อยากทราบว่าเพื่อนๆ มีส่วนร่วมประหยัดพลังงานยังไงกันบ้างครับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Stock Broker
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

อยากทราบว่าเพื่อนๆ มีส่วนร่วมประหยัดพลังงานยังไงกันบ้างครับ?

โพสต์ที่ 1

ถึงตอนนี้แล้ว อยากทราบว่าเพื่อนๆ มีส่วนร่วมประหยัดพลังงานยังไงกันบ้างครับ? เลิกขับรถส่วนตัวไปทำงานกันหรือยัง? ใช้แอร์น้อยลงหรือยัง? ใช้บันไดแทนลิฟท์กันหรือยัง?
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

ปกติผมขับรถไม่เกิน80KM/hrอยู่แล้ว ผมปิดแอร์ประมาณตีห้าทุกวัน ปิดไฟทุกดวงที่ไม่ได้ใช้ เดินรอบบ้านหาจุดที่หลงลืมทุกครั้ง

ปัจจุบันก็นอนซุ้มที่บ้านไม่ค่อยออกไปไหนถ้าไม่จำเป็น
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
121
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

เดิน...(ขึ้นดอย) :vm: :vm: :vm: ให้มากขึ้น :wall:
Heroine

โพสต์ที่ 4

ปกติก็ใช้รถโดยสารประจำทางไปทำงานค่ะ , เริ่มเปิดแอร์หลังเที่ยงคืน, เปิดไฟในบ้านเฉพาะดวงที่จำเป็นอยู่เสมอ เก้ารอเก้า :wink:
โลกมายา...ดินแดนที่ต้องใส่หน้ากากคุยกัน
เหนื่อยค่ะ! อยากหยุดพักการแสดงสิ่งที่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเอง

ล้มหาย ..ยังไม่ตายจาก
oaaa19

โพสต์ที่ 5

ปิดไฟดวงที่ไม่ได้ใช้ กับ พยายามดูทีวีด้วยกัน cd ก็รอดูพร้อมกัน จะได้ไม่เปลืองไฟเพราะเปิดหลายรอบค่ะ
indexthai

โพสต์ที่ 6

ทำพลาดมาแล้ว... ชาวบ้านเดือดร้อนกันทั่ว
แล้วก็มารณรงค์ให้คนประหยัดหลังงาน...
เป็นเรื่องปลายเหตุ..

ต้นเหตุอะไรละที่ทำให้ราคาน้ำมันแพง

http://www.taladhoon.com/taladhoon/yabb ... eadid=7445

:B
จะมีดัชนีที่เบี่ยงเบนต่ำเท่าใดอยู่ในระบบก็ตาม
หากยังคงมีดัชนีที่เบี่ยงเบนสูงอยู่ในระบบด้วย
ความเสียหายก็จะเกิดกับระบบตลอดไป
Tongue

โพสต์ที่ 7

ถ้าไม่เกรงใจที่บ้าน ผมอยากซื้อมอเตอร์ไซต์

จริงๆนะ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 8

อย่าเด็ดขาด มอเตอร์ไซด์ ตายไปเยอะ บาดเจ็บก็มาก อัมพาตตรึม
Tongue

โพสต์ที่ 9

จริงๆก็ไม่ซื้อหรอกพี่ หาเรื่องเจ็บตัวเปล่าๆ

อีกอย่างมันไม่ใช่การแก้ปัญหาที่ถูก จะให้ถูกต้องแก้ที่ set

ให้มันเบี่ยงเบนน้อยๆหน่อย :D

นอกประเด็นไปนิด ขอกลับมาก่อน
ตอนนี้ ก็ประหยัดด้วยการปิดไฟ ปิดแอร์น่ะครับ
แต่รถมันยังต้องใช้ครับ เพราะมีเรียน ก็ต้องทนๆไป

อ้อ ผมเห็นด้วยมากๆเลยกับ โครงการ ไปทางเดียวกัน ไปด้วยกันอ่ะ
เพราะเวลาอยู่บนถนน ส่วนมากรถหนี่งคัน ต่อ หนึ่งคนทั้งนั้น
(รวมทั้งผมด้วย)

อยากได้รถไฟฟ้าจัง
ล็อคหัวข้อ