ธุรกิจในอนาคตที่น่าจะสดใสอีก 5 ปีข้างหน้า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ch_army
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

ธุรกิจในอนาคตที่น่าจะสดใสอีก 5 ปีข้างหน้า

โพสต์ที่ 1

คิดว่าน่าจะเป็นแนวไหนครับ แล้วน่าจะเป็นปัจจัยใดที่สนับสนุนอะครับ

ผมมองไม่ออกอะครับ แต่หากอีก 10-20 ปีก็ธุรกิจสุขภาพในไทยคงไกลมากเพราะว่า คนวัยหุน่มสาว วัยทำงานตอนนี้เป็นกลุ่มใหญ่ของประเทศอีก10-20ปีคงเป็นคนวัยเกษียณ วัยทอง วัยชแร กันหมดแล้วนะครับ (ดูมาจาก สำมะโนประชากรอะครับ)
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ธุรกิจรับเลี้ยงเด็กน่าจะรุ่ง
ch_army

โพสต์ที่ 3

สอนจีบสาวไม่ต้องมั้งครับ สาวจีบหนุ่มดีกว่าเพราะแนวโน้ม ผู้ชายน้อยกว่านะครับ โดยเฉพาะกลุ่มที่มีการศึกษาดี(มีโอกาสในสังคม) และสอนผู้หญิงระวังภัยสังคม ผมว่าอุปกรณืแบบเครื่องชอตไฟฟ้ามีโอกาสรุ่งไหมเอ่ย ผมยังอยากซื้อให้น้องสาวเลยครับ

รับเลี้ยงเด็กน่าสนใจๆจริงๆเพราะครอบครัวจะเล็กๆลงๆ ไม่มีเวลาเลี้ยงลูกแล้วสินค้าอะไรจะมาแรงอะครับผมเห็นจากกระแสชาเขียวแล้วพวก เกี่ยวกับสุขภาพน่าจะดีนะ แล้วก็การตรวจสุขภาพด้วย
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
hot

โพสต์ที่ 4

ผมว่าสมัยนี้การจีบสาวต่างจากสมัยผมจัง

สมัยผม  การจีบสาวดูเหมือนต้องการความตั้งใจและมุ่งมั่นในความรักมากมาก

แต่ปัจจุบัน เหมือนการ  จีบสาวจะเน้นไปเรื่องอื่นมากกว่า

การสอนจีบสาว  น่าจะรุ่งเพราะสาวสาว  คงระวังการจีบของหนุ่มหนุ่มมากขึ้น
เพราะจะรู้ได้อย่างไรว่า เขาจีบเพราะรักหรือ........

จึงจำเป็นต้องสร้างเกราะป้องกัน ทำให้หนุ่มที่มีหัวใจรักเขาข้างเดียวทั้งหลาย
หมดหวัง  

การสอนหนุ่ม ให้รู้วิธี ไขกุญแจหัวใจของเธอที่หวังเป็นคู่แท้ มากกว่าคู่นอน

น่าจะได้ผลนะ   เพราะไม่ไช่หนุ่มทุกคนจะเข้าถึงเธอได้นะ

ชีวิตคนทำงาน จะมากขึ้น แต่มีลูก เป็นเรื่องขาดไม่ได้เมื่อแต่งงานกัน

แต่การเลี้ยงดูลูก วัยอ่อน หรือวัยรุ่นในช่วงหาเงินเข้าบ้าน  บางครั้งต้อง
การคนที่เข้าใจมากขึ้น และสะดวก

บางทีตามรถไฟฟ้าอาจมีที่รับฝากเลี้ยงเด็กอ่อนก็ได้นะคับ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 5

เครื่องดื่มอาหารก็คงโตได้เรื่อยๆ
หลังจากสาวจีบหนุ่ม  หนุ่มหลอกล่อสาวไปทานอาหาร
แต่ทำประกันรถไว้หน่อย
เกิดทำอะไรคุณผู้ชายไม่ได้

สาวๆจะหันมาทุบรถแทน :mrgreen:
worapong

คุณ hot รับเลี้ยงจนถึง 18 ปีก็พอครับ

โพสต์ที่ 6

หลังจากนั้นผมช่วยเลี้ยงต่อให้เองครับ :twisted:  :twisted:  :twisted:
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 7

พวกโรงบานศัลยกรรมเสริมความงาม น่าจะรุ่งต่อไป
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
ล็อคหัวข้อ