ทำไม VI ไม่สนใจ PDI เลยล่ะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
GTA
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำไม VI ไม่สนใจ PDI เลยล่ะครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่เห็นคนห้องนี้พูดถึงเลย
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 2

คุณเห่าฉลามเขาโพสอย่างละเอียด
มาตั้งแต่ตอนมันอยู่ ๑๑ บาทแล้วครับ
มาโพสตอนนี้  คงไม่มีกล้าตามแล้ว
ผมเล่นตามน้ำไปหมื่นสองพันหุ้น
ได้โน๊ตบุ๊คเอื้ออาทรมาสองสามเครื่อง
:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 3

ผมก็เล่นตามน้ำไปหมื่นหุ้นพอดี ได้โน๊ตบุ๊คเอื้ออาทรมา 1 เครื่อง
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
pong
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

สนครับ แอบเข้าไปเงียบๆตอน 13 กว่าๆ  :wink:
GTA

โพสต์ที่ 5

ผมว่า kimeng ให้ 22 ถูกเกินไป ทั้งปีกำไรแค่ 2 บาทกว่า ตามประมาณของ kimeng
แต่ผมว่ากำไรต้องมากกว่านั้น 70 %
GTA

โพสต์ที่ 6

ASP ให้ pe 7 เท่า ไม่อยากคิดจริงๆว่าถ้า pe  7 เท่าจริงๆ pdi จะไปอยู่ที่เท่าไหร่
hot

โพสต์ที่ 7

แต่ตอนนี้pe 9.10แล้วนี่คับ
sunrise

โพสต์ที่ 8

ตามน้ำไปเยอะเหมือนกันครับ

p/e ตอนนี้ไม่น่าจะแสดงให้เห็นกำไรที่แท้จริงเท่าไหร่ แล้วก็ ที่นิวออลินเป็นที่เก็บ สังกะสีของ
เพิ่งอ่านว่า ตลาด zinc น่าไปต่อครับ
ไต้ฝุ่นเข้าที่ นิว ออรีน รอบนี้ตลาดสังกะสีผมผลกระทบพอสมควรครับ

Of 560,000 tonnes of zinc in London Metal Exchange warehouses, 44 per cent, or roughly 250,000 tonnes, is in warehouses in or around New Orleans

http://www.theglobeandmail.com/servlet/ ... siness/Idx

http://www.namibian.com.na/2005/Septemb ... B7187.html
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
Hero_man

โพสต์ที่ 9

ตามน้ำไปนิดนึงแค่พันหุ้น (เสียดายจังซื้อน้อยไปหน่อย)
กระแสน้ำเปลี่ยนใจปลา..
กาลเวลาเปลี่ยนใจคน...
hot

โพสต์ที่ 10

แต่แปลกที่สองวันนี้ มีคนยอมขายหุ้นออกมามากขนาดนี้นะ
yoyo
ผู้ติดตาม: 171

โพสต์ที่ 11

สนครับ  :lol:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 12

แปลกที่เจ้าของออกมาบอกว่า งบไตรมาส 3 จะแย่กว่าไตรมาส 2 ครับ
hot

โพสต์ที่ 13

GTA

โพสต์ที่ 14

เจ้าของไม่ได้บอกว่ากำไรลดลงนะครับ
บอกว่ายอดขายลดลง  แต่ครี่งปีแรกยอดขายก็ลงลง แต่กำไรก็เพิ่มขึ้น
ถ้ายอดขายลด ก็ลดการนำเข้าสังกะสีได้ซึ่งไม่ค่อยมีผลอะไร
hot

โพสต์ที่ 15

ล็อคหัวข้อ