ขอความรู้เรื่องการตั้งขายครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tatandchin
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ หลายครั้งแล้วที่ผมสั่งขายผ่าน mar ตั้งแต่ 9.00 -9.30 น. สมมุติว่าราคา 36.5 บาท  แต่ทั้งวันก็ยังขายไม่ได้ พอมาดูราคาสูงสุด-ตำสุดใน set.or.th พบว่า ราคาสูงสุดของวัน (อาจเป็นช่วงเปิดตลาดแรกๆ) อยู่ที่ 36.5 บาท ผมอยากทราบว่า ถ้างั้นทำไมที่ผมสั่งขายก่อนตลาดเปิด ประมาณ 1/2 - 1 ชม. แล้วยังขายไม่ได้  :(  รบกวนพี่ๆ ช่วยหาสาเหตุให้ผมด้วยครับ ถ้าเป็นเพราะ mar ไม่ใส่ใจ ผมจะได้เปลี่ยน mar หรือเปลี่ยนไปซื้อทางอื่น ขอบคุณมากครับ
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 2

แล้วราคาต่ำสุดเท่าไหร่ครับ ถ้าอยู่ที่36.5 แปลว่าอาจจะมาไม่ถึงคิวเรา

ถ้ามีราคาซื้อขายที่ 36.25 แปลว่ามาร์ไม่ได้ตั้งให้
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
jaychou

โพสต์ที่ 3

อยากขายให้ตั้งราคาต่ำ ...อยากซื้อให้ตั้งราคาสูง

อย่าเสียดายเศษสตางค์ ถ้าอยากได้หุ้น หรือขายได้เงินชัวร์ๆ

จากประสบการณ์ เศษสตางค์ไม่ได้ทำให้กำไรขาดทุนสักเท่าไหร่

เลือกซื้อขายหุ้นผิดหรือถูกส่งผลมากกว่า
White shadoW

โพสต์ที่ 4

เป็นไปได้สูงว่าไม่ถึงคิวเราครับ
ถ้าคุณตั้ง 36.5 แล้วราคาสูงสุดของวัน 36.75 สิ แปลว่าเค้าไม่ได้ตั้งให้
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 5

เป็นไปได้สูงว่าไม่ถึงคิวเราครับ
ถ้าคุณตั้ง 36.5 แล้วราคาสูงสุดของวัน 36.75 สิ แปลว่าเค้าไม่ได้ตั้งให้
อ้า......ถูกต้องครับ

ผมเห็นด้วยกับน้องเจย์โชว์นะ ว่าแก็บสองแก็บอย่าไปเสียดายเลย
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Kopite
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

ไม่ถึงคิวครับ เพราะจะขายพรุ่งนี้ สามารถตั้งซื้อ-ขายได้หลังจากตลาดปิดตอนเย็นได้เลย
tatandchin

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากครับที่ชี้แนะ และแนะนำ :bow:
ล็อคหัวข้อ