ถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับปันผลเป็นหุ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Ongsa
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับปันผลเป็นหุ้น

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่าจะได้รับลักษณะใด
จะโอนเข้ามาในบัญชีที่ใช้ Trade เลยหรือไม่ครับ
หากยังไม่ได้รับต้องติดต่อใครอย่างไรบ้าง

ผมเพิ่งมีโอกาสได้รับปันผลเป็นหุ้นครั้งแรก ของ CP7-11 แต่ยังไม่ได้รับหุ้นปันผลที่ว่า
ไม่ทราบว่าท่านใดที่ถือตัวนี้ ได้รับแล้วบ้างครับ
:oops:
ไม่
iscssn

โพสต์ที่ 2

ไม่ต้องทำอะไรครับ พอถึงเวลาตามที่ประกาศ ทางศูนย์รับฝากจะโอนให้โดยเพิ่มเข้าไปในบัญชีที่เราซื้อขายอยู่
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 3

ผมจำได้ว่า หุ้นปันผล นี่ เขาให้มาแล้วนิครับ ปกติ เขาจะเข้าบัญชีให้เราเลย และ จะกำหนดว่าจะซื้อขายได้เมื่อไร ตัวนี้น่าจะซื้อขายไปเดือนกว่าแล้วมั้งครับ ต้องรีบเช็คด่วนกับ marketing ของเรา.... ถ้าไม่ได้รับแสดงว่า เราซื้อหลังจากขึ้น XD สิทธิที่รับปันผลทั้งเป็นหุ้นและเงินสด ตรวจสอบด่วนครับ :wink: :wink:

ของผมขายไปหมดแล้ว รอซื้อคืนอยู่ครับ มีกับเขาไม่มาก อยากได้มากแต่ไม่ใช่ราคาแถวนี้ :lol: :lol:
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 4

มีถามหลังไมค์ ว่า จะซื้อราคาไหน ผมคิดว่า หุ้น น่าจะทำ new low ก็ให้เขาทำ new low ก่อน แล้วค่อยดูว่าเป็นอย่างไร ยังไม่ได้คิดเลยครับ ..... ผมสนใจกิจการของเขาในประเทศ ที่ขยายตัวเฉลี่ยเปิดทุกวัน เลยครับ ส่วนที่เมืองจีนเคยทราบว่ามี lotus อยู่ มีคนใช้บริการมากเหมือนกัน ไม่ได้ตามว่าเป็นอย่างไร :cry: :cry:
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
harry

โพสต์ที่ 5

ตัวนี้ ผมขอไปเจอผู้บริหาร ถามเรื่องคาใจก่อน แล้วค่อยร่วมซื้อด้วยแล้วกันครับ
Expecto Patronum!!!!!!
Ongsa

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณลุงขวดมากครับ
ผมซื้อก่อน XD ครับ ได้ปันผลเป็นเงินแล้วแต่ว่าในบัญชียังไม่ได้โอนหุ้นเลย
คงต้องรีบแจ้งมาร์ ตามที่ลุงขวดแนะนำครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

:D
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 7

:lol: :lol: :lol: :lol:
ผมสนใจกิจการของเขาในประเทศ ที่ขยายตัวเฉลี่ยเปิดทุกวัน เลยครับ ส่วนที่เมืองจีนเคยทราบว่ามี lotus อยู่ มีคนใช้บริการมากเหมือนกัน ไม่ได้ตามว่าเป็นอย่างไร
ผมสนใจมากเหมือนกันครับ เขาได้เปรียบโชว์ห่วย(เขียนถูกมั้ยน้อ)อื่นๆ ตรงทำเลที่ตั้งที่มักจะดีกว่าเจ้าอื่นๆ แม้ของจะแพงกว่าเขาหน่อย คนก็ยังชอบเข้า

:lol: :lol: :lol: :lol:
ล็อคหัวข้อ