เป็นตัวแทนในการสั่งซื้อหนังสือ Thailand Company Handbook

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ

เห็นด้วยหรือไม่

เห็นด้วย
24
100%
ไม่เห็นด้วย
0
ไม่โหวต

โหวตทั้งหมด: 24

genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

เป็นตัวแทนในการสั่งซื้อหนังสือ Thailand Company Handbook

โพสต์ที่ 1

ขณะนี้กระผมและทีมงานได้หารือกันว่าจะทำอย่างไรเพื่อให้เว็บนี้เป็นประโยชน์สูงสุดแก่ผู้เข้าชม เลยมีความคิดที่จะเป็นตัวแทนที่จะสั่งซื้อหนังสือเพื่อเวลาเรารวมกลุ่มกันและสั่งซื้อในจำนวนมากสามารถได้ราคาพิเศษได้ โดยในเบื้องต้นได้ปรึกษากันว่าน่าจะเริ่มจากหนังสือ Thailand Company Handbook ของBrooker Group ซึ่งเป็นหนังสือที่ให้ข้อมูลพื้นฐานของหุ้นต่างๆตั้งแต่ปี 1998-2002 ซึ่งปัจจุบันที่ห้องสมุดตลท จัดจำหน่ายอยู่ในราคา 750 บาท ซึ่งกระผมและทีมงานเชื่อว่าหากเรารวมกันและสั่งซื้อในจำนวนมากน่าจะได้ราคาที่ต่ำกว่ามาก ซึ่งในทั้งนี้กระผมและทีมงานจะอาสาเป็นตัวแทนให้โดยอาจจะขอส่วนต่างบางส่วนเป็นกำไรเพื่อที่จะนำไปใช้ในการพัฒนาเว็บไซต์ต่อไป จึงอยากรบกวนสอบถามดูก่อนว่าเห็นด้วยหรือไม่ กระผมและทีมงานขอน้อมรับทุกความคิดเห็นครับ

รูปภาพ
นายสต็อก
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

รบกวนฝากซื้อราคาพิเศษให้สักชุดนะครับ... รายละเอียดชำระเงิน และ รับของ
เป็นยังไงบอกด้วยแล้วกัน

ผมมี คู่มือการลงทุน 2536 เล่ม 1- 4 ของสำนักพิมพ์ดอกเบี้ย ก็โบราณเหลือเกิน!!!....
บางบริษัทในนั้นก็ออกจากตลาดไปแล้ว.... :roll:
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 3

สนใจครับ :D
Nick

โพสต์ที่ 4

interesting. How will I get that?
ktp

โพสต์ที่ 5

ดีครับ
tanapong

โพสต์ที่ 6

เกือบลืมล็อคอินครับ......ยีนครับเห็นด้วยมากครับ......ผมจอง 1 เล่ม.....อ้อ...อย่าลืม Update ชื่อที่อยู่.....อละค่าจัดส่ง.......ขอบคุณครับ

tanapong
ลูกอิสาน2
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

:D ขอด้วยคนครับ.. :D
"การลงทุนคืออาหารที่อร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว"
Jim

โพสต์ที่ 8

Very interested in 1 book. Please e-mail details to me at [email protected]
snail

โพสต์ที่ 9

me too!! (participate).

i work until 9 pm everyday after the bookshop closes & they dont mail this book.(coz it's not published by SET)

do we plan to have a delivery?
genie

โพสต์ที่ 10

ผมได้orderหนังสือมาแล้วครับ ซึ่งผมจะขายให้กับสมาชิกทุกท่านในราคา 550บาท(จากราคาเต็ม 750บาท) ส่วนเรื่องการชำระเงินและการจัดส่งผมขอไปเช็คที่ไปรษณีย์อีกครั้งก่อนนะครับได้เรื่องแล้วผมจะสรุปอีกครั้งครับ

หมายเหตุ กำไรที่ได้จากการขายทั้งหมดนำไปใช้เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการพัฒนาเว็บไซต์
snail

โพสต์ที่ 11

thanks, mr genie. i'm waiting for your next reply.
pls tell how to purchase, via post-thananutt or bank pay-in account.
asada

โพสต์ที่ 12

เห็นด้วยมากๆ :lol:
นาย อนุสรณ์ สวัสดี

โพสต์ที่ 13

ไม่ทราบว่า 550 รวมค่าไปรษณีย์หรือยังครับ
ถ้ารวมแล้ว ผมเอาหนึ่งชุดครับ

เรื่องการชำระเงิน ถ้าคุณ genie
บอกเบอร์บัญชีธนาคาร กับชื่อบัญชี ประเภท สาขา
แล้วผู้ที่ต้องการหนังสือก็โอนเข้าบัญชีไป
แล้วผู้โอนบอกวัน เวลาที่โอนให้คุณ genie ทางอีเมล์
คุณ genie ก็เอาสมุดบัญชีไปปรับ ก็จะทราบว่าเวลาไหนวันไหน
มีคนโอนเงินมาบ้าง ถ้าตรงกัน ก็ส่งหนังสือมาทางไปรษณีย์ดีไหมครับ
คงจะไม่มีใครโอนเงินเข้ามาพร้อมกันครับ โอกาสน้อยมาก

แสดงความเห็นด้วยคน
อนุสรณ์
นาย อนุสรณ์ สวัสดี

โพสต์ที่ 14

อีเมล์ของผม [email protected] ครับ
PP

โพสต์ที่ 15

gennie เขียน: "....ผมได้orderหนังสือมาแล้วครับ ซึ่งผมจะขายให้กับสมาชิกทุกท่านในราคา 550บาท(จากราคาเต็ม 750บาท) ส่วนเรื่องการชำระเงินและการจัดส่งผมขอไปเช็คที่ไปรษณีย์อีกครั้งก่อนนะครับได้เรื่องแล้วผมจะสรุปอีกครั้งครับ

หมายเหตุ กำไรที่ได้จากการขายทั้งหมดนำไปใช้เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการพัฒนาเว็บไซต์
"
ผมร่วมด้วยคนครับ กรุณาแจ้งให้ผมทราบทาง [email protected]

PP
PS: คุณ gennie น่าจะสั่งหนังสืออื่นๆเกี่ยวกับ value investment จากต่างประเทศเป็น lot ใหญ่ๆตามจำนวนที่สมาชิกต้องการ เช่น จากamazon.com ราคาน่าจะถูกกว่า แล้วบวกกำไรไว้เป็นทุนสำหรับพัฒนาปรับปรุง TVI ให้ดียิ่งๆขึ้นๆไปอีก นะครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 16

ขอจอง ด้วยครับ ชุดนึงไม่ทราบว่าจะต้องสั่ง ยังไง ครับ พี่ mail มาบอกที่ [email protected] ด้วยนะครับ ขอบคุณ คร้าบบบ
จอม
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 17

ผมขอด้วยครับ รบกวนบอกวิธีจองในกระทู้ด้วยนะครับ
ioport

โพสต์ที่ 18

ผมซื้อ 1 ชุดครับ

:o
Banchap

โพสต์ที่ 19

ผมขอซื้อ 1 ชุดครับ :)
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 20

ค่าจัดส่ง ธรรมดาประมาณ 20 บาทอะครับ
ถ้าเป็นพกง คงเพิ่มอีกเป็นร้อย แล้วก็มันยุ่งยากเรื่องการไปขึ้นเงินครับ

ความเห็นของผมคือ ส่งทางพกงไม่ได้ครับ
แต่ถ้าส่งทางไปรษณีย์ให้หาวิธีการชำระเงินด้วย
milkshaq

โพสต์ที่ 21

ขอด้วยคนครับ ยังไงบอกวิธีชำระเงินด้วยนะครับ ผมว่าโอนเข้าบัญชีธนาคารก็ดีนะครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 22

ขอซื้อด้วยค่ะ รบกวนส่งรายละเอียดการชำระเงินมาที่
[email protected]
ขอบคุณค่ะ
ล็อคหัวข้อ