ขอถามแนวโน้มราคาเหล็กกับพลาสติกครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอถามแนวโน้มราคาเหล็กกับพลาสติกครับ

โพสต์ที่ 1

ผมได้รับข้อมูลมาว่า ราคาเหล็กจะขึ้น และ ราคาเม็ดพลาสติกจะขึ้น จากเซลส์ แต่ช่วงนี้เป็นช่วงโลว์ ทำให้ลังเลครับ ว่า ข้อมูลน่าเชื่อถือหรือไม่

คือ ผมจะต้องตัดสินใจ ซื้อของเข้าร้าน เป็นพวก เหล็กเส้น เหล็กรูป ท่อพีวีซี ตาข่ายพลาสติก เลยขอถามข้อมูลเพื่อนๆ ว่า

1. ราคาเหล็กจะขึ้น หลังจากลงเพราะ ขายไม่ดีมาประมาณเดือนกว่า จริงหรือไม่
2. ราคาพลาสติกจะขึ้น หลังจากลงมามากเมื่อต้นเดือนจริงหรือไม่

ถ้าท่านใดพอจะมีข้อมูล กรุณาช่วยบอกผมด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

2. ราคาพลาสติกจะขึ้น หลังจากลงมามากเมื่อต้นเดือนจริงหรือไม่
เพราะความแห้งแล้วทางภาคตะวันออกด้วยไหมครับ
Impossible is Nothing
sitti
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ราคาเหล็กผมไม่แน่ใจ แต่ราคาพลาสติกเนื่ย มันขึ้นกับราคาน้ำมันนะครับ แต่ถ้าร้านคุณ forrest ขานดี ก็น่าจะโอเคนะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 62

โพสต์ที่ 4

เท่าที่รู้มาจากเพื่อนที่ทำถุงพลาสติก เขาว่าเม็ดพลาสติกที่ขึ้นเพราะผลิตเม็ดไม่ได้(ภัยแล้ง)ถ้าฝนไม่ตกก็น่าจะยาว1-2เดือน แต่ถ้าฝนตกซักห่าใหญ่ๆ น่าจะลงเพราะราคาเม็ดพลาสติกตลาดโลกยังล้นเพราะDEMANDเริ่มน้อยกว่าSUPPLYและแพลนโรงของจีนและอีกหลายประเทศทั่วโลกกำลังทยอยเปิดปีนี้-ปีหน้าเยอะมาก แถมเจอบทวิเคราะห์ของคุณWALKERดูๆแล้วเป็นผมตอนนี้ไม่ซื้อเด็ดขาด(แนวผมดูแนวโน้ม5ปีเป็นเกณฑ์) :(
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
ล็อคหัวข้อ