เราสามารถกู้เงินมาซื้อกองทุนอสังหาได้มั๊ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 23

เราสามารถกู้เงินมาซื้อกองทุนอสังหาได้มั๊ยครับ

โพสต์ที่ 1

ยกตัวอย่าง กองทุนอสังหาของบริษัทแห่งหนึ่ง ที่จะเปิดจองใกล้ๆนี้ ผลตอบแทนก่อนหักภาษี ณ ที่จ่าย ได้ประมาณ 7% ลักษณะคือกองทุนจะซื้อสินทรัพย์มาจากสิริและให้ siri ทำสัญญาเช่าเป็นเวลา 5 ปี
It's earnings that count
Viewtiful Investor
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เคยลองดูแล้วครับ เจอดอกกู้ประมาณ ~7-9% แถมต้องมีที่ดินไว้ค้ำประกันเงินกู้ต่างหาก

ถ้าเรากู้มาซื้ออสังหาเพื่อปล่อยเช่า จะได้ดอกเป็น MLR-- แต่กู้มาซื้อกองทุนเค้ามองว่าเป็นการกู้มาทำธุรกิจอ่ะ ดอกเลยแพงกว่า -_-'
I do not sleep. I dream.
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 3

Viewtiful Investor เขียน:เคยลองดูแล้วครับ เจอดอกกู้ประมาณ ~7-9% แถมต้องมีที่ดินไว้ค้ำประกันเงินกู้ต่างหาก

ถ้าเรากู้มาซื้ออสังหาเพื่อปล่อยเช่า จะได้ดอกเป็น MLR-- แต่กู้มาซื้อกองทุนเค้ามองว่าเป็นการกู้มาทำธุรกิจอ่ะ ดอกเลยแพงกว่า -_-'
ขอบคุณครับ ลองแล้วไม่ได้เหมือนกันครับ :)
It's earnings that count
ล็อคหัวข้อ