snc vol. สูง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 1

ลงมาแรง 2 วันติดแล้ว
vol วันนี้เยอะมากตอนนี้ 15 ล้านเข้าไปแล้วครับ ..
8) 8)
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 2

ผมขำคนที่ bid ครั้งละ 5 แสน ทำอะไรกัน แต่สงสัยจะลงไป 4.3-4.4 อีกสักรอบถ้าจะดีนะครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

คุณบิ๊กบอกว่าจะซื้อที่ 4.50 ตอนนี้มีบิดอยู่ 1 ล้านหุ้น

ใช่ Mr.Big หรือเปล่าเอ่ย :cheers:
CK

โพสต์ที่ 4

:shock: 1 ล้านหุ้น มีคนกล้าบิด ก็มีคนกล้าขาย
JL
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

นายตลาดกำลังอารมณ์ดี
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 6

เกิดอะไรขึ้น กับ นายตลาด จะทุบเอาของ หรือเปล่า :?:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

รูปภาพ

ใครอ่านขาดซื้อลงทุนไว้ตั้งแต่ 3 กลางๆ ก็คงสบายใจ

ใครมือบอนซัดเข้าไปช่วงที่ "เทรดสนั่นจอ" เกิน 4 บาทก็เตรียมรับแรงกระแทกเฉกเช่นหุ้น "Low liquidity" ที่แล้วๆ มานะครับ
rpc_lover
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 8

ได้เวลาทยอยรับแล้ว ผมว่าตัวนี้ยังไปได้อีกหลายปีครับ
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 9

พี่ rpc_lover จะรับที่เท่าไหร่หล่ะครับ ผมจะได้ตามด้วย :mrgreen: กลัวเหงา
Impossible is Nothing
Mr. Big

โพสต์ที่ 10

ที่ผมเคยถือๆ มา ก็เป็นแบบนี้ทุกตัวครับ หลังจากปรับตัวขึ้นมาแรงๆ อย่าง พวก oishi จากราคาสูงสุด 35.75 ยังลงมา 31.25 ได้เลย ก็เลยคิด ๆว่า snc น่าจะลงมา จาก จุดสูงสุด 4.96 สัก 10% คือ ประมาณ 4.4 บวกลบ (ถ้าได้ 4.2-4.3 อีกที จะกวาดให้หมด)

คุณ ck เมื่อวาน 4.5 ยังไม่ได้ซื้อครับ มัวแต่ตัวเกร็งกับ mpt อยู่ 5555
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 11

ผมว่า ผมถือเครื่องดูดฝุ่น อยู่นะครับ :lovl: .... ไม้กวาด หรือ จะสู้เครื่องของผม :wink: :wink:

แต่จะแพ้ไม้กวาด ก็ ตอนไฟ ดับนี่แหละ :oops: :oops:
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
Mr. Big

โพสต์ที่ 12

55555 คงไม่ใช่ลุงขวดที่เก็บ 4.6 มา 2 ล้านกว่าหุ้นนะครับ

ปล. เมื่อวานดู port ตัวนี้ทำกำไรหายไปเยอะเลย 555 ทำไมยังหัวเราะได้เนี่ย
woody

โพสต์ที่ 13

มีพี่ๆ นำแล้วใช่ไหมครับงานนี้ โบราณเค้าว่าไว้เดินตามผู้ใหญ่ สุนัขไม่กัด :mrgreen:
CK

โพสต์ที่ 14

คุณบิ๊กอย่าพูดถึง mpt สิครับ ช้ำใจ อุตส่าห์แอบเก็บตอน 3.8 ขายไป 3.9
เพราะไม่มั่น พี่ท่านไป 5 บาทซะเลย :lovl:

PICO อีกตัว ขายไปแล้วเหมือนกัน :oops:

เอ พูดถึง mpt กับ pico ผมจะถูกขับออกจากสำนัก vi เมื่อไหร่นะ :lovl:
ปล. เมื่อวานดู port ตัวนี้ทำกำไรหายไปเยอะเลย 555 ทำไมยังหัวเราะได้เนี่ย
เพราะทุนเฉลี่ยคุณบิ๊กไม่ถึง 4 บาทนะสิ
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 15

