พี่ๆชาวVI ใช้รถอะไรกันอยู่ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ปุย
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

พี่ๆชาวVI ใช้รถอะไรกันอยู่ครับ

โพสต์ที่ 1

น้ำมันแพงอย่างนี้

1. พี่ๆใช้รถอะไรกันอยู่ครับ
2. คิดจะเปลี่ยนรถ หรือเปล่า
3. พี่ๆใช้รถน้อยลง หรือไม่

ขอบคุณครับ :wink:
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 2

รถแท๊กซี่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
nano
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

1. 4ประตู โฟร์วีล
2. ไม่คิดเปลี่ยน
3. ทุกวันนี้ที่ใช้อยู่จักรยานครับ :D
Dr.T

โพสต์ที่ 4

1. โตโยต้า
2. ไม่
3. ใช่

บอกแล้ว ตอนนี้พยายามเอาน้ำมันสำรองที่พุง มาใช้ ไปไหนมาไหนถ้าเดินได้ก็เดิน ไม่ขับรถ มีตั้งไม่รู้กี่แกลลอน เอาออกซะบ้าง :lol: :lol: :lol: :lol:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 5

ผมเป็นแฟนพันธ์แท้ โตโยต้า ครับ เป็นรถที่ไม่มีความงามเลยสักนิด แต่ Best Value/Price จริงๆ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
nanchan

โพสต์ที่ 6

1.หลายยี่ห้อ
2.คิดตลอด
3.น้อยลงนิด
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
harry

โพสต์ที่ 7

ผมบ้านรวยครับ มีรถเป็นร้อยคัน มีคนขับด้วย จ้างมาทำงานขับโดยเฉพาะ แม้จะซิ่งไปบ้าง รถผมใหญ่ มีสองประตู 20 หน้าต่างมั้ง ไม่เคยนับ

ผมเผื่อแผ่ให้คนอื่นไปด้วยเสมอ แม้ว่าจะเร่งด่วนหรือไม่ก็ตาม แต่กับคนอื่นผมเก็บเงินนะ เนี่ยก็เพิ่งขึ้นค่าโดยสารไปเอง

คำตอบคือ รถเมล์ครับ :mrgreen: :mrgreen:
Expecto Patronum!!!!!!
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 8

รถโตโยต้า 1500cc มี2คัน
91 กับ 95แกสโซฮอล
ใช้เหมือนเดิม เพราะจำเป็นต้องใช้
ไปซูปเปอร์มาร์เกตน้อยครั้งลง แต่ซื้อทีละมากขึ้น :D
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
Eak71

โพสต์ที่ 9

1. โตโยต้า กับ Ford ครับ
2. ไม่
3. พยายามอยู่ครับ....ลดลงได้บ้างแล้ว :) มันจะเปลืองนํ้ามันตอนเเวะซื้อเบียร์กระป๋องแล้วขับวนเพื่อดื่มให้เบียร์หมดก่อนกลับบ้าน :mrgreen: เดี๋ยวจะโดน ผบ. ที่บ้านด่า :cheers:
ฅนนอกกะลา&ตาสว่าง
chatchai
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 10

1. TOYOTA WISH กับ MAZDZ 323 ครับ

2. ไม่เปลี่ยนครับ

3. พยายามใช้น้อยลงครับ ก่อนหน้านี้ไปส่งลูกที่โรงเรียนแล้วก็ขับกลับบ้าน พอเย็นก็ขับไปรับที่โรงเรียนอีกรอบ ปัจจุบันไปส่งแล้วก็ไม่กลับบ้านครับ รอรับตอนเย็นเลย ประหยัดน้ำมันไปได้ครึ่งหนึ่งเชียว
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 11

chatchai เขียน: 3. พยายามใช้น้อยลงครับ ก่อนหน้านี้ไปส่งลูกที่โรงเรียนแล้วก็ขับกลับบ้าน พอเย็นก็ขับไปรับที่โรงเรียนอีกรอบ ปัจจุบันไปส่งแล้วก็ไม่กลับบ้านครับ รอรับตอนเย็นเลย ประหยัดน้ำมันไปได้ครึ่งหนึ่งเชียว
คุณฉัตรชัย รอไหวหรือครับ หรือมีกิจกรรมอย่างอื่นตอนรอ :D
kachamas

โพสต์ที่ 12

ต.หยวนเปียว เขียน: คุณฉัตรชัย รอไหวหรือครับ หรือมีกิจกรรมอย่างอื่นตอนรอ :D

เห็นพี่ฉัตรแกว่าไม่กลับเพราะแกแวะไปอาบ...เอ้ย...ว่ายน้ำคร้าบ :lol:
chatchai

โพสต์ที่ 13

ก็ใช้เวลาในการรอ ก็ไปว่ายน้ำแถวโรงเรียนลูก ไปดู Net ที่ร้านแถวโรงเรียนแทนที่จะดูที่บ้าน และก็นั่งอ่านหนังสือ แค่นี้ก็หมดเวลาแล้วครับ

