ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้าร่วมสัมมนาในครั้งนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้าร่วมสัมมนาในครั้งนี้

โพสต์ที่ 1

ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้าร่วมสัมมนาในครั้งนี้ ไม่ทราบว่าผู้ที่ได้เข้าร่วมสัมมนาครั้งนี้รู้สึกอย่างไรกันบ้างครับ และก็อย่างที่บอกไว้ในห้องสัมมนา เนื้อหาผมจะทำDown Loadไว้ให้นะครับ ประมาณปลายๆอาทิตย์หน้าก็น่าจะได้นะครับ
milkshaq
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เล่าบรรยากาศ และรายละเอียดในงานให้ฟังบ้างสิครับ 8)
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

ยอดเยี่ยมมากครับ โดยเฉพาะการเตรียมตัวของคุณมน เนื้อหาแน่นมาก ดีมากเกินไปเล็กน้อย เพราะเวลามีจำกัด น่าจะค่อยๆถ่ายทอดให้ชัดๆ พร้อมตัวอย่างประกอบ ก็จะดีมาก

ขอบคุณคุณมน และคุณธันวา ทีอุตส่าห์เตรียมตัวมาอย่างดีครับ :D :D :D
mr.bean

โพสต์ที่ 4

:o ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับที่ลงทุนลงแรงกันจนเกิดสัมมนาครั้งนี้ขึ้นมา อยากให้มีครั้งต่อไปอีก และน่าจะเป็นประโยชน์มากๆโดยเฉพาะกับมือใหม่ที่ได้สร้างแนวคิดการลงทุนที่ถูกต้อง โดยส่วนตัวผมก็เริ่มอ่านหนังสือของ อ.นิเวศน์ มาก่อนที่จะเริ่มลงทุน และนับเป็นความโชคดีที่มาถูกแนวทางแล้ว บรรยากาศเป็นกันเองดีครับ โดยเฉพาะพี่ มนตรีครับ แค่ยกตัวอย่างหุ้น Wacoal ก็เรียกเสียงฮาฮาฮา ( อยากบอกพี่ว่า พี่พูดจนเห็นเห็นภาพเลยครับ )
นักลงทุนที่แท้จริง
สามารถหาประโยชน์จากการเกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำอีกของการมองโลกในแง่ดีเกินไปและการวิตกกังวลจนเกินเหตุของฝูงชน
ที่มา : Value Investing made easy
ภาพประจำตัวสมาชิก
ripper

โพสต์ที่ 5

....เห็นภาพ..นี่ภาพอะไรครับ....พูดไม่เคลียร์นี่สาวๆอายกันหมดนะครับ :oops:
นายสต็อก

โพสต์ที่ 6

ฟังสัมมนาแล้ว มีอะไรน่าสนใจ ก็เขียนเล่าสู่กันอ่านสักหน่อยนะครับ
เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยอยากไปร่วมกิจกรรมไหนเลย.....
ขนาดทีวี หรือ ยูบีซี ก็ยังไม่ค่อยอยากเปิดดูเลย! :oops:
2nd wind
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 7

งานสัมมนาเยี่ยมมากครับ เฮียมนกับพี่ไก่เตรียมเนื้อหาไว้เยอะมาก จนต้องมีการต่อเวลา เฮียมนพูดจนคอเจ็บเลย เนื้อหาที่กระตุ้นต่อมฮาได้มากที่สุดก็คงจะเป็น wacoal ที่เฮียบอกว่าขนาดหลับตาก็นึกภาพการเจริญเติบโตออก หรือ ที่เฮียเน้นการมองธุรกิจด้วยการไปมองดูความนิยมของลูกค้า ณ สถานที่จริง เป็นการยกตัวอย่างที่ง่ายแก่การจดจำดีครับ

อีกอย่างที่สำคัญในงานนี้ที่ผมชอบ คือ การได้ทำความรู้จักและได้เห็นหน้าพี่ๆ ตัวจริง แต่ละคนล้วนมีราคี เอ๊ย ราศีเศรษฐีร้อยล้านพันล้านจับกันทั้งนั้น

พี่ Ripper, พี่ เด็กใหม่หัดขวิด ผมคนนั่งข้างหลังยินดีที่ได้เจอครับ ,
พี่ Guangming ขอบคุณที่พี่ให้ติดรถครับ
ขอบคุณ พี่ Genie + ทีมงาน และวิทยากรทั้งสองที่ประสาทความรู้ให้แบบไม่เม้ม
Guang Ming

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณทีมงานที่จัดสัมมนาขึ้นด้วยครับ
เห็นความตั้งใจเต็มที่
งานก็ออกมาถูกใจมากครับ เป็นกันเอง และมีสาระเพียบ
วันนี้ผมเพิ่งไปฟังสัมมนาของ บ.หลักทรัพย์...แห่งหนึ่ง รู้สึกว่าเหมือนไปฟังเจ้าพ่อ,เจ้าแม่ ใบ้หวยเลย อารมณ์ต่างกันมาก
White shadoW

โพสต์ที่ 9

ขอบคุณทีมงาน ในความมีน้ำใจที่จะร่วมแบ่งปันความรู้นะครับ
ตอนนี้รอ Download เอกสารประกอบการบรรยายอยู่ครับ
tk

โพสต์ที่ 10

อ่านกระทู้เฮียมนแล้วเหมือนจะซีเรียส แต่พอไปสัมนาแล้ว ผมว่าแกมีแววหากินที่วิลล่าคาเฟ่นะ

ผมนั่งตรงกลาง หน้าสุดครับทุกท่าน :D
มดง่าม

โพสต์ที่ 11

:D :D ขอบคุณวิทยากรและทีมงานมากๆครับ เสียดายมาสายไปนิด มาจากตจว.กะเวลาผิด
นี่ถ้าได้ดาวน์โหลดเอกสารไปก่อนคงสุดยอด
เหงาให้ตาย ถ้าไม่ใช่เธอ(หุ้นดี) ไม่เอา
ขอให้โชคดีในการลงทุนครับ
kriser

โพสต์ที่ 12

ครับ ฮ่ามากเลยครับ วันหลัง มีอีกนะครับ จะไปทุกงานเลย :D
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 13

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานนะครับ

สำหรับมูขWacoal นั้นผมแอบโขมยพี่ครรชิตมาครับ หากฮามากขอยกความดีให้พี่ครรชิตครับ

หลังจากพูดจบรู้สึกเหนื่อย หมดแรงจริงๆ สังขารผมแย่มาก วันอาทิตย์เลยเริ่มต้นออกวิ่งเลย สัมนาครั้งนี้ทำให้ผมเข้าใจสังขารผมมากขึ้นครับ
thanez

โพสต์ที่ 14

แหมพี่มนยังไม่แก่หรอกครับ ยังไงก้อขอบคุณพี่มนกับพี่ธันวาด้วยนะครับ ผมหูตาสว่างขึ้นหลายเรื่องเลยครับ บรรยากาศในงานก้อเป็นกันเองดีครับ ไว้คราวหน้ามีอีก ผมขอร่วมแจมทุกงานนะครับ
thanwa
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 15

ผมต้องขอขอบคุณทุกท่านๆ ด้วยที่มาร่วมงาน

เคยคุยและแลกเปลี่ยนกันแต่ใน webboard
มาเจอตัวจริงเสียงจริง ก็รู้สึกอบอุ่นดีครับ
น่ารักกันทุกคน และก็เป็นกันเองกันดีครับ

หลายคนมาก่อนเวลา..และตรงต่อเวลากันมาก
และส่วนใหญ่ก็อยู่กันจนนาทีสุดท้าย...
เป็นเรื่องที่ดีครับ มีวินัยกันอย่างนี้
รับรองต้องประสบความสำเร็จในการลงทุนเป็นแน่

ครั้งนี้อาจจะเป็นครั้งแรก
คุณมนกะผม ก็เลยพูดมากหน่อย
เที่ยวหน้า... ไม่ต้องสงวนท่าทีก็ได้ครับ
เท่าที่ผมสังเกตุดู หลายๆ ท่านก็พกเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยมาฝากผู้อื่น
ผมชอบบรรยากาศของการแบ่งปัน และหวังดีต่อผู้อื่นครับ

เที่ยวนี้ หน่วยกล้าตายก็ทำหน้าที่แล้ว
ครั้งหน้าสงสัยต้องสลับหน้าที่กันขึ้นเวที
เชื่อว่า มีคนเก่งๆ ในห้องนี้เยอะเตรียมตัวไว้ได้เลยครับ

ท้ายนี้หวังว่าคุณยีน คงหายเหนื่อย...
และก็มีแรงจัด TVI meeting #2 ครั้งต่อไปครับ
:wink: :wink:
Tawatchai

โพสต์ที่ 16

ยินดีด้วยครับพี่ไก่และคุณมน เสียดายที่ผมไม่มีโอกาสไปร่วมฟังการสัมมนา ติดงานจริงๆครับ แต่ดีใจที่ทราบว่างานนี้ประสบความสำเร็จเป็นอย่างดีในการให้ความรู้แก่กลุ่มผู้สนใจในการลงทุนแบบแวลลู สังเกตุได้จาก feedback ผมจะไปร่วมงานครั้งหน้าให้ได้ อยากรู้จังว่า WACOAL มีดีอะไรครับคุณมน?? :wink:
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 17

wacoal นั้นเป็นสินค้าชนิดที่จัดว่าธรรมดามากครับ แต่ผู้ใช้ก็ต้องใช้กันเป็นประจำ ลองหลับตาแล้วนึกดูซิครับว่าทุกๆเช้า เหล่าสุภาพสตีท่านต้องใช้กันทั้งนั้น และช่วยผมคิดกันหน่อยว่า จะมีนวตกรรมใดมาเปลี่ยนแปลงพฤติกรรมการใช้นี้ได้ในอีก10ปีข้างหน้า ฉนั้นการไปยืนซุ้มมองแผงขายwacoalจึงเป็นการวิจัยที่คุ้มมากครับ(หากไม่โดนตบเสียก่อน)
มดง่าม

โพสต์ที่ 18

:D มุขวาโก้ไม่จืดเลยนะครับ คุณมน ถ้าทำชั้นในเป็นรูปทรงมือมาแข่งวาดโก้จะได้ไหม
เหงาให้ตาย ถ้าไม่ใช่เธอ(หุ้นดี) ไม่เอา
ขอให้โชคดีในการลงทุนครับ
ล็อคหัวข้อ