ผมมันแค่เครื่องดูดฝุ่นขนาดเล็ก ....... ตั้งซื้ออย่างเก่งก็ ไม่กี่หมื่นหุ้น เห็นเขาตั้งรับที่ละ 5 แสนหุ้น และ มี 1 ล้านหุ้น นี่ คงพวกสถาบัน หุ้นตัวนี้ ผมว่า มีสถาบันมาร่วมลงทุน มีการลากขึ้น ลากลง มีการทำ day trading ช่วงขาขึ้น เห็นชัด ๆ ลากขึ้น พร้อม กับ ทุบปล่อยของลง.......... ตอนนี้ ผมว่า สถาบัน ทุบลงมา มากกว่า เป็น โอกาสดีสำหรับ นักลงทุนที่ต้องการถือยาว ในราคาที่เหมาะสม :wink: :wink:

ใช้วิจารณญาณ ในเรื่องนี้ด้วยครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัว :lol: :lol:
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
Mr. Big

โพสต์ที่ 16

CK เขียน:คุณบิ๊กอย่าพูดถึง mpt สิครับ ช้ำใจ อุตส่าห์แอบเก็บตอน 3.8 ขายไป 3.9
เพราะไม่มั่น พี่ท่านไป 5 บาทซะเลย :lovl:

PICO อีกตัว ขายไปแล้วเหมือนกัน :oops:

เอ พูดถึง mpt กับ pico ผมจะถูกขับออกจากสำนัก vi เมื่อไหร่นะ :lovl:
เพราะทุนเฉลี่ยคุณบิ๊กไม่ถึง 4 บาทนะสิ

คุณ CK ผมนี่ไม่เหมาะกับการเล่นเก็งกำไร รอบนี้เล่น MPT SOLAR หลายคนเป็นงงกับผมไปเลยครับ 555 ( MPT นี่โหดมากจริงๆ จากขาดทุน 9% มากำไรได้อีกวัน วันนี้โยนแน่ครับ)
Mr. Big

โพสต์ที่ 17

ลุงขวด เขียน:ผมมันแค่เครื่องดูดฝุ่นขนาดเล็ก ....... ตั้งซื้ออย่างเก่งก็ ไม่กี่หมื่นหุ้น เห็นเขาตั้งรับที่ละ 5 แสนหุ้น และ มี 1 ล้านหุ้น นี่ คงพวกสถาบัน หุ้นตัวนี้ ผมว่า มีสถาบันมาร่วมลงทุน มีการลากขึ้น ลากลง มีการทำ day trading ช่วงขาขึ้น เห็นชัด ๆ ลากขึ้น พร้อม กับ ทุบปล่อยของลง.......... ตอนนี้ ผมว่า สถาบัน ทุบลงมา มากกว่า เป็น โอกาสดีสำหรับ นักลงทุนที่ต้องการถือยาว ในราคาที่เหมาะสม :wink: :wink:

ใช้วิจารณญาณ ในเรื่องนี้ด้วยครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัว :lol: :lol:
ผู้ถือหุ้นสูงสุดอันดับ 3 (Government Pension Fund) หรือเปล่าครับ ที่ปล่อยออกมา เจ้าของอาจจะปล่อยบ้างก็ได้ คิดได้ต่างๆ นานา คนที่จะมีหุ้นขายได้หลายล้านหุ้น แต่ผมว่าเป็นเรื่องปกติ ผมว่าที่ราคาดันไปแรงๆ เลยทีเดียว โดยไม่ปรับฐาน ปรับวอลุ่ม เลย มันดูแปลกๆ (ผมว่า 4.2-4.3 น่าจะอยู่จริงๆ นะครับ)
CK

โพสต์ที่ 18

อา ถ้า gpf ถือ ขึ้นแรงต้องลงแน่นอนครับ

เขามี treshold ในการขายหุ้นว่า ถ้ากำไรมากๆ ต้องขายทำกำไร
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 19

ซอยซื้อ...เอ๊า...บึ๊ดจ้ำบึ๊ด.. :mrgreen:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
woody

โพสต์ที่ 20

ดูพี่ Naris จะมีความสุขมากนะครับนี่ :mrgreen:
Mr.Ben
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 21

คุณMr.Big,ลุงขวด,คุณyoyo ต้องรอดูผลประกอบการไตรมาส2ก่อนนะครับ
แต่ผมว่าไม่น่าจะโดดเด่นเท่าไตรมาสแรก ถ้าราคาลงมาอย่างที่คุณBigว่า น่าสนใจมากครับ
ล็อคหัวข้อ