ดร.นิเวศน์ จะจัดรายการ ทาง FM.96.5 ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
oo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ดร.นิเวศน์ จะจัดรายการ ทาง FM.96.5 ครับ

โพสต์ที่ 1

เมื่อเช้าฟังรายการ หุ้นของคุณสุนันท์ บอกว่าจะมีดร.นิเวศน์ มาช่วยจัดรายการ ทุกวันจันทร์ พุธ ศุกร์ ครับ ประมาณ 10 โมงเช้า ชาว VI จะได้เฮ  :lol:
naris
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 2

แล้วต่างจังหวัดจะฟังยังไงเนี่ยะ :cry:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 3

เป็นเรื่องที่ดีครับ
แสดงว่าท่าน ดร. ก็ไว้วางใจคุณสุนันพอสมควร

นึกไปถึงอดีตเกือบๆ 10 ปีที่แล้ว ผมทำงานประจำ จะซื้อจะขายหุ้นแสนลำบากก็เลยไปซื้อ walkman เล็กๆตัวนึง เปิด am ในเวลาทำงาน ฟังคุณสิปปกรพากร์หุ้น แกจะพากสนุกมาก เหมือนเชียร์มวยเลยครับ ซ้ายที ขวาที กวาด 3 ช่อง อะไรทำนองนั้น

และสมัยนั้นไม่ยอมซื้อทีวี ก็อาศัย walkman เครื่องนี้ละครับ ฟังรายการหุ้นทางวิทยุเป็นประจำ รายการของคุณวีระ ธีรพัทร ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ยังมีอยู่อีกหรือเปล่า :?

แต่ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด ไม่รู้จะฟังยังไง ฟังทางอินเตอร์เนตได้หรือเปล่าก็ไม่รู้ :roll:
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
chatchai
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 4

สมัย 10 ปีก่อน  เวลาจะ Confirm ต้องรอถึงเย็นหลังตลาดปิดนะครับ

แถมข้อมูลก็ช้ามากครับ  ไม่ต้องพูดถึงเรื่องงบการเงิน  ข่าวที่ประกาศยังต้องรออ่านจากหนังสือพิมพ์ในวันรุ่งขึ้นเลยครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 5

ก็ยังทำกำไรกันได้เนาะ  เก่งจริงๆ

ผมเริ่มเล่นหุ้นตอนมีเน็ตมีอะไรๆพร้อมแล้ว  ก็ค่อนข้างโชคดีหน่อย  แต่ก็เสียตรงที่ได้เรียนรู้อะไรดีๆทีหลังเขานี่แหละ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ผมกลัวว่าอาจารย์จะเจอแต่คำถามเดิม ๆ ของแมลงเม่า
"วันนี้ตัวไหนดีคะ ติด XXX ที่ YY.ZZ บาท ทำไงดีครับ" :x  :x

ไม่น่าให้อาจารย์พูดคนเดียวในรายการ น่าจะมีคนคอยรับมือแมลงเม่าด้วย 8)
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 7

8) ด๊อกเต้อร์นิเวศน์ ผมยกย่องว่าเป็นแสงสว่างหนึ่งของสังคม
    ท่านใช้ชีวิตเป็นแบบอย่างที่เราเอามาเป็นวิถีได้
    ทั้งส่วนตัวส่วนรวม
    ทำให้เรารู้ว่าของจริงเป็นไง

ต้องตามฟังอยู่แล้ว..
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
กร

โพสต์ที่ 8

UBC ช่อง 97  money chanel

เวลา 22.00 - 23.00  จันทร์ ถึง ศุกร์

คร.นิเวศน์  มาออกรายการทุกครั้ง  โดยมี คร.ไพบูลย์ เป็นผู้ดำเนินรายการ

แต่เป็นเทปนะครับอัดวันเดียว ออกอาอาศ 5 วัน
Windy

โพสต์ที่ 9

ล็อคหัวข้อ