กำจัดจุดอ่อน!!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Stock Broker
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

หลังจากที่ผมได้อ่านกระทู้ "ประสบการณ์การลงทุนของคุณ WEB" ผมก็ได้ตระหนักถึงจุดอ่อนที่สำคัญมากๆ ในการลงทุนของผม (จะเอาไปแก้ไขเปลี่ยนให้กลายเป็นจุดแข็งในอนาคตต่อไป)

โชคดีจริงๆ ที่ได้ค้นพบ webboard แห่งนี้

* ไม่ต้องถามมานะครับว่าจุดอ่อนนั้นคืออะไร เพราะว่าจุดอ่อนของแต่ละคนนั้นไม่เหมือนกัน (ผมแค่ตั้งกระทู้นี้เพื่อต้องการบอกความรู้สึกดีๆ เท่านั้นเอง) อีกอย่างหนึ่ง ผมว่าเพื่อนๆ ที่เข้ามาใช้บริการที่นี่บ่อยๆ ก็ค่อยๆ ลบจุดอ่อนของแต่ละคนให้น้อยลงๆ เรื่อยๆ ด้วยตัวเองอยู่แล้ว *
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 2

ไม่รู้คุณFEจะถูกแทงใจดำตรงPTTเหมือนผมหรือเปล่า :wall:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

อืม เมื่อไรถึงเวลา น้อง FE ก็เข้ามาตอบแทนบุญคุณเล็กน้อยที่เว็บบอร์ดมีให้นะครับ

อิอิ ไม่เอาเงินนะ อยากได้สมองอันปราดเปรื่อง

มาช่วยกันคิด มาช่วยกันทำ ให้เกิดสาระที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมต่อไป
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

Jeng เขียน:อืม เมื่อไรถึงเวลา น้อง FE ก็เข้ามาตอบแทนบุญคุณเล็กน้อยที่เว็บบอร์ดมีให้นะครับ
แน่นอนที่สุดครับพี่เจ๋ง... ตามสโลแกนของผมเอง
"One day, I will be a successful Strategic Investor !!"

เมื่อไหร่ที่ผมสามารถเปลี่ยนไปใช้ประโยคนี้แทน
"Now I am a successful Strategic Investor !!"
ล็อคหัวข้อ