Vi เงินน้อยจะทำยังไงดีครับ ขอความเห็น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ

ทำยังไง กะ Egat

1.เอาเงินทั้งหมดไปลุ้นจอง
3
8%
2.แบ่งเงิน จองและรอซื้อในตลาด
6
15%
3.รอซื้อในตลาด
7
18%
4.รอดูท่าที ตลาดก่อน
4
10%
5.ไม่ซื้อ ยังไม่เห็นอะไรเลย จะซื้อได้ไง
17
44%
6.ยังไม่มีเงิน ยังไม่เอาหรอก
2
5%

โหวตทั้งหมด: 39

Onokung
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Vi เงินน้อยจะทำยังไงดีครับ ขอความเห็น

โพสต์ที่ 1

เอาเงินไปจอง ถ้าจองไม่ได้ กว่า เงินจะโอน กลับมา ก็นาน
หรือจะเอาเงิน ไปรอซื้อใน ตลาด หลังจากเข้าไปแล้ว ดีครับ

พวกพี่ ทำยังไง เหรอครับ
เอาที่ เป็นมนุษย์เงินเดือนนะครับ
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 2

ตอบแล้วครับ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
iscssn

โพสต์ที่ 3

รอดูท่าทีก่อนดีกว่า ต้องมีสักวันหนึ่งที่จะลงต่ำกว่า par
harry

โพสต์ที่ 4

รอซื้อในตลาดครับ ซื้อแพงกว่าจองก็ไม่เป็นไร ถ้าได้รับข้อมูลมาวิเคราะห์ก่อน

บางทีวิเคราะห์แล้ว อาจไม่ซื้อก็ได้
Expecto Patronum!!!!!!
wizard

โพสต์ที่ 5

Vote แล้วครับ
mustang

โพสต์ที่ 6

พวกห้น IPO นี่มีขอ้มูลให้เราศึกษาบ้างหรือเปล่าครับ หา download ได้ที่ไหนอะครับ
CupJok
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 7

โหวตแล้วครับ
jaychou

โพสต์ที่ 8

why do you wanna buy un-sure-thing while the sure things are already in the market?. Real VIs don't do that.

(sorry, I can't type thai today)
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 9

ผมเข้าใจว่าดีลยังไม่เสร็จเลยนะครับ  แล้วจะรู้ว่าน่าซื้อหรือไม่ได้อย่างไร
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
Dech
ผู้ติดตาม: 146

โพสต์ที่ 10

vote แล้วครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 11

มาโหวตคับ
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 48

โพสต์ที่ 12

เล่นหุ้นจองเสียเปรียบกว่า เว้นแต่เราอยู่วงใน(เป็นพนักงานหรือมีญาติเป็นพนักงาน)

เล่นเก็งกำไร เงินน้อยเสียเปรียบขาใหญ่

แต่ vi เงินน้อยได้เปรียบ vi ขาใหญ่ เยอะ อิอิ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Value_chain

โพสต์ที่ 13

สามัญชน เขียน:เล่นหุ้นจองเสียเปรียบกว่า เว้นแต่เราอยู่วงใน(เป็นพนักงานหรือมีญาติเป็นพนักงาน)

เล่นเก็งกำไร เงินน้อยเสียเปรียบขาใหญ่

แต่ vi เงินน้อยได้เปรียบ vi ขาใหญ่ เยอะ อิอิ
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
:D
แล้วมันก็จะผ่านพ้นไป... เพราะมันเป็นเช่นนั้นเอง
buglife

โพสต์ที่ 14

แล้วถ้าเป็น EGAT ละครับ จะทุ่มจองกันไหมครับ  :mrgreen:
Onokung

โพสต์ที่ 15

ทำยังไง กะ Egat

1.เอาเงินทั้งหมดไปลุ้นจอง
 2.แบ่งเงิน จองและรอซื้อในตลาด
 3.รอซื้อในตลาด
 4.รอดูท่าที ตลาดก่อน
 5.ไม่ซื้อ ยังไม่เห็นอะไรเลย จะซื้อได้ไง
 6.ยังไม่มีเงิน ยังไม่เอาหรอก
แล้วถ้าเป็น EGAT ละครับ จะทุ่มจองกันไหมครับ
สงสัย ผมจะเขียนหัวข้อมองเห็นยาก อ่ะ
ผมว่าผลโหวต ที่คิดไว้คนจะสนใจมากกว่า 10 คน สนใจที่จะซื้อ ทั้งจองและในตลาด  15 คนรอดู ก่อน
ที่ผลกลัวมากๆ ก็คือ พลังมวลชนนี่เอง โดยเฉพาะหุ้นกลุ่มพลังงาน ตอนนี้
รูปภาพ
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 16

ไม่ได้เห็นไม่ได้เลือก อย่าซื้อ
adi

โพสต์ที่ 17

โหวตแล้วครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
Onokung

โพสต์ที่ 18

รูปภาพ
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 19

โหวตแล้วเหมือนกันครับ :lol:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 20

ไปดูแบบfilling ที่webกลต.ดูก่อนก็ได้นี่นา
http://capital.sec.or.th/webapp/corp_fi ... mp_id=0937
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ล็อคหัวข้อ