พรุ่งนี้ไปประชุม ticon ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 1

ใครจะไปบ้างครับ ยกมือกันหน่อย
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 2

ชวนคุณมนไปด้วย

ขวัญใจ  ไทยค่อน
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

คิดว่าไปครับ เดินไปเท่านั้นเอง :mrgreen:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
setmaker
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ใครไปมาแล้ว บ้างครับ??
เป็นไงมั่งครับ
โหงวเฮ้งผู้บริหาร?
ทิศทางของ logistic park?
ขอบคุณครับ

:mrgreen:
sunrise

โพสต์ที่ 5

เรียบร้อยครับ

ผู้บริหารนี่คงไม่ต้องห่วงมากครับ
คุณไวเชงควนก็เพิ่งซื้อ ตัวหุ้นเพิ่ม

logistic park ก็จะทำเป็น warehouse ครับ ตอนนี้ทาง ticon พยายามหา หุ้นส่วนเพื่อมาทำ marketing ให้ มากกว่าครับ

แล้วก็ไม่ได้มีแพลนว่าจะทำ logistic เอง ซึ่งผมมองว่าค่อนข้างดี เพราะว่าการทำ logistic ต้องการความรู้พอสมควรถึงจะจัดการ operation cost ได้ครับ

แล้วก็มีเรื่องการขยายขนาดของกองทุน tfund น่าจะประมาณ ต้นปีหน้าครับ
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
iscssn

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณครับ
peaceful

โพสต์ที่ 7

คุณไวเชงควน มีการซื้อเพิ่มอีกเหรอคะ  ในเดือนนี้ ยังไม่มีการแจ้งมาเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 8

Source - Listed Company News (Th/Eng)

Monday, August 15, 2005  20:01
21580 XFF XTHAI XECON XCORP XFINSEC ZSTOCK XESTATE XCONSTR TICON PROP PROPCON V%EXCHL P%SIMS

ที่ LT.F 167/2005
วันที่ 15 สิงหาคม 2548

เรื่อง      แจ้งมติการประชุมวิสามัญผู้ถือหุ้นครั้งที่ 1/2548
เรียน      กรรมการและผู้จัดการ
     ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

ตามที่บริษัท ไทคอน อินดัสเทรียล คอนเน็คชั่น จำกัด (มหาชน)
ได้จัดให้มีการประชุมวิสามัญผู้ถือหุ้นครั้งที่ 1/2548 ขึ้นในวันที่ 15 สิงหาคม 2548 นั้น
บริษัทใคร่ขอแจ้งมติของที่ประชุมดังนี้

1.รับรองรายงานการประชุมสามัญผู้ถือหุ้นประจำปี 2548

2.รับทราบผลการดำเนินงานของบริษัทสำหรับงวดสิ้นสุด 30 มิถุนายน 2548

3.อนุมัติการเปลี่ยนแปลงรูปแบบของใบสำคัญแสดงสิทธิเพื่อซื้อหุ้นสามัญที่ออกให้แก่กรรมการ
และพนักงานที่ได้รับคัดเลือกเมื่อวันที่ 3 สิงหาคม 2547 โดยการยกเลิกใบสำคัญแสดงสิทธิชุดดังกล่าว
และออกใบสำคัญแสดงสิทธิชุดใหม่แทน
โดยมีรายละเอียดที่สำคัญเกี่ยวกับใบสำคัญแสดงสิทธิชุดใหม่ ดังนี้

ประเภท      ใบสำคัญแสดงสิทธิที่จะซื้อหุ้นสามัญ ชนิดระบุชื่อผู้ถือ และสามารถโอนเปลี่ยนมือได้
จำนวน      25,618,000 หน่วย
วิธีการจัดสรร   จัดสรรโดยตรงให้แก่กรรมการและพนักงานที่ได้รับคัดเลือก
ราคาเสนอขาย      ไม่คิดมูลค่า
อายุใบสำคัญแสดงสิทธิ      4 ปี นับจากวันที่ออกใบสำคัญแสดงสิทธิ
อัตราการใช้สิทธิ      ใบสำคัญแสดงสิทธิ 1 หน่วยซื้อหุ้นสามัญได้ 1.00952 หุ้น
ราคาการใช้สิทธิ      8.965 บาทต่อหุ้น
วันที่ใช้สิทธิ      วันทำการสุดท้ายของเดือนมีนาคม มิถุนายน กันยายน และ ธันวาคม
ตลาดรอง      ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

