ไม่มีใครสนใจหุ้น ยานยนต์ ที่เข้ามาใหม่ๆเลยเหรอครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
คนเรือ VI
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

ไม่มีใครสนใจหุ้น ยานยนต์ ที่เข้ามาใหม่ๆเลยเหรอครับ

โพสต์ที่ 1

ผมพยายามหาคอมเมนต์ของพี่ๆในหุ้นกลุ่มนี้ ทั้งในนี้ และใน ร้อยคนร้อยหุ้น ไม่เห็นมี.......หุ้นอย่าง SAT KPN YNP

อุตสาหกรรมนี้น่าจะโตเป็น STAR อย่างที่พี่ๆหลายคนพูดถึง
ตอนแรกนึกว่า หุ้น IPO ร้อนๆคนที่นี่ไม่น่าจะสนใจ แต่ตอนนี้ราคาลงมา บางตัวต่ำกว่า IPO แล้วนะครับ
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 2

อยากทำให้สัก 1 ตัว แต่กลัวเป็น conflict ครับ ผมว่าแต่ละตัวมัน market cap เล็กก็เลยไม่ดึงดูด แถมมีตัวสดใหม่เข้ามาแย่งความน่าสนใจไปหมดนะครับ (SMIT TSC)
woody

โพสต์ที่ 3

ทำไมพี่ Mr. Big จึงว่าเป็น Conflict หล่ะครับ
Impossible is Nothing
ภาพประจำตัวสมาชิก
PaZZaHut
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ผมเคยแอบมอง SAT อยู่ช่วงนึงอ่ะครับ

ขอนั่งฟังพี่ๆๆวิเคราะห์อ่ะครับ
synthese(f)
n. synthesis, combining of separate elements into a complete whole; formation of a compound through the combination of simpler components (Chemistry); deductive logic
woody

โพสต์ที่ 5

ที่รู้แน่ๆ อย่างหนึ่งคือ ปีนี้เค้าจะรุกหนักธุรกิจทางด้าน Logistics ทั้งนี้ปีนี้ยังได้ลูกค้าชั้นดีอย่าง Samsung มาเพิ่มเติมอีกต่างหาก
Impossible is Nothing
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 6

หุ หุ คุณ woody
ล็อคหัวข้อ