คิดว่าในอนาคตราคาคอนโดจะไปถึง ตรม.ละ 200,000 ไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

คิดว่าในอนาคตราคาคอนโดจะไปถึง ตรม.ละ 200,000 ไหม

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ที่เห็นพวก ตรม.ละ 100000 ขึ้น เช่น the park, anthene
ซึ่งผมว่าแพงน่าดูแล้ว แต่หากลองดูเมืองใหญ่อย่าง โตเกียว, เซี่ยงไฮ้ หรือฮ่องกง แล้ว บ้านเราก็ถูกไปเลย
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ซักวันครับ ซักวัน
Impossible is Nothing
visanuu
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

demand เพิ่มขึ้น แต่supply ที่ดิน มันมีคงที่
ภาพประจำตัวสมาชิก
Muffin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ถึงแน่ๆครับ เมื่อไหร่ล่ะครับ
"Hope is not a strategy"
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 5

เวลาเปรียบเทียบบ้านหรือคอนโด ผมว่าคงต้องพิจารณาสิ่งที่ผู้ขายให้มาด้วยนะครับ

บางโครงการขายแต่บ้านเปล่าๆ ห้องเปล่าๆ ดูเผินๆอาจคิดว่าถูกกว่าอีกโครงการ แต่ถ้าพิจารณาให้ละเอียดนิดหนึ่ง อาจจะพบว่าแทบไม่แตกต่าง
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ล็อคหัวข้อ