จริงๆแล้วกิจกรรมก็เกือบจะเหมือนเดิม เพียงแต่เปลี่ยนสถานที่ และขาดแต่เพียงดูแลบ้านและต้นไม้เท่านั้น แต่ก็ประหยัดน้ำมันและเวลาได้มากทีเดียวครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 14

สวัสดีครับคุณKachamas คุณฉัตรชัย :D
ดีครับได้ออกกำลังกายและอ่านหนังสือด้วย
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
chatchai

โพสต์ที่ 15

ประโยชน์ของอิสระภาพทางการเงินละครับ
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 16

chatchai เขียน:ประโยชน์ของอิสระภาพทางการเงินละครับ
เมื่อไหร่ผมจะมีบ้าง :lol:
Supra

โพสต์ที่ 17

:D :shock:
1. toyota 101 1300 c.c
2.คิดครับ จะขายไปนั่งรถเมล์แทนครับ
3.ไม่ค่อยได้ใช้ ไว้ปลูกสะรแหน่แว้ว :cry: :cry:
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 18

1. toyota
2. no
3. yes
chatchai

โพสต์ที่ 19

เป็นกำลังใจช่วยครับ
ปุย

โพสต์ที่ 20

ใช้ TOYOTA กันทั้งนั้นเลย อย่างนี้ต้องถือเป็นรถ value ได้นะครับ
(เอ หรือว่าคนที่ใช้รถแพงๆ ไม่ยอมตอบหว่า?)

คุณสุมาอี้ บอก"ไม่มีความงามเลยสักนิด" ผมว่าไม่ใช่มั้งครับ
Rocker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 247

โพสต์ที่ 21

รถส่วนตัวที่ผมใช้อะเหรอครับ ผมใช้ Benz coupe ครับ ใช้มานานแล้วไม่เปลืองนํามันด้วยถึงนํามันจะขึ้นยังไงไอ้เจ้ารถคันนี้ก็กินไม่มากเท่าใหร่อย่างมากก็ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยเมื่อ นำมันขึ้นก็รางว1-2 บาทอะครับ
coupeคันที่ผมใช้ก็สีส้มๆอะครับ เป็นคันยอดนิยมครับเรียกว่า
ผ่านมาทีไรละก็มีคนจ้องมองเพราะแอรเย็นมากรวมทั้งผมด้วยก็มอง พอคนลงจากรถผมก็รีบขึ้นทันทีเพื่อจะได้ที่นั่งครับ มีคนขับให้ด้วยหลายสายครับ :lol:
beammy

โพสต์ที่ 22

ความเห็นข้างบน

คุ้นๆ เหมือน ยูโรทู (EURO II)

ป.อ. นี่หว่าน้อง อิอิ

1. ผมใช้วิออส เทอร์โบ ครับ
2. ภายใน 5 ปี จะเปลี่ยนครับ แต่ยังไม่รู้ยี่ห้อ
3. ใช้น้อยลงครับ
tom

โพสต์ที่ 23

1.toyota vios
2 ไม่
3.ไม่ลดครับ เพราะใช้น้อยอยู่แล้ว ปกติผมใช้ Honda มากกว่าครับ เพราะ Honda ประหยัดน้ำมันมากกว่า Toyota มาก

ปล Honda Dream นะครับ อิอิ
jaychou

โพสต์ที่ 24

กำลังมอง KSR110 อยู่เลยคุณ ba_2l ใช้ดีมั้ยครับ แนะนำด้วย
ผมเห็นตัวจริงแล้วเล็กไปนิด แต่น่าใช้ดี

เห็นอีกตัวน่าสน แต่คงไม่มาไทย
รูปภาพ
Groundhog

โพสต์ที่ 25

อันติ๊ด ครับผม
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 26

chatchai เขียน:เป็นกำลังใจช่วยครับ
ขอบพระคุณครับ :D
pavilion

โพสต์ที่ 27

มอเตอร์ไซค์ฮ่างหรือไม่ก็รถเมล์
nicha

โพสต์ที่ 28

1.ใช้รถเปอโยต์ กับ นิสสัน ค่ะ
2. ไม่คิดเปลี่ยนแต่คิดจะขายออกไป 1 คันเพราะอยู่กัน 3 คน พ่อแม่ลูก
3. ใช้น้อยลงค่ะ
dr_norr

โพสต์ที่ 29

HONDA CIVIC VTEC 1.7 - TOP

ยังไม่มีเงินเปลี่ยน เพราะอยู่ให้หุ้นซะส่วนส่วนใหญ่ :mrgreen:
แมงเม่าวันนี้ จะตัวใหญ่ขึ้นในวันหน้า
genie

โพสต์ที่ 30

ใช้ Subaru ครับ
:cool: