แนวVIใจแข็งไว้นะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 1

ถ้าใครเป็นแนวVIแบบดร.นิเวศน์ที่ถือหุ้น100% อย่าด่วนตัดสินใจหมดความหวังและขายตอนนี้หล่ะ ถ้าเราเลือกบ.ที่ดีจริง ผลประกอบการออก เดี๋ยวมันก็ไปสู่จุดที่มันควรอยู่
แบบเมื่อกี้ผมก็เจียดเงินอีกก้อน ซื้อลงทุนเพิ่มอีก :mrgreen: มีนายตลาดอารมณ์ร้ายเข้ามาเสนอสินค้าราคาถูก (เมื่อเทียบกับผลกำไรที่คุณจะได้รับ) คุณจะซื้อหรือเปล่า
บางคนกลัวมันจะลงอีก
ลงอีกก็ดี ถ้าผลกำไรมันหาให้เราได้เท่าเดิม(ลงทุนน้อยกว่าเดิม) ความเสี่ยงระยะยาวน้อยลง
ส่วนบางคนมองว่าในพอร์ตมันแดงมากขึ้นซิ
ผมเคยได้ฟังว่าก็ให้นึกถึงเราได้ลงทุนซือตึกแถวมาให้เขาเช่า
เราจะดูว่า ข้างๆกันติดป้ายขายห้องแถวราคาเท่าไหร่
หรือ มองว่าเราจะเก็บเงินค่าห้องเช่าราคาเท่าำไหร่
ถ้าข้างๆเขาร้อนเงิน ขายห้องแถวราคาถูกมาก เราก็ซื้อมาให้คนเช่าต่อซิ
หรือคุณจะขายห้องแถว :rofl:
ถ้าใครเป็นแนวพี่คัดท้ายที่ใช้จังหวะรอของถูกอย่างใจเย็น
ก็ต้องถามว่าพี่เขาเริ่มซื้อแล้วหรือยัง
[/color]
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

อืม แล้วพี่คัดท้ายเริ่มซื้อหรือยังครับนี่ :mrgreen:
Impossible is Nothing
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

นึกว่าจะบอกว่า "ใจแข็งไว้ครับ อย่าเพิ่งซื้อ รอต่ำกว่านี้ มีแน่นอน"

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
โป้ง

โพสต์ที่ 4

ผมขายไปเกือบหมดแล้วอ่ะครับ :roll:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
คัดท้าย
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

woody เขียน:อืม แล้วพี่คัดท้ายเริ่มซื้อหรือยังครับนี่ :mrgreen:
ตอบหลายท่านที่ถามทาง PM ไปแล้ว ช่วงนี้ผมเป็นนักเก็งกำไรเต็มตัวครับ ... ไม่กล้าลงทุน เดี๋ยวขอดูไพ่ Q2 ก่อนครับ 1 ใบค่อยว่ากันอีกทีครับ

ผล Q2 น่าจะทำให้ผมเห็นอะไรชัดขึ้น ..
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
nanchan

โพสต์ที่ 6

แข็งไว้ เดี๋ยวเมียบ่น
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 7

แข็งไว้ เดี๋ยวเมียบ่น
:rofl: :rofl: :rofl:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 8

อืม ตอนนี้มีวิธีแล้ว

วันนี้คั้นน้ำใบบัวบก สดๆ โดยใช้เครื่องแยกกากแยกน้ำ

ได้น้ำใบบัวบก เขียวปี๋ เข้มข้น 1 แก้ว

โดยใช้ใบบัวบก 1 กระละมังเล็ก

อิอิ ดื่มแล้ว มีผลต้านความแดง จากตลาด ได้ดีมากเลย
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 9

Jeng เขียน:อืม ตอนนี้มีวิธีแล้ว

วันนี้คั้นน้ำใบบัวบก สดๆ โดยใช้เครื่องแยกกากแยกน้ำ

ได้น้ำใบบัวบก เขียวปี๋ เข้มข้น 1 แก้ว

โดยใช้ใบบัวบก 1 กระละมังเล็ก

อิอิ ดื่มแล้ว มีผลต้านความแดง จากตลาด ได้ดีมากเลย
:rofl:
yamcheese
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 10

woody เขียน: :rofl:
ขอทานด้วยคนนะค่ะ ซัก 1 เหยือก
ล็อคหัวข้อ