ความคืบหน้าสถานการณ์น้ำ >> Amata

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
pk8
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ความคืบหน้าสถานการณ์น้ำ >> Amata

โพสต์ที่ 1

ข่าวดีครับสำหรับโรงงานที่อยู่ในนิคม Amata ทั้ง 2 แห่งทั้งที่ ชลบุรีและระยอง ทางผุ้บริหารได้ออกมายืนยันแล้วครับว่า ในนิคม Amata ไม่มีปัญหาการขาดแคลนน้ำอย่างแน่นอน ทำให้ทุกโรงงานในนิคมไม่ต้องลดกำลังการผลิตลงแต่อย่างใด

เนื่องจากนิคม Amata มีน้ำสำรองไว้ใช้อย่างเพียงพอโดยสามารถที่จะผลิตน้ำป้อนโรงงานอุตสาหกรรมในนิคมได้ถึง 1 ปี แต่ก็ได้ขอความร่วมมือกับโรงงานต่างๆให้ช่วยกันประหยัดน้ำกันต่อไป

คงพอช่วยให้เบาใจกันไปได้หน่อยนะครับ

:lol:
pk8
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ขุนอิน
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอให้โชคดีครับ ทุก ๆ ท่าน

ตัดสินใจให้ถูกต้อง ถูกเวลา
mustang
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

แต่ข่าวร้ายครับสำหรับนิคมแหลมฉบังนำไม่พอครับ พรุ่งนี้ลูกพี่ผมจะไปประชุมกับผู้บริหารการนิคมเรื่องโควต้านำนะครับ คาดว่าโรงงานผมต้องซื้อนำมาใช้เองนะครับ
เลยลำบากผมต้องหาข้อมูลการใช้น้ำอีก และก็คาดว่านิคมใกล้เคียงน่าจะโดนด้วย
ล็อคหัวข้อ