คุณ คัดท้ายครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
kriser
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คุณ คัดท้ายครับ

โพสต์ที่ 1

ปีที่แล้ว เคยเห็นคุณ คัดท้าย Post เกี่ยวกับจุดต่ำสุดของ SET เมื่อปีที่แล้ว อยากทราบครับว่าปีนี้คุณคัดท้ายมอง ไว้ที่เท่าไหร่ หรอครับ ผมดู TA ไม่เก่งอะ ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย

Re: คุณ คัดท้ายครับ

โพสต์ที่ 2

kriser เขียน:ปีที่แล้ว เคยเห็นคุณ คัดท้าย Post เกี่ยวกับจุดต่ำสุดของ SET เมื่อปีที่แล้ว อยากทราบครับว่าปีนี้คุณคัดท้ายมอง ไว้ที่เท่าไหร่ หรอครับ ผมดู TA ไม่เก่งอะ ครับ
การหาจุดรับ หรือ Trand ของตลาดผมว่ามันน่าจะมองได้จากทั้งกราฟ หรือ ทั้งพื้นฐาน และภาวะตลาดนะครับ ..

ที่นี่ คุยเรื่องกราฟ ดูจะไม่เหมาะครับ ... แต่ผมเคยโพสต์ความเสี่ยงของช่วงนี้ไปหลายครั้งแล้ว ...

คุณ kriser ถ้าเจอหุ้นที่อยู่พื้นฐานเป็นขาขึ้น และ ราคาลงมา และถูกพอ ซื้อไว้เถอะครับ

แต่ถ้าแค่ราคาถูกอย่างเดียว ไม่แนะนำครับ ต้องมีการเติบโตอย่างเห็นได้ชัดนะครับ ... ไม่งั้นเสี่ยง

สำหรับผมตอนนี้เก็งกำไรครับ ไม่ลงทุน จนกว่าจะเจอหุ้นแบบที่ว่า และมั่นใจว่าข้อมูลแน่นพอ ค่อยลงทุนครับ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
indexthai

Re: คุณ คัดท้ายครับ

โพสต์ที่ 3

คัดท้าย เขียน: การหาจุดรับ หรือ Trand ของตลาดผมว่ามันน่าจะมองได้จากทั้งกราฟ หรือ ทั้งพื้นฐาน และภาวะตลาดนะครับ ..

ที่นี่ คุยเรื่องกราฟ ดูจะไม่เหมาะครับ ... แต่ผมเคยโพสต์ความเสี่ยงของช่วงนี้ไปหลายครั้งแล้ว ...

คุณ kriser ถ้าเจอหุ้นที่อยู่พื้นฐานเป็นขาขึ้น และ ราคาลงมา และถูกพอ ซื้อไว้เถอะครับ

แต่ถ้าแค่ราคาถูกอย่างเดียว ไม่แนะนำครับ ต้องมีการเติบโตอย่างเห็นได้ชัดนะครับ ... ไม่งั้นเสี่ยง

สำหรับผมตอนนี้เก็งกำไรครับ ไม่ลงทุน จนกว่าจะเจอหุ้นแบบที่ว่า และมั่นใจว่าข้อมูลแน่นพอ ค่อยลงทุนครับ
อ้าวผมนำเสนอเรื่องดัชนีประจำ
ก็นำเสนอไม่ได้ซิครับ
ผิดกฏป่าว

:?:
จะมีดัชนีที่เบี่ยงเบนต่ำเท่าใดอยู่ในระบบก็ตาม
หากยังคงมีดัชนีที่เบี่ยงเบนสูงอยู่ในระบบด้วย
ความเสียหายก็จะเกิดกับระบบตลอดไป
ล็อคหัวข้อ