กำไรไตรมาส 2 มีตัวไหนเด่นกว่า สผ. มั้ยครับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Stock Broker
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

กำไรไตรมาส 2 มีตัวไหนเด่นกว่า สผ. มั้ยครับ?

โพสต์ที่ 1

มีใครเจอบ้างมั้ยครับ ที่ประกาศออกมาเด่นกว่า สผ.?
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

เอาแบบ QoQ หรือ YoY ครับ :?:
Impossible is Nothing

โพสต์ที่ 3

แบบไหนก็ได้ครับ แต่ต้องสะท้อนถึงธรรมชาติของธุรกิจด้วยนะ เช่น ถ้าเป็นธุรกิจเกษตรมีฤดูกาลเก็บเกี่ยวก็วัดแบบ YoY แต่ถ้าเป็นธุรกิจทั่วไป ก็วัดแบบ QoQ (หรือจะดู YoY ประกอบด้วยก็ได้)
woody

โพสต์ที่ 4

ส่ง SNC เข้าประกวดครับ ...... ในสาขา YoYครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 5

ถ้าในแง่ของจำนวนเงินที่ได้กำไร คงยากครับ แต่ถ้าเป็นแค่กำไรต่อหุ้น
น่าจะหาไม่ยาก

โพสต์ที่ 6

CK เขียน:ถ้าในแง่ของจำนวนเงินที่ได้กำไร คงยากครับ แต่ถ้าเป็นแค่กำไรต่อหุ้น
น่าจะหาไม่ยาก
เอาเป็น EPS Growth สิครับ

มีเจอตัวไหนบ้างครับ?
woody

โพสต์ที่ 7

SNC ครับงวดสามเดือนไตรมาสสอง

กำไรต่อหุ้นขั้นพื้นฐาน 4 บาท บาท
กำไรสุทธิสำหรับงวด 0.18 0.10

80% โดยประมาณ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 8

ถ้า YoY BFIT ชนะกระจุยครับ

จาก 6.9 ลบ. ไตรมาส 2 ปีที่แล้ว มาเป็น 66 ลบ. ปีนี้

โตกว่า 900%
woody

โพสต์ที่ 9

อืม เยอะแฮะว่าแต่ bfit โตได้เพราะอะไรครับพี่ ck
ภาพประจำตัวสมาชิก
tummeng
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 10

cpf พอจะมีสิทธิ์ไหมเอ่ย
Price is what you pay. Value is what you get...
Heroine

โพสต์ที่ 11

อย่างที่คุณ CK ว่าแหละค่ะ ถ้าในแง่จำนวนเงินที่กำไรคงหายาก แต่ในแง่ EPS และ EPS growth ไม่น่าจะหายาก ขอส่งหุ้นในหมวดเดียวกันละกันค่ะ BCP เป็นไงคะทั้ง qoq และ yoy :B
โลกมายา...ดินแดนที่ต้องใส่หน้ากากคุยกัน
เหนื่อยค่ะ! อยากหยุดพักการแสดงสิ่งที่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเอง

ล้มหาย ..ยังไม่ตายจาก

โพสต์ที่ 12

เจอแล้ว โต 225%YoY, 262.5%QoQ!!

สรุปผลการดำเนินงานของบจ.และรวมของบริษัทย่อยไตรมาสที่2(F45-3)
                   บริษัท ชินแซทเทลไลท์ จำกัด (มหาชน)

สอบทาน
                                                       สิ้นสุดวันที่  30 มิถุนายน
                                                            (หน่วย : พันบาท)
                                     ไตรมาสที่ 2         งวด 6 เดือน
            ปี                    2548        2547        2548        2547

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ              582,355    248,876     783,371     439,383
 กำไร (ขาดทุน) สุทธิต่อหุ้น (บาท)       0.63       0.28        0.87        0.50
Minesweeper

โพสต์ที่ 13

sattel เขามีอะไรเป็นพิเศษหรือครับ รบกวนผู้รู้วานบอกหน่อย
ดาวเทียมใหม่ก็ยังไม่ได้ใช้เลยนี่
ล็อคหัวข้อ