โดยนายชาลี โสภณพนิช (ประธานกรรมการ) และ นายไว เชง ควน (กรรมการผู้จัดการ)
ได้รับอนุมัติการจัดสรรใบสำคัญแสดงสิทธิร้อยละ 15.013 และ ร้อยละ 19.986 ตามลำดับ
ซึ่งเป็นการจัดสรรเกินกว่าร้อยละ 5 ของใบสำคัญแสดงสิทธิที่ออกให้แก่กรรมการและพนักงาน

4.อนุมัติการนำหุ้นสามัญจำนวน 25,861,883 หุ้นที่สำรองไว้เพื่อรองรับการใช้สิทธิ
ของใบสำคัญแสดงสิทธิเพื่อซื้อหุ้นสามัญที่ออกให้แก่กรรมการและพนักงานชุดเดิม
มาเป็นหุ้นสามัญรองรับการใช้สิทธิของใบสำคัญแสดงสิทธิที่ออกชุดใหม่

5.ไม่อนุมัติการออกหุ้นกู้ตามที่ผู้ถือหุ้นซึ่งถือหุ้นรวมกัน 180,085,892 หุ้น
(ร้อยละ 33.52 ของจำนวนหุ้นที่จำหน่ายได้แล้วทั้งหมด) ได้เสนอให้ที่ประชุมพิจารณา

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ขอแสดงความนับถือ

(นางสาวลลิตพันธุ์ พิริยะพันธุ์)
เลขานุการบริษัท

ทำไมถึงไม่อนุมัติหรือครับ  :?:
Impossible is Nothing
sittc

โพสต์ที่ 9

เป็นวาระ เพิ่มเติม
และต้องใช้เสียง 75%
ดังนั้น
บรรดา สถาบันที่ถือหุ้นอยู่และมอบอำนาจมา
ผู้รับมอบก็ไม่สามารถลงคะแนนได้ในวาระเพิ่มนี้

คงเป็นวาระในรอบหน้า ครับ
และคงผ่านตามระเบียบ
sunrise

โพสต์ที่ 10

[quote="peaceful"]คุณไวเชงควน มีการซื้อเพิ่มอีกเหรอคะ
yoyo

โพสต์ที่ 11

คุณ sunrise กับคุณ sittc คนไหนเหรอครับ
วันนี้ผมก็ไปครับ
ประเด็นวันนี้ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงกับแผนเดิมของบริษัทไว้เท่าไหร่
- logistic park ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มดำเนินการ ที่ดินก็ยังไม่ได้โอนครับ แต่ว่าพร้อมที่จะสร้างแล้ว วันนี้ผมได้คุณกับตากล้องที่มาถ่ายในงาน เค้าเป็นสถาปนิกของ ticon เค้าบอกว่าที่ดินที่ซื้อมานั้นมีการออกแบบ plan และตัว warehouse ไว้เรียบร้อยแล้ว เหลือแค่รอโอนเสร็จก็ลุยได้เลย
- บริษัทมีการขออนุมัติให้สามารถออกหุ้นกู้ได้ไม่เกิน 2000 ล้านบาท ทั้งนี้บริษัทยังไม่มีแผนในการออกหุ้นกู้อย่างชัดเจน เพียงแต่ขอไว้ล่วงหน้าเพื่อเพิ่ม flexibility ให้กับกระแสเงินสด และบอกว่าถ้าจะออกก็เพื่อ refinance หนี้เก่า แต่ว่าวาระนี้ยังไม่ได้รับอนุมัติตามที่ข้างต้นคุณ sittc ได้บอกไว้แล้ว
- ตอนนี้กำลังแบ่งโฉนด อยู่เพื่อที่จะดำเนินการขยายขนาดกองทุนให้ครบ 4000 ล้านบาทหรือ $100ล้าน ตามที่ตั้งใจไว้ เพื่อที่จะดึงดูดนักลงทุนต่างชาติส่วนใหญ่ทั่วไปซึ่งมี lowest limit ลงทุนในกองทุนที่ $100ล้าน
- demand การเช่าโรงงานยังไม่ถึงจุดอิ่มตัว ยังขยายตัวอยู่เรื่อยๆ
- ที่ดินที่ ticon ซื้อมา 400 ไร่ ไร่ละ 2.5ล้านนั้น ที่ดินที่ติดกันใกล้ๆมีประกาศของ cb richard ประกาศขายอยู่ประมาณ 12ล้านต่อไร่ และที่แถวๆนั้นอยู่ที่ราคา 10 ล่านต่อไร่ (ข้อมูลส่วนนี้ไม่ได้มาจากคุณแมททิว แต่มาจากคุณ IH แห่ง greenbull ครับ ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ)
- เมื่อปลายปีที่แล้วมีโรงงานอยู่ประมาณ 140 โรงในช่วงครึ่งปีแรกมีการสร้างเพิ่มเรื่อยๆ ปัจจุบันมีอยู่ 142 โรง (หักจากที่ขายเข้า TFUND ไปแล้ว 39 โรง) โรงงานที่ขายไปก็สร้างคืนครบหมดแล้ว แถมยังเหลือเวลาสร้างเพิ่มอีกช่วงครึ่งปีหลัง
8)  8)  8)
มีอะไรช่วยกันเสริมด้วยครับ .. ผมจำได้เท่านี้แหละครับ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
กร

