ออกข่าวอีกแล้ว: สาวดื่มชาเขียวโออิชิ ตะลึง!พบเชื้อราลอยอยู่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

ออกข่าวอีกแล้ว: สาวดื่มชาเขียวโออิชิ ตะลึง!พบเชื้อราลอยอยู่

โพสต์ที่ 1

สาววัย 25 วิ่งโร่แจ้งความกับตำรวจ หลังดื่มชาเขียวโออิชิแล้ว พบวุ้นคล้ายเชื้อราอยู่ภายในขวด เผยพยายามโทรศัพท์สอบถามที่บริษัทโออิชิแต่ไม่มีคนรับ กลัวอันตรายจึงมาแจ้งความไว้เป็นหลักฐาน

เมื่อเวลา 23.40 น. วานนี้(28 ก.ค.) น.ส.ชุตินันท์ วิลาวัลย์ อายุ 25 ปี อยู่บ้านเลขที่ 25 ถ.วัดโรมันอุทิศ ต.หน้าเมือง อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี เดินทางเข้าแจ้งความกับ ร.ต.ท.วรวัฒน์ ฤทธาพิพัฒน์ว่าพบเชื้อราในขวดเครื่องดื่มชาเขียว โออีชิ ที่ซึ้อมาโดย ได้นำขวดชาเขียวโออิชิ รสต้นตำรับ ซึ่งมีการเปิดดื่มไปแล้วเล็กน้อย มาให้เจ้าหน้าที่ดู ทั้งนี้ จากการส่องดูภายในพบมีวัตถุคล้ายวุ้น มีสีเขียวและขาว หลายชิ้นลอยบนอยู่ในน้ำชา สำหรับชาเขียวขวดดังกล่าวฉลากระบุวันหมดอายุ วันที่ 21 มิถุนายน 2549

น.ส.ชุตินันท์ ให้การว่าตนเพิ่งกลับมาจากประเทศสหรัฐอเมริกา โดยไปเรียนภาษาเพื่อเตรียมสอบ เข้าเรียนต่อปริญญาโท ที่มหาวิทยาลัยบรูคเฮฟเวน รัฐเท็กซัส ก่อนเกิดเหตุเดินทางมาหาเพื่อนที่กรุงเทพฯและจะไปสมัครสอบโทเฟล ในวันพรุ่งนี้(29) โดยพักอยู่ที่โรงแรมปริ๊นส์ตั้น พาร์ค สวีท ติดกับ สน.ดินแดง ทั้งนี้ เมื่อช่วงค่ำที่ผ่านมา ตนได้ไปหาเพื่อนที่หอพัก ก่อนกลับโรงแรมจึงแวะซื้อชาเขียวดังกล่าวที่ร้านไดโน มินิมาร์ท ในซอยแม่เนี้ยวแยก 3 ซ.ประชาสงเคราะห์ 21 แขวง-เขตดินแดง จำนวน 4 ขวด โดยเป็นรสต้นตำรับ 3 ขวดและรสข้าวญี่ปุ่นอีก 1ขวด

"ตอนนั้นไม่ได้สังเกตว่ามีความผิดปกติอะไร เมื่อกลับมาถึงห้องพัก ก็เปิดดื่มทันที แต่ก็ต้องตกใจเพราะรู้สึกเหมือนมีวุ้นมาติดคอ เมื่อส่องดูที่ก้นขวดก็พบว่ามีวุ้นคล้ายกับเป็นเชื้อรา ลอยอยู่ จึงปรึกษากับเพื่อนก่อนโทรศัพท์ ไปที่บริษัท โออิชิ ตามเบอร์โทรศัพท์ที่ติดอยู่ข้างขวด ซึ่งระบุว่าโทรได้ 24ช.ม. แต่ก็ไม่มีผู้รับสาย เพื่อนจึงโทรไปสอบถามหมอที่ รพ.พญาไท ซึ่งทางหมอบอกว่าเชื้อรามีหลายชนิดทั้งที่สามารถกินได้ และไม่สามารถกินได้ ซึ่งหากเป็นเชื้อราที่กินได้ก็ไม่เป็นอันตราย แต่ถ้าไม่แน่ใจกลัวจะเป็นอันตรายก็ให้มาแจ้งความเอาไว้ก่อน น.ส.ชุตินันท์ กล่าวและว่า การมาแจ้งความในครั้งนี้ไม่ต้องการเรียกร้องอะไร แต่เพราะกลัวว่าตนจะได้รับอันตราย และอยากให้ผู้ผลิตดูแลตรวจสอบให้ดีกว่านี้

www.manager.co.th
http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews ... 0000101250

