metco ไปซะแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
oo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 1

ราคาพุ่งไม่ยอมหยุดเลยครับ ผมขายหุ้นอีกตัวกะซื้อเพิ่ม พอจะซื้อปุ๊ป ราคาก็ไปเลย ตังค์ไม่พอ มันจะลงกลับมาพักฐานบ้างไม๊ครับเนี่ย  พี่ CK
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

Post no. 2

T___T

ขายไป 246 ครับ น่าเจ๊บใจ๋มาก ทั้งๆ ที่คาดไว้ว่าน่าซื้อมากแถวๆ 210 - 222
แต่ฟังคนอื่นเยอะไปครับ ไม่เห็นมีใครพอสสิตีบกับเราเลย พูดแต่ว่า เด้ง
ตามเทคนิก กราฟเสียไปหลายปี เราก็ใจสั่นหวั่นไหวไปด้วย

วันนี้เจ็บใจมาก เลยซื้อที่ 270 ราคาปิดซะเลย เผื่อพรุ่งนี้มันจะลงไป 250 ใหม่

แต่ ดูกลุ่มอิเล็กโทรนิกส์ขึ้นแรงแบบนี้ อุตสาหกรรมสดใสแบบนี้ ผมประเมิน
กำไรปีนี้ของหลายๆ รายดูแล้ว ตอนนี้ METCO ก็ยังถูกกว่าตัวอื่นเยอะ

ไตรมาสสุดท้ายน่าจะกำไรประมาณ 17 - 20 บาทได้นะ รวมทั้งปีอาจจะแถวๆ
46 - 50 บาททีเดียว ปันผลน่าจะได้สัก 15.50 บาท

เป็นหุ้นตัวเดียวที่เล่นแล้วไม่เคยขาดทุนแท้ๆ ดันเชื่อคนอื่นมากกว่าตัวเอง
:lovl:
ภาพประจำตัวสมาชิก
oo

Post no. 3

ผมสนใจตัวนี้ก็ตามอ่านจากท่านพี่ Ck อ่ะครับ ราคาหนีเร็วจนตังค์ไม่พอ เห็นขึ้นก็ดีใจ แต่ก็อยากให้ลง เผื่อจะได้เก็บเพิ่ม
buglife

Post no. 4

ผมก็ขายไปแล้ว 258 ฮือๆ นึกว่าจะกลับมาแถว 224-230 อีก รู้งี้ขายอีกตัวไปดีกว่า
adi

Post no. 5

ราคาตอนนี้ก็ยังรู้สึกว่าถูกอยู่ดี
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
adi

Post no. 6

ตัวนี้เป็นตัวที่ผมค่อนข้างมั่นใจ เพราะเป็นตัวเดียวที่ทำ valuation กับมือ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

Post no. 7

ราคาตอนนี้ก็ยังรู้สึกว่าถูกอยู่ดี
ไม่ถูกเท่าไหร่ครับ :lovl: ขอต่ำกว่า 250 ครับ
JoJotaro

Post no. 8

ยังไม่ได้ขายเลยครับ เคยซื้อเพิ่มแถวๆ 240 1 ครั้งครับ
to be the best professional golfer.
buglife

Post no. 9

CK เขียน: ไม่ถูกเท่าไหร่ครับ :lovl: ขอต่ำกว่า 250 ครับ
ช่าย  :mrgreen: จงลงๆๆๆ งบน้อย เล่นได้แค่นี้แหละ ต้องใช้ไสยศาสตร์  :lovl:
adi

Post no. 10

CK เขียน: ไม่ถูกเท่าไหร่ครับ :lovl: ขอต่ำกว่า 250 ครับ
ก็แล้วแต่จะคิดครับ
ล็อคหัวข้อ