ขอแนะนำให้เวปนี้ขายหนังสือด้วย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ

อยากให้มีการขายหนังสือในเวปนี้หรือไม่

โพลจบเมื่อ อังคาร ก.ค. 19, 2005 5:41 pm

อยากให้มี
31
100%
ไม่อยากให้มี
0
ไม่โหวต

โหวตทั้งหมด: 31

ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 60

ขอแนะนำให้เวปนี้ขายหนังสือด้วย

โพสต์ที่ 1

ผมเข้าใจครับว่า ไม่อยากให้บางคนมองเรื่องเงินๆทองๆเข้ามาเกี่ยวข้องกับเวปนี้
เพราะจะทำให้ผู้บริหารเวปนี้ลำบากใจ(กลัวคนอื่นว่ามีผลประโยชน์ซ่อนเร้น)และแต่ละท่านก็มีภาระกิจส่วนตัวอยู่แล้ว
ผมว่าทุกคนที่จะประสบความสำเร็จได้ ก็ต้องผ่านการเรียนรู้มาอย่างมากมาย ถ้าเป็นไปได้ จึงอยากเสนอให้มีการแนะนำหนังสือน่าอ่านประจำเดือนพร้อมรับจัดส่ง ผมยอมซื้อแพงกว่าแต่เพื่อไว้พัฒนาเวปนี้ให้ดียิ่งขึ้น
ขอความเห็นของเพื่อนๆด้วยครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

เห็นด้วยครับ
i_nam
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

โหวตให้แล้วครับ

:B :B
ฐิติ

โพสต์ที่ 4

อยากให้มี อย่างน้อยก็มีผู้ชำนาญรับรองมาแล้วว่าดี
กำไรเอาเข้าเวป แบ่งเป็นค่าเหนื่อยคนทำงานด้วยก็ดี :mrgreen:
jaychou

โพสต์ที่ 5

พี่ CK ครับ ..พอได้ไอเดียเรื่องหนังสือแล้ว

ทำ content หน้าแรกของ หนังสือแต่ละเล่ม ใส่ข้อมูลพื้นฐาน.. ทำลิ๊งค์มาที่กระทู้ห้องหนังสือ ในเวบบอร์ด ให้ท่านที่อ่านแล้วเข้ามารีวิว สไตล์ร้อยคนร้อยหุ้น (ร้อยคนร้อยเล่ม?) เวลาจะซื้อ ก็คลิ๊กเข้าไปเวบขายหนังสือ ผ่านลิ้งค์

แต่ต้องหาทีมงานอาสาสมัคร แนะนำหนังสือ เพิ่มหนังสือ เข้าไปในรายการครับ

เรื่องจัดจำหน่าย หากทำเอง ต้องหาคนช่วย ... ผมว่าซื้อกับ SE-ED หรือ AMAZON ง่ายกว่า

คิดว่าไงคับ
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 6

ไอเดียดีครับ เปิดห้องใหม่ก่อนเลยก็ดีครับ ไว้เฉพาะสำหรับ comment หนังสือ

ส่วนจะขายยังไง เดี๋ยวลองติดต่อ SE-ED กับ Amazon ดู
harry

โพสต์ที่ 7

ถ้าเป็นแบบแนะนำหนังสือดีๆที่เกี่ยวกับการลงทุน หรือด้านอื่น ที่ใช่เลย เหมาะกับแนวทางเว็บ

ผมก็ยินดีให้มีขาย เพราะจะได้ไม่ต้องไปหาซื้อที่อื่น
Expecto Patronum!!!!!!
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

เอาเป็นหนังสือวิเคราะห์รายอุตสาหกรรมก็ได้ครับ แล้วเจาะลึกเข้าไปในแต่ละบริษัท บอกถึงข้อดี ข้อด้อย ธรรมาภิบาล ฐานะบริษัท กว่าจะครบทุกบริษัท น่าจะได้หลายสิบเล่ม แล้วเราก็จดเป็นลิขสิทธิ์ของเวบนี้ โดยที่ข้อมูลต่าง ๆ เพื่อน ๆ ในที่นี้เป็นคนร่วมแสดงความคิดเห็น เพราะผมยังไม่เห็นหนังสือแนวนี้เท่าไหร่
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ไม่ได้โหวตนะครับ
เพราะไม่มีที่ถูกใจให้ติก

ก่อนอื่น ก็ต้องขอเอาเป็นหนังสือรวบรวมModel japanหรือนิตรสารPentHouse
อะไรอย่างนี้ (พูดเล่นอะ)

คือการขายหนังสือ ก็จะเริ่มเป็นแนวธุรกิจมากขึ้น
อาจจะมีการลงทุน อาจจะต้องใช้เงินมากกว่าได้เงินรึเปล่า
ผมก็ไม่เคยขายหนังสือทางเวป ก็เลยไม่เข้าใจ
ส่วนมากที่เห็นหนังสือที่ขายทางเวป จะราคาแพงกว่า แถมต้องเสียค่าขนส่งอะไรอีก
แล้วถ้าต้องสต๊อคสินค้าอีกหละ โอโห วุ่นวายไปหมด
ผมกลัวคนทำเวปจริงๆ จะถอดใจซะก่อน

แนวทางการหาเงินอย่างง่ายๆ
1.หาBannerมาเยอะๆ
2.จัดกิจกรรม เช่นสัมมนา,Company visit ,ตีกอล์ฟ,โยนโบวลิ่ง,ตีกบ ฯลฯ
3.หาสปอนเซอร์
4.ฯลฯ
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
jaychou

โพสต์ที่ 10

ขอเปิดกระทู้ใหม่เลยครับ เรื่องหารายได้เข้าเวบ
alexx

โพสต์ที่ 11

โหวตให้แล้วครับ
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 12

จริงๆแล้วการขายหนังสือผ่านเว็บ โดยการทำ link ไปที่ se-ed หรือ amazon ทุกคนควรซื้อได้ถูกกว่าการไปซื้อที่ร้านหนังสือนะครับ

และ TVI ก็อาจจะได้ค่าคอมเล็กน้อย

ผมคิดว่าไม่ควรซื้อแพงกว่าโดยทั่วไป

เพราะดูเหมือนการซื้อผ่านเว็บ น่าจะมีต้นทุนในการขายต่ำกว่า
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 13

:lol: :lol: :lol: :lol:

ทำเป็นงานรองก็ดีนะครับ เอามาเป็นจุดเสริมช่วยให้งานหลักดีขึ้น

แต่อย่าทำแต่งานรองจนลืมงานหลัก คือ วิเคราะห์หุ้น เพื่อการลงทุนนะ ผมว่า น่าเสียดาย.... ผมกลัวใจหลายๆท่านจริงๆ ถ้าได้ลุยอะไรแล้วก็มักจะลุยสุดๆ.....เฮ้อ...

:lol: :lol: :lol: :lol:
ล็อคหัวข้อ