ซูฮกอาจารย์มนตรี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 1

8) ความรู้     -วิธีการนำเสนอ โดยการทำให้สงสัย อยากรู้แล้วจึงค่อยเฉลย
     ทำให้จำแม่น และวิชาบัญชีพื้นฐานที่ใครสอนก็ชวนง่วงนอน
     กลับมีเสน่ห์ และชวนให้ติดตาม
    -เนื้อหาหลักๆครอบคลุมเข้าใจได้
     ไปต่อยอดได้
    -มีการทำเวิร์คช็อป ทำให้เรื่องสำคัญ ทุกคนให้ความสนใจ
     ความตั้งใจของผู้สอน
    -เต็ม100ตลอด
    -กลัวแต่คนฟังจะรู้สึกไม่คุ้มค่าเงิน (ทั้งๆที่หัวบวมกันหมด
     ทั้งอาจารย์และลูกศิษย์)
    -ลูกเล่นลูกฮามีตลอด
      ทีมงาน     -คุณบอล คุณพรรณ คุณkachamas สุภาพ บริการและยิ้มแย้มแจ่มใสตลอด
       แถม      -ได้เพื่อนร่วมชั้นระดับ
       คุณคัดท้าย narisจากเลย forrestgumpจากเชียงราย sunrise    2ndwind pinklady inam
       พานิชเฮงรุ้งจากโคราช พี่nanoจากเพชรบูรณ์ พี่charunจากยะลา
       และอีกหลายๆท่าน
       คุณฐิติที่นอกจากจะมาเรียนแล้วยังจะแปลงบันทึกฟิล์มจากกล้อง
       จากงานสัมมนาเมื่อ18มิย48ที่ผ่านมาเป็นซีดีให้พวกเราได้ดูกัน
       ในอีกไม่นานเกินรอ
       ได้รู้จัก
       คุณเล็ก CK เจย์โชว คุณไก่ธันวา
       ได้คุยโทรศัพท์กะvib007
       เสียดายไม่ได้เจอคุณเจ๋ง
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
ฐิติ
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

พี่มนตรี พยายามสอน แต่นักเรียนเมา

ผมคิดว่าการอบรมน่าจะทำแบบสัปดาห์ละครั้ง 6สัปดาห์ จะเมาน้อยกว่านี้ :lol:
harry

โพสต์ที่ 3

ตั้งแต่ย้ายมาทำงานวันเสาร์อาทิตย์ ก็ไม่ได้ไปพบปะพี่ๆท่านเลย น่าเสียดาย
Expecto Patronum!!!!!!
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 4

:idea: ตกรถอีกแหล่ะเรา
jaychou

โพสต์ที่ 5

ยินดีที่ได้พบครับพี่พอใจ และทุกท่านที่ได้คุยบ้างและไม่ได้คุยบ้าง
งานนี้โอกาสไม่อำนวย คราวหน้าคงได้คุยกันมากกว่านี้ครับ

ถ้าจัดงานแบบปาร์ตี้จะสนใจมั้ยครับ  มีส่วนวิทยากรคุยให้ฟังช่วงหนึ่ง
แล้วมีกิจกรรมให้ทุกท่านได้ทำความรู้จักกัน
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 6

ข้าน้อยขอคารวะท่านพี่พอใจด้วยครับ

ตอนแรกนึกว่าจะออกแนวแก่ๆ
พอเจอตัวจริง อ้าว หน้าเด็กกว่าเราอีก :lol:

ยินดีที่รู้จักครับ :) พี่เป็นรุ่นพี่ภรรยาผมด้วยนะครับ 8)
อาจจะเป็นทวดรหัสหรือปู่ทวดรหัสก็ได้นะครับ :lovl:
Shimafuguro

โพสต์ที่ 7

[quote="jaychou"]ยินดีที่ได้พบครับพี่พอใจ และทุกท่านที่ได้คุยบ้างและไม่ได้คุยบ้าง
งานนี้โอกาสไม่อำนวย คราวหน้าคงได้คุยกันมากกว่านี้ครับ

ถ้าจัดงานแบบปาร์ตี้จะสนใจมั้ยครับ
อย่าถามตัวเองว่าเราเกิดมาทำไม แต่จงถามตัวเองว่าเราเกิดมาเพื่อใคร
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 8

ถ้าจะทำเป็น CD แล้วยังไงแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

เสียดายมากๆ เวลาไม่อำนวยครับ T_T
VI ฝึกหัด
harry

โพสต์ที่ 9

ยินดีที่รู้จักครับ  พี่เป็นรุ่นพี่ภรรยาผมด้วยนะครับ  
อาจจะเป็นทวดรหัสหรือปู่ทวดรหัสก็ได้นะครับ
คนกันเองอีกแล้วเนอะ
Expecto Patronum!!!!!!
คัดท้าย

โพสต์ที่ 10

ได้ความรู้มากๆครับ แต่แค่ 2 วัน มึนไปหน่อยสำหรับผม  :drink:  :vm:  :lovl:
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
nano