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณครับ
sunrise

โพสต์ที่ 13

yoyo เขียน:คุณ sunrise กับคุณ sittc คนไหนเหรอครับ
วันนี้ผมก็ไปครับ
คนที่นั่งข้างๆ วิศวกรโยธารุ่น 39 ไงครับ  :lol:
yoyo

โพสต์ที่ 14

sunrise เขียน:
คนที่นั่งข้างๆ วิศวกรโยธารุ่น 39 ไงครับ
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 15

TICON จะออกหุ้นกู้วงเงินไม่เกิน 2,000 ลบ. ใช้ขยายธุรกิจ-Refinance หนี้
Source - IQ Biz (Th)

Wednesday, August 17, 2005  08:57
20050 XTHAI XECON XCORP XFINSEC ZSTOCK TICON PROP PROPCON V%WIREL P%IQ

นางสาวลลิตพันธุ์ พิริยะพันธุ์ เลขานุการคณะกรรมการ บมจ.ไทคอน อินดัสเทรียล คอนเน็คชั่น (TICON) เปิดเผยว่า ที่ประชุมคณะกรรมการบริษัท ครั้งที่ 8/2548 ในวันที่ 16 สิงหาคม 2548 อนุมัติการออกและเสนอขายหุ้นกู้ (ซึ่งรวมถึงหุ้นกู้อนุพันธ์) มูลค่ารวมของหุ้นที่ออกในแต่ละครั้ง หรือหลาย ๆ ครั้ง ไม่เกิน 2,000 ล้านบาท อายุ ไม่เกิน 10 ปี อัตราดอกเบี้ยขึ้นอยู่กับสภาวะตลาดในขณะที่ออกและเสนอขายหุ้นกู้ เพื่อใช้ในการดำเนินธุรกิจและขยายธุรกิจของบริษัท และเพื่อ Refinance หนี้บางส่วนของบริษัท
         พร้อมเรียกประชุมวิสามัญผู้ถือหุ้นครั้งที่ 2/2548 ในวันที่ 20 กันยายน 2548 เวลา 14.30 น. ณ ห้องแกรนด์ฮอลล์ บางกอกคลับ ชั้น 28 อาคารสาธรซิตี้ทาวเวอร์ โดยกำหนดระยะเวลาการปิดสมุดทะเบียนพักการโอนหุ้นเพื่อสิทธิในการเข้าร่วมประชุมวิสามัญผู้ถือหุ้นครั้งที่  2/2548 ตั้งแต่เวลา 12.00 น. ของวันที่  30 สิงหาคม 2548 จนกระทั่งเสร็จสิ้นการประชุม
Impossible is Nothing
ล็อคหัวข้อ