ซื้อกองทุน CPN Retail Property Fund หรือ หุ้น CPN ดีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Windy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ซื้อกองทุน CPN Retail Property Fund หรือ หุ้น CPN ดีครับ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ที่ บลจ ทหารไทยกำลังจะขาย กองทุน CPN Retail Property Fund (www.tmbam.com) ผมสงสัยว่าในฐานะนักลงทุน VI เราควรจะซื้อกองทุนนี้รึเปล่า หรือว่าควรจะซื้อหุ้น CPN ไปเลย ใครมีความเห็นอะไรบ้างครับ
beecool69

โพสต์ที่ 2

เท่าที่ผมทราบมา ทางกองทุนทหารไทยเค้าไปขอทำสัญญาเช่าพื้นที่ของ CPN มีระยะเวลาแน่นอน เท่ากับว่าทางกองทุนเป็นผู้จ่ายค่าเช่าให้ CPN อีกที ผมว่าทางกองทุนน่าจะรับภาระความเสี่ยงมากกว่านะ ลองสอบถามดูอีกที
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 3

ส่วนตัวผมว่า ถือหุ้น CPN ดีกว่านะ แต่ยังไม่ได้ศึกษาลึกๆนะครับ
Expecto Patronum!!!!!!
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

beecool69 เขียน:เท่าที่ผมทราบมา ทางกองทุนทหารไทยเค้าไปขอทำสัญญาเช่าพื้นที่ของ CPN มีระยะเวลาแน่นอน เท่ากับว่าทางกองทุนเป็นผู้จ่ายค่าเช่าให้ CPN อีกที ผมว่าทางกองทุนน่าจะรับภาระความเสี่ยงมากกว่านะ ลองสอบถามดูอีกที
ก็เท่ากับว่าเป็น leasehold หรือครับนี่ :?:
ล็อคหัวข้อ