โพสต์ที่ 11

กลับถึงบ้านได้พักใหญ่แล้วครับ    ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่าน     จำได้บ้างไม่ได้บ้าง
ขออภัย   เวลากระชั้นชิดครับ      

อบรมครั้งนี้    ทำให้เข้าใจอะไรอีกมาก      สุดท้ายก็เป็นกาน้ำล้น     เติมมาเท่าไหร่ล้น
ออกซะส่วนใหญ่      ต้องจับเอาแต่หลักเป็นเกณฑ์     กลับมาค่อยๆมานั่งย่อยเอาละครับ :D
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 12

jaychou เขียน:
ถ้าจัดงานแบบปาร์ตี้จะสนใจมั้ยครับ  มีส่วนวิทยากรคุยให้ฟังช่วงหนึ่ง
แล้วมีกิจกรรมให้ทุกท่านได้ทำความรู้จักกัน
8) สนใจครับ กล้าๆ ไปจัดจังหวัดชายทะเลเลย
    มีพวกวอล์คแรลลี่ แค่คิดก็สนุกแล้ว
    ใครชนะได้รางวัลเป็นเบียร์ คนแพ้ก็ได้กินด้วย ฮ่า...
    คุณเจย์ตัวจริงหล่อกว่าในรูปที่เห็นตอนงาน18มิย.
    บุคลิกดูไบรท์ๆดีอ่ะ
CK เขียน: ยินดีที่รู้จักครับ  พี่เป็นรุ่นพี่ภรรยาผมด้วยนะครับ  
อาจจะเป็นทวดรหัสหรือปู่ทวดรหัสก็ได้นะครับ
8) ถ้านับบัญชีผมรุ่น35 ถ้านับstatอยู่รุ่น7
    น้องฝั่งไหนล่ะ จะได้นับกันถูก
    ไม่ถึงทวดหรอกน่า
    แต่ถ้าปู่นี่พอได้เพราะเจ้ากรรม
    ไอ้หลานชายตัวดีของผมมันมีลูกแล้ว
    ลูกมันก็เลยเรียกผม ปู่ๆๆ
Shimafuguro เขียน: ว่าแต่...ไม่ทราบมีใครจำผมได้มั่ง ตัวใหญ่ๆ อ่ะครับ...
8) ความจริงอยากรู้จักนะตอนเห็นรายชื่อ
    แต่ตอนแนะนำตัวคุณแนะนำตัวเองว่าสงกรานต์ ใช่ไหม
    เรารู้จักกันแต่นามแฝง
    ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นShimafuguro
    ม่ายงั้นคงต้องเข้าไปคุยแล้ว
    ได้ทักทายตอนลงลิฟท์ไปหนนึงใช่ไหม
    แต่หุ่นคุณได้กะShimafuguro เลยนะครับ
คัดท้าย เขียน: ได้ความรู้มากๆครับ แต่แค่ 2 วัน มึนไปหน่อยสำหรับผม  
8) ผมนั่งอยู่ข้างหลังคุณคัดท้าย
    เห็นว่า
    ไม่เคยแอบงีบ สนใจดลอด
    และเป็นที่ลงให้คุณมน เวลายกตัวอย่างบ่อยครั้งที่สุด
    ผมว่ามึนกันไม่คนละหน่อยหรอกครับ
    วิชาที่เขาเรียนกันอย่างน้อย1หรือ2เทอม
    เรามาเรียนกัน2วัน
    ตอนหลังๆผมก็ไม่รับแล้ว
    มันกดไม่ลง
    ของเก่ามันก็ยังไม่เรียงตัวเลย
nano เขียน: กลับถึงบ้านได้พักใหญ่แล้วครับ    
8) พวกบ้านไกล ถึงบ้านแล้วโพสบอกกันบ้างเน้อ..
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Narkgnos

โพสต์ที่ 13

พี่พอใจเก็บรายละเอียดได้ทุกเม็ดจริงๆครับ... :D  
นอกจากซูฮกพี่มนแล้วขอซูฮกให้พี่อีกคนครับ...5555
อย่าตัวเองถามว่าเราเกิดมาเพื่ออะไร แต่จงถามตัวเองว่าเราเกิดมาเพื่อใคร
v_sukit

โพสต์ที่ 14

ได้ความรู้มากครับ เเละกำลังเตรียมปรับ Port :D
tom

โพสต์ที่ 15

พลาด 2 งานรวดทั้งของพี่ฉัตรชัย กับ พี่มนตรี

อยากได้ซีดีจัง

ทั้งของพี่ฉัตรชัย และ พี่มนตรี

รู้สึกถามกันหลายคนนะครับ

แต่ไม่ค่อยมีคำตอบเลย ถ้าทำเป็นซีดี อย่าลืมประกาศนะครับ
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 16

