงก็ต้องซื้อ อ่านให้ได้ครับ
    แล้วจะแนะนำเพื่อนๆในก๊วนให้อ่านกันเยอะๆ
    ป๋าเวบ จะได้มีกำลังใจทำงานดีๆให้กะตัวเองและสังคม
    พ้มว่า การแปลหนังสือกินเวลาชีวิตมากๆ
    เมื่อก่อนชอบกีฬาก็แปลจากsport illustratedส่งไปที่สยามกีฬาบ่อยๆ
    แค่ทีละบทความยังเหนื่อยเลยครับ
    รู้สึกได้เลยว่าคนทำทางด้านนี้ถ้าไม่มีใจรัก
    ไปทำอย่างอื่นได้เงินเท่ากันหรือมากกว่าแต่เหนื่อยน้อยกว่าเยอะ
    ต้องบอกว่า โหวตให้ป๋าเวบ ครับผม......
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 10

Mon money เขียน: ผมมีดอกาสได้อ่านส่วนหนึ่ง
8) อาจารย์มน เขียนติดเรท ง่ะ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 11

จะรอซื้อแน่นอนครับ หรือถ้ามีการจัดซื้อจากเวป ก็บอกด้วยละกัน
chatchai

โพสต์ที่ 12

por_jai เขียน: 8) อาจารย์มน เขียนติดเรท ง่ะ

:lol:    :lol:    :lol:    :lol:    :lol:    :lol:    :lol:
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 13

ถ้ามีซื้อผ่าน web แล้วมีเงินอุดหนุน web จะซื้อครับ

ถ้าไม่มีก็จะไม่ซื้อ เพราะหนังสือที่มีอยู่ก็อ่านไม่ทัน อ่านไม่หมด ซื้อมาซื้อมา
อ่านแล้วก็ไม่ได้เอาไปใช้เลย เหนื่อยใจตัวเอง
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
nuttachk23

โพสต์ที่ 14

สุดยอดครับ
คัดท้าย

โพสต์ที่ 15

รอฮุบครับ  :B
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
อกาลิโก

โพสต์ที่ 16

จำหน่ายเมื่อไหร่ค่ะ
อกาลิโก
charun
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 17

รออุดหนุนอยู่ครับ แต่ถ้าผ่านเวปก็ดี ผมใช้บริการเวปเกือบทุกว้นแต่ก็ไม่ค่อยได้ช่วยเหลืออะไรเลย
harry

โพสต์ที่ 18

งั้นทางเฮียมน และ ทีมงาน ก็ขอโควต้า มาจำหน่ายผ่านเว็บก่อนสิครับ

อาจจะราคาพิเศษแค่ 200 เล่ม ก็ว่าไป หรือให้จองกันล่วงหน้าไปเลย

อันนี้แล้วแต่ทีมงานครับ จำได้เล่มก่อนๆ ก็เคยทำนี่ครับ
Expecto Patronum!!!!!!
jaychou

โพสต์ที่ 19

หากเอามาทำการจัดส่งเอง ติดต่อรับเงินเอง
ต้องลดราคาให้อีก แล้วยังต้องเอาเงินเข้าเว็บ เกรงว่าจะลำบาก
แล้วแต่พี่พรชัยครับ แต่ผมเชื่อว่าซีเอ็ดมีเครือข่ายจัดส่งไปตามร้านที่ดีอยู่แล้ว

ผมขอยืนยันว่าพี่พรชัยเป็นหนึ่งในผู้ที่มีคุณูปการณ์กับเว็บนี้มากๆ
แค่ประสบการณ์ท่านที่ไปพบกับบัฟเฟต เข้ามาแชร์ให้อ่านก็นับว่าหาค่าไม่ได้แล้วครับ
ยังมีอีกหลายเรื่อง ทั้งของรางวัล ทั้งช่วยเรื่องสิ่งพิมพ์ในงานสัมมนา ฯลฯ
ทุกเล่มที่ท่านซื้อหนังสือในเครือวิสดอมเวิร์กเพรส ท่านได้ช่วยเว็บนี้แล้วครับ

เรื่องการสนับสนุนเว็บ ถ้าท่านใดจะกรุณาช่วย โปรดอดใจรอครับ
Onokung

โพสต์ที่ 20

อกาลิโก เขียน:จำหน่ายเมื่อไหร่ค่ะ

ฉบับแปลเต็มใจถูก ฮุบ ประมาณวันที่  30 กันยายนนี้
:shock:  :shock:
ว่าแต่เขียนโดน ปีเตอร์ เพ็ดดิกรู เอ้ย..ย ปีเตอร์ ลินซ์ ใช่มั๊ยครับ แล้วก็เป็นเล่มต่อของ วันอับ ใช่มั๊ยครับ
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
sitti

โพสต์ที่ 21

เก็บเงินรอไว้นานแล้ว
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 22

เพื่อนๆที่สนใจจะสั่งซื้อหนังสือเพื่อสนับสนุนเวบสามารถสั่งซื้อได้ครับ   เดี๋ยวผมจะขึ้นกระทู้ใหม่จะได้เห็นกันทั่วๆครับ  เล่มนี้ผมทำเสร็จช้ากว่ากำหนดมากและหมดแรงจริงๆ ผมเลยไม่ได้เตรียมเรื่องนี้ไว้  ประกอบกับมีเรื่องยุ่งๆ ที่บ้านด้วยเลยค่อนข้างยุ่งครับ  

ผมก็เหมือนเดิมแหละครับคุณฉัตรชัย  ผมสัญญากับลูก ( หมา ) สาวไว้ว่า ทำหนังสือเสร็จจะพาไปเที่ยวทะเล แต่ยังไม่มีเวลาเลยครับ หวังว่าคุณฉัตรชัยคงสบายดีนะครับ

สำหรับชื่อหนังสือ ตอนแรกผมจะตั้งชื่อว่า  
                       เสียดายคนไล่ราคา MATI ไม่ได้อ่าน
                        เข็มทิศชีวิตหลังเจ๊งหุ้นปิคนิค
                        เกิดแต่กรรมตอนซื้ออะไรได้อย่างนั้น
                         ทุบถนนขนเงินล้าน
                         Beating the Street

แต่สุดท้ายหลังจากการหารืออย่างเคร่งเครียดระหว่างสมองฝั่งซ้ายและสมองฝั่งขวา ก็เลยได้ชื่อเชยๆออกมาว่า ลงทุนอย่าง ปีเตอร์ ลินช์   ซึ่งผมคิดว่าอธิบายหนังสือเล่มนี้ได้ดีที่สุด เนื่องจากเนื้อหาของหนังสือจะเน้นไปที่มุมมองและกลยุทธ์การลงทุนของลินช์
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 23

สั่งจองได้แล้วครับ ไม่จำเป็นต้องไล่ราคานะ

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=12806
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
chatchai

โพสต์ที่ 24

ผมสบายดีครับ  วันๆก็วุ่นแต่เรื่องลูก (คน) สาว 2 คนนะครับ

ถ้าหนังสือชื่อ  เกิดแต่กรรมซื้ออะไรได้อย่างนั้น  คงแปลกดีนะครับ

อาจติด Best Seller ก็ได้ครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ล็อคหัวข้อ