หลังจากหมดกระแส รวยฟ้าผ่า ยังดื่มชาเขียวกันอยู่รึเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

หลังจากหมดกระแส รวยฟ้าผ่า ยังดื่มชาเขียวกันอยู่รึเปล่าครับ

โพสต์ที่ 1

ผมเองยังกินอยู่ แต่ไม่ค่อยมี brand loyalty ซะแล้วซิ หันไปซื้ออันที่ลดราคาแทนอะ  :?  (แต่ก็ยังเลือกรสชาดนะ เพราะบางยี่ห้อไม่อร่อยๆจริงๆ )
pong

โพสต์ที่ 2

ลืมไปว่าวันนี้ oishi มี silent period บางส่วน เข้ามาทำการซื้อขายนี่หน่า มิน่า
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 3

ผมว่ามันใกล้ full value มากแล้ว ราคาไม่น่าจะวิ่งต่อ จนกว่าจะมี growth story ใหม่ๆ จากคุณตันที่ฟังดูเข้าท่าและตลาดคิดไม่ถึง

สำหรับผมคงไม่คิดจะขายหุ้นตัวนี้แล้ว เพราะซื้อมาที่ราคาต่ำ กินปันผลอย่างเดียวก็ได้ผลตอบแทนเกิน cost of capital ของต้นทุนที่ลงไปแล้ว เอาเวลาไปคิดว่าจะทำอย่างไรกับเงินสดที่ยังเหลืออยู่ในมือดีกว่า
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Viewtiful Investor
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ลืมไปว่าวันนี้ oishi มี silent period บางส่วน เข้ามาทำการซื้อขายนี่หน่า มิน่า
Mar ผมไม่เห็นเตือนเลย รู้งี้ไม่น่าซื้อคืนที่ short ไป T_T
I do not sleep. I dream.
adi

โพสต์ที่ 5

กินครับ แต่ซื้อชาอุหลงมาโนบุ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
pong

โพสต์ที่ 6

คุณ VI ครับ เหมือนกันเลย Mar ผมนอกจากไม่เตือนแล้ว วันนี้ยังไม่มาอีกด้วย บังเอิญเมื่อวานเปิด บทวิเคราะห์ของ CNS เลยเหลือบไปเห็น แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ ถือต่อครับ

Silent Period (12 เดือน)  to sell 25%  (130.36 ล้านหุ้น)
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 7

จำได้ว่าตอน silent period (6 เดือน) เจ๊ดา ขายหมู

ไม่อยากให้ไปให้ความสำคัญกับ insider sell มากนัก
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
teetotal2521

โพสต์ที่ 8

SSC น่าจะทำ ลิปตันชาเขียว แทนที่จะทำ ลิปตันแมงโก้ นะครับ
ด้วย เครือข่ายการ ขนส่ง ของ SSC ผมว่า ถ้า SSC ทำชาเขียวตั้งแต่ตอนนั้น
Oishi ไม่น่า จะพุงกระฉูด ขนาดนี้

ตอนนี้ ลิปตัน แมงโก้ สูญพันธ์ ไปจากชั้นวางในห้างแล้ว ใช่ไหมครับ

ตอนนี้ ไทยน้ำทิพย์ เขาก็ทำชาเขียวแล้ว เมื่อไหร่ จะเห็น ชาเขียวจากค่าย SSC บ้างหนอ ราคาหุ้นจะได้พุ่งๆ สักที
oo

โพสต์ที่ 9

กินน้อยลงมากครับ ไม่มีแบรนด์โรยอลตี้ด้วย บางทีก็ไปกินยี่ห้ออื่นขวดสีแดงๆ อร่อยดี แต่ผมว่าถ้าเกิดคุณตันไปแจก 30 ล้านที่ลาว หรือประเทศเพื่อนบ้านก็น่าจะปลุกตลาดขึ้นมาได้อีกนะครับ ส่วนตัวก็ชอบร้านอาหารโออิชิ Express คิดว่ากินได้คุ้มมาก ส่วน โออิชิ แกรนด์ ที่ Discovery รู้สึกแพงไปนิด แต่วันที่ผมลองไปกิน ก็คนแน่นเอี๊ยดครับ