ปล เจ้าจะลากเย้ยเหมือนเดิมไหมครับ
Viewtiful Investor
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

:vm: ช่วงนี้โดนบ่อยจัง สงสัยจะแช่งให้หุ้นลงมากไปหน่อย :vm:
I do not sleep. I dream.
ภาพประจำตัวสมาชิก
oo

โพสต์ที่ 3

ผมได้รับอีเมล์พร้อมภาพเรื่องนี้มาประมาณ อาทิตย์นึงแล้วนะครับ ก็เลยงงๆว่าเพิ่งมาแจ้งความหรือว่ายังไงกัน ตอนแรกก็เสียself เวลาซื้อโออิชิมาดื่มเหมือนกัน ต้องคอยแอบๆส่องดู แต่ตอนนี้ชักไม่แน่ใจแล้วว่าแกล้งกันรึเปล่า ทำไมข่าวออกช้าเป็นอาทิตย์แล้วบอกว่าเพิ่งเมื่อวานนี้ แต่ก็อยากรู้เหมือนกันว่าคุณตันจะทำยังไง คราวที่แล้วก็ทำ เซอร์ไพรส ทีนึงแล้วครับ จำได้ว่าเพื่อนคนนึงพอจะซื้อชาเขียวดื่มบอกไม่เอาโออิชิมีกรดเกลือ แต่พอแจกตังค์เท่านั้น ทุกคนลืมหมด ซื้อกันคนละขวดทั้งออฟฟิศเลย :lovl:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

คิดว่าวันนี้ OISHI ทำนิวไฮครับ 8)
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 5

..
Basic

โพสต์ที่ 6

ไม่ได้มีใครแกล้งโออิชิหรอกครับ เพื่อนผมก็เคยเจอมาแล้วตั้ง2ขวด ทางโออิชิก็รู้แต่ ....น่าผิดหวัง :cry:
booklover
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

ผมก้อถือตัวนี้อยู่นะครับแต่สังเกตุประมาณช่วง2เดือนที่ผ่านมาคนรอบๆตัว
ดื่มน้อยลงมากๆเลยครับแค่ที่ผ่านตาก้อน้องๆนักศึกษาเลิกกินกันไปเลยครับ
:( ต้องระวังเหมือนกันนะครับ
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

สิ่งได้มาผมว่า
ช่องทางการจำหน่ายซึ่งซื้อด้วยเงินไม่ได้เลยนะคับผมพูดแบบมั่วมั่วอย่าถือสาผมนะ
ioport

โพสต์ที่ 9

น่าแปลกนะครับ

ถ้าผมซื้อสินค้าที่มีปัญหา ปกติผมจะกลับไปยังร้านที่ซื้อมาเพื่อขอเปลี่ยนหรือคืนเงิน จะไม่ไปสถานีตำรวจ เว้นแต่ ติดต่อร้านที่ซื้อแล้วมีปัญหาเคลียร์กันไม่ได้จึงค่อยไป และยิ่งกินของที่คิดว่ามีพิษด้วยน่าจะไปหาหมอก่อน ให้ตรวจดูรักษาตัวก่อน

:?:
Zionism

โพสต์ที่ 10

ไม่ใช่พึ่งเกิดครับ
ผมเห็นแบบนี้มาหลายเดือนแล้ว

ดื่มชาเขียวแท้ๆชงเอง คุ้มกว่า หอมกว่า หลายนัก
ล็อคหัวข้อ