กลับถึงประจวบตอน 5 ทุ่มคับ
ไม่รู้ว่าเพลียเพราะนั่งรถนาน หรือฟังพี่มนสอนกันแน่  :lovl:  :lovl:
แต่ได้ความรู้กลับมาเยอะเลยคับ เคยอ่านหนังสือมาบ้างแต่จำได้แบบ โง่ๆ อะคับ จนได้พี่มนมาช่วยเนี่ยแหละ เยี่ยมจริงๆ

ขอคารวะ
pinklady

โพสต์ที่ 17

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านค่ะ

ถ้าจัดปาร์ตี้ก็ไปค่ะ เอาแบบพาครอบครัวมาได้ด้วย ก็ดีนะคะ :D
Mon money

โพสต์ที่ 18

มารับสารภาพว่า ก่อนพักล้างหน้าครั้งสุดท้าย ผมกำลังจะเป็นลม อิอิ ใครเห็นอาการบ้าง
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
Shimafuguro

โพสต์ที่ 19

Mon money เขียน:มารับสารภาพว่า ก่อนพักล้างหน้าครั้งสุดท้าย ผมกำลังจะเป็นลม อิอิ ใครเห็นอาการบ้าง
5555 ผมเห็นครับพี่ ตอนที่พักพี่เริ่มหน้าซีดแล้วครับ 5555 แต่พี่มนใจสู้สุดยอดครับ นับถือๆ
อย่าถามตัวเองว่าเราเกิดมาทำไม แต่จงถามตัวเองว่าเราเกิดมาเพื่อใคร
NYU

โพสต์ที่ 20

คุณ มนตรีี เล่น   ซืด ยาดมตลอดหลังจากล้างหน้าแล้วนี่ครับ
ใคร ใครก็เห็น :D

ผมกลับมาแถบจะไม่ได้คุยกับแฟน ของีบอย่างเดียว
วันนี้ว่าจะมาทบทวนที่เรียนไปอีกที :mrgreen:

ขอบคุณครับหลังจากนี้ไปผมจะได้อ่านงบพอรู้เรื่องบ้าง  :wink:

ผมเชียร์ให้คุณมนตรี เปิดคอร์สนี้อีกะนะครับ
จะได้ให้คนอื่นๆที่พลาดโอกาส มาเข้ามาเรียน
ไม่ต้องห่วงว่า คนอื่นจะหาว่าีหาเงินหรอกนะครับ
เพราะผมว่าคุ้มครับ เพื่อสร้างมูลค่าให้กับตัวเอง  :D
อกาลิโก

โพสต์ที่ 21

พี่มน สองวันน้อยไปค่ะ ยังปวดหัวไม่หาย

รู้สึกถึงความตั้งใจของพี่ยากให้ความรู้กับพวกเราจริงๆค่ะ

จัดอีกจะไปอีกค่ะ :D  :D
อกาลิโก
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 22

เสียดาย ไม่ได้ไป แต่คิดว่ามี คราวหน้าแน่นอน เพราะมีนักเรียนชมเยอะ

จริงๆแล้ว ถึงแม้ว่ารอบแรกสอนไม่ดี ก็ไม่ได้แปลว่าว่า รอบหลังๆจะไม่ดี

แต่ถ้ารอบแรกทำได้ดีขนาดนี้

รอบต่อไปต้องดีเยี่ยมอย่างแน่นอน

ยังไงก็ตาม นักร้องนำ ยังต้องมีนักร้องรอง คอยรัองแทรกบ้าง

คุณมนหาผู้ช่วย หรือไม่ก็ให้นักเรียนทำการบ้านบ้างก็ดีนะ

จะได้ไม่เหนื่อยเกินไป
CEO

โพสต์ที่ 23

เสียดายครับที่ไม่ได้ไป
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 24

สนใจ TA อย่างผมไหมครับพี่มน  :mrgreen:
Impossible is Nothing
CK

โพสต์ที่ 25

พี่พอใจรุ่น 35 stat

เจ้านายผมรุ่น 46 บริหาร

ห่างกันไม่ถึงรอบ เรียกพี่เหมือนเดิมครับ :lovl:
Mon money

โพสต์ที่ 26

[quote="woody"]สนใจ TA อย่างผมไหมครับพี่มน
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 27

ด้วยความยินดีครับ  :P
Impossible is Nothing
NYU

โพสต์ที่ 28

อาจารย์มน ครับ ผมจะไปดาวโหลด slide ได้ที่ไหนครับ

เห็นบอกว่าโพสต์ไว้ให้แล้ว
คัดท้าย

โพสต์ที่ 29

Mon money เขียน:มารับสารภาพว่า ก่อนพักล้างหน้าครั้งสุดท้าย ผมกำลังจะเป็นลม อิอิ ใครเห็นอาการบ้าง
มิน่า ผมเห็นคุณมน อัดเทอร์โบใหญ่เลยครับ  :lovl: :lovl: :lovl:
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 30

ใครจะอบรมรุ่นต่อไปก็เป็นรุ่นน้องพวกเราแล้ว
พวกเรามันรุ่น1 :mrgreen:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร