คุ้นๆ ว่าพี่ฉัตรชัยเคยแงะงบ BNT ใช่มั้ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Stock Broker
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

คุ้นๆ ว่าพี่ฉัตรชัยเคยแงะงบ BNT ใช่มั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

รู้สึกว่าวันนี้จะมีข่าวเพิ่มทุน PP กับไปซื้อ channel V พี่มองยังไงครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 2

เป็นการควบกิจการกันนะครับ ถ้าดีหรือไม่คงต้องดูงบการเงินของ แชลแนลวี (ประเทศไทย) ก่อนครับ

แต่ถ้าจากขนาดของกิจการ พิจารณาจากมูลค่าหุ้นที่แลกกันแล้ว ขนาดของแชลแนลวีเล็กกว่ามากครับ ผมคิดว่าถึงยังไงก็คงส่งผลดีต่อ BNT ไม่มากนัก
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ล็อคหัวข้อ