มีใครอยู่เลยบ้างครับ..

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tenkafubu
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มีพี่ๆ เพื่อนๆ คนไหน ที่ตอนนี้อยู่เลยบ้างครับ..
ผมอยากพบปะพูดคุยด้วยครับ..
3M Only...
Market Cap.
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

จังหัวดเลย?
pinklady

โพสต์ที่ 3

คุณ naris ไง
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 4

มีพี่ๆ เพื่อนๆ คนไหน ที่ตอนนี้อยู่เลยบ้างครับ..
ผมอยากพบปะพูดคุยด้วยครับ..
มีอะไรให้รับใช้หรือครับ....เจ้านาย
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
stockms

โพสต์ที่ 5

พอทราบไหมครับว่าที่ดินติดถนนดำแถวภูกระดึง ซื้อขายกันไร่ละเท่าไหร่ครับ
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 6

ที่ดิน ติดถนนดำ แถวภูกระดึงปีก่อน ไร่มะขามหวาน
(ผานกเค้า)
ไร่ละ2-5แสน

ถ้าที่ดิน ภทบ5 ไร่ละหลักพันถึงหมื่น
ถ้าบ้านป่าหินงาม(กุ๊ยหลินเมืองไทย หินงอกตามพื้น)
สวยๆไร่เป็นล้าน :mrgreen:
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 7

คุณปรัชญาแอบมีกิ๊กแถวๆนั้นรึเปล่าน๊อ รู้ราคาดีจังเลย :lovl:
คุณstockmsให้ข้อมูลน้อยไป ข้าน้อยไม่สามา่รถให้คำตอบได้เนื่่องจาก
1.แปลงใหญ่หรือเล็ก(100ไร่หรือ1ไร่)
2.ทำเลสวยหรือเปล่า
3.เอกสารสิทธิ์อะไร(ที่ป่าสงวนก็มีให้ระวัง)
4.แหล่งชุมชนหรือแหล่งท่องเที่ยว
ข้าน้อยแนะนำให้คุณชายstockmsถ้าสนใจที่จะซื้อที่พร้อมบ้านไว้ให้กิ๊กอยู่เหมือนพี่คาราบาวแดงดังต่อไปนี้
1.เช็คราคาเทียบอุตสาหกรรมเดียวกัน เอ้ย :!: เช็คราคาสอบถามที่ใกล้เคียงกัน
2.เช็คดูเอกสารสิทธิ์ว่าเป็นหุ้นพื้นฐานหรือรีแฮบโก้(ป่าสงวนตัวใครตัวมัน)
3.ตรวจสอบราคาตลาดได้ที่ที่ดินอำเภอภูกระดึงจ่ายเงินนิ๊ดโหน่ยเพื่อค่าบริการที่ดีขึ้น
สุดท้ายยินดีต้อนรับเข้าสู่เมืองสุดสวย(จิงจิงน๊ะ)
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 8

naris เขียน:คุณปรัชญาแอบมีกิ๊กแถวๆนั้นรึเปล่าน๊อ รู้ราคาดีจังเลย :lovl:

ข้าน้อยแนะนำให้คุณชายstockmsถ้าสนใจที่จะซื้อที่พร้อมบ้านไว้ให้กิ๊กอยู่เหมือนพี่คาราบาวแดงดังต่อไปนี้
1.เช็คราคาเทียบอุตสาหกรรมเดียวกัน เอ้ย :!: เช็คราคาสอบถามที่ใกล้เคียงกัน
2.เช็คดูเอกสารสิทธิ์ว่าเป็นหุ้นพื้นฐานหรือรีแฮบโก้(ป่าสงวนตัวใครตัวมัน)
3.ตรวจสอบราคาตลาดได้ที่ที่ดินอำเภอภูกระดึงจ่ายเงินนิ๊ดโหน่ยเพื่อค่าบริการที่ดีขึ้น
สุดท้ายยินดีต้อนรับเข้าสู่เมืองสุดสวย(จิงจิงน๊ะ)
เมื่อก่อนผมไปเร่ขายของ...ที่เลย
อาซ้อร้านถ่ายรูปภูหลวงโฟโต้
ก็จบขอนแก่นวิทยายนขอนแก่นรู้จักกัน
เคยไปไหว้ของานเขามาทำ ใจดีให้ผมทำงานส่ง
อยู่เกือบ10ปี ส่งมาทางรถทัวร์และส่งกลับทางรถทัวร์ประจำ

ยามว่างผมชอบไปไหว้ ศาลศรีสองรัก
ผมชอบไปวัด โดยเฉพาะ...วัดเลยหลง

ซึ่งเดิมมีหลวงปู่ศรีจันทร์เป็นเจ้าอาวาส
หลวงปู่ชอบ ตอนท่านอาพาธ ผมก็ไปกราบ
ไปยืนดูป้าย ที่หน้าผานกเค้า มีคำขวัญ

...เมืองแห่งทะเลภูเขา หนาวสุดในสยาม...

ว้าจำมาผิด
จำว่ากินข้าวร้านเจ๊กิม ประจำไปขอซื้อตั่งไม้มะค่า
ความหนา4-5นิ้ว กว้าง2เมตรเศษ ยาว3เมตร
เขาเล่าว่าซื้อมา14,000บาท จากร้านนายเลิศชุมแพหลายปีก่อน
ผมขอซื้อ1แสน เขาไม่ขายแถมเดินหนีอีกต่างหาก
คนเมืองเลยมีแต่คนรวยๆ

เป็นเมืองพิเศษ
เขาซื้อภูเขาปลูกองุ่นทำเหล้าส่งออก
ล็อคหัวข้อ