โพสต์ที่ 10

SSC ก็เคยทำชาเขียวนะ ผมคุ้นๆว่าชื่อ Lipton Green Wave แล้วก็แป๊ก
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 11

ยังกินเกือบทุกวันอยู่ครับรุ่นกล่อง วันละกล่อง
สงสัยมีเวรมีกรรมต้องใช้หนี้คุณตันครับ เพราะได้ของเขามามาก :lovl:
พูดเล่นครับ  :mrgreen:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
man

โพสต์ที่ 12

ไม่เคยซื้อกินเองเลยอ่ะ
กินฟรีแต่ที่คนอื่นซื้อให้
ขอบอกตามตรงรสชาติสู้ชงกินเองไม่ได้
อูหลงก้านอ่อนจากภาคเหนือของเรา
ส่งออกปีละมหาศาล ถูกมาก
คนไปเมืองนอกซื้อกลับมา แพงโคตร
ลองดู จะติดใจ
แต่ขอชมคุณ ตัน เก่งมาก นับถือ

โพสต์ที่ 13

ผมว่าคุณ pong ถามผิดที่ซะแล้ว เท่าที่ดูมา web นี้หาคนชอบกินชาเขียวแบบขวดยากส์

ผมก็ไม่ค่อยได้กินชาเขียวแล้วนะ แต่กินอาหารในเครือบ่อยสุดๆ ดันไปได้บัตรสมาชิกแบบ gold มาตอน Annual Meeting -_-' รวมๆตังค์ที่เสียไปน่าจะมากกว่ากินชาเขียววันละขวดซะอีก -_-'
stp

โพสต์ที่ 14

ขอบอกตามตรงรสชาติสู้ชงกินเองไม่ได้
อูหลงก้านอ่อนจากภาคเหนือของเรา
ส่งออกปีละมหาศาล ถูกมาก
คนไปเมืองนอกซื้อกลับมา แพงโคตร
ลองดู จะติดใจ
หลายปีก่อนเคยซื้อที่แม่สลองแต่เป็นอูหลงนำเข้าจากไต้หวันขีดละประมาณพันกว่า
แต่หอมมากๆ ใบชาเขาคั่วแบบเป็นม้วนกลมๆ
ส่วนใบชาเบอร์ 12 ที่ปลูกที่นั่นอยู่ผมว่าสู้ไม่ได้

ไม่ได้ไปนานแล้วสงสัยเขาคงเริ่มเอาอูหลงมาลงปลูกเยอะขึ้น
ช่วงพฤษภาที่ผ่านมาไปงาน THAIFEX ที่ IMPACT มีมาขายด้วยมาจากแม่สลอง
หอมดีมากเหมือนกันแต่เขาคั่วไปชายังไม่สวยเท่าไหร่ ซื้อมาลอง 1 ถุงใช้ได้เลยเสียดายไม่ได้ซื้อเยอะกว่านี้

พี่แมนไม่ทราบหาซื้อที่ไหนได้มั่งครับนี่

ส่วนชาญี่ปุ่นผมว่าชงจากใบชาร้อนอร่อยกว่าครับ
ที่ใส่เป็นขวดมันหวาน
ที่ได้กินก็เพราะแม่บ้านซื้อมาแล้วไม่ยอมกิน เรามันปลาเทศบาลก็เลยทานเสียเรียบขนาดว่าไม่ชอบนะเนี่ย
5555

:mrgreen:  :mrgreen:  :mrgreen:  :mrgreen:  :mrgreen:
121

โพสต์ที่ 15

ผมกินแต่น้ำเปล่า...พวกนี้ไม่ได้แอ้มหรอก :lovl:
ล็อคหัวข้อ