คุณอยากถามคำถามกับพี่ฉัตรชัยที่สุดในงาน TVI meeting

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คุณอยากถามคำถามกับพี่ฉัตรชัยที่สุดในงาน TVI meeting

โพสต์ที่ 1

อิอิ เลียนแบบซะเลย เพราะผมคิดว่า พี่ฉัตรชัยก็ "เซียน" คนหนึ่งเหมือนกัน

ส่วนผมมีคำถามไว้แล้วหนึ่งคำถาม ไว้ในใจ หุหุ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
Tiger

โพสต์ที่ 2

อยากให้พี่ ยกงบการเงินซัก 1 บริษัท มาแนะนำให้ฟัง
ว่าในมุมมองพี่ฉัตรชัย มองงบการเงินบริษัทนั้น ๆ อย่างไรบ้าง
แปลความหมายว่าอย่างไร และนำไปเปรียบเทียบเพื่อตัดสินใจอย่างไร
ก่อนลงทุน
คล้าย ๆ ที่พี่ทำไว้กับ WG ในร้อยคน ร้อยหุ้นครับ

แต่ นัดแนะกันก่อนนะครับ ว่าเป็นบริษัทไหน
คนฟังจะได้ หัดวิเคราะห์เองก่อน คำถามจะได้กระชับ และเข้าประเด็น

:oops: ว่ากันตามงบ 47 เอาตัวที่พี่ฉัตรชัยคิดจะลงทุน ถ้าไม่มี WG ในตลาดก็ได้
ต้องเรียนรู้ให้ได้
Li .. Zhi .. Ren
Tiger

โพสต์ที่ 3

หรือ บริษัทที่พี่ฉัตรชัย ไม่คิดจะลงทุน ซัก 4-5 บริษัท
โดยว่าจากงบการเงิน ล้วน ๆ ไม่ต้องมาห่วงกันเรื่อง ประเภทธุรกิจ ครับ
กลับไป คนฟัง จะได้หัดสังเกต แบบที่พี่แนะนำ

ส่วนนักลงทุนที่อาศัย VISION ล้วน ๆ โดยไม่ต้องพึ่งงบการเงิน
อย่างน้อยก็หลีกเลี่ยง เจ้า 4-5 บริษัทที่เอามาแนะนำได้ครับ :roll:
ต้องเรียนรู้ให้ได้
Li .. Zhi .. Ren
jaychou

โพสต์ที่ 4

ท่านฟลอร์เรสต์กัมป์...ถามล่วงหน้ามากๆ เดี๋ยววันงานจะไม่หนุกนา ฮ่าๆๆ :lovl:
ForrestGump

โพสต์ที่ 5

market survery ครับ ท่าน Jaychou พูดในสิ่งที่พี่ฉัตรชัยถนัด และ คนฟังอยากจะรู้ :lovl:

แต่ถ้ากลัวงานจะกร่อยก็ขออภัยขอรับ อิอิ (แต่ผม pm ถามพี่ฉัตรชัยไปแล้ว พี่ฉัตรชัยบอกว่า ให้ไปถามในงานเลย คนอื่นจะได้รู้ด้วยครับ)
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tongue

โพสต์ที่ 6

ผมอยากรู้มากกว่า ว่างานเลิกแล้ว คุณ Forrest จาปายหนาย :B :B
(เห็นเคยบ่นๆไว้)

ไม่ทราบ ทั่นประธาน JC จัดทีมต้อนรับไว้หรือยัง เอ หรือทั่นประธานจะดูแลเอง :lovl:

แซวเล่นนะครับ
ForrestGump

โพสต์ที่ 7

งานเลิกแล้วผมคงกลับไปอ่าน Form 56-1 , ทำความเข้าใจ งบการเงิน เสาะหาข่าวธุรกิจฯลฯ

555 โกหกทั้งเพ ยังโสดครับ คงไปเที่ยวที่ๆ ควรไป คุณ ต็อตติ มีที่แนะนำป่าวคับ

ได้ทราบว่า ท่าน เจย์โชว ก็ยังโสด อาจจะมีทัวร์ท่องราตรีอีกยาวได้

เข้าเรื่องดีกว่าครับ ถ้าพี่ฉัตรชัย "เผลอ" เข้ามาอ่าน ก็ขอขอบพระคุณมากทีเดียวครับ
harry

โพสต์ที่ 8

ผมอยากให้พี่บอกอะไรที่เป็นเรื่องแย่ๆ ให้ฟังครับ

พวกกลลวงต่างๆในงบการเงิน แฉเลยครับพี่
Expecto Patronum!!!!!!
jaychou

โพสต์ที่ 9

.......ต้องท่านที่จะขึ้นเวทีคู่คุณฉัตรชัยนี่สิครับ

.......น่าจะนำเที่ยวกรุงเทพเที่ยงคืนได้ดีกว่า

:lovl:
ForrestGump

โพสต์ที่ 10

jaychou เขียน:.......ต้องท่านที่จะขึ้นเวทีคู่คุณฉัตรชัยนี่สิครับ

.......น่าจะนำเที่ยวกรุงเทพเที่ยงคืนได้ดีกว่า

:lovl:
ขอค้านครับ เพราะ ท่านผู้นั้น ถึงจะรูปหล่อ ล่ำบึ้ก แต่ผมคิดว่า คงยื่นคำร้อง เพื่อพารุ่นน้องเปิดหูเปิดตา ยามราตรี มิได้แน่ เพราะ ด้วย ผู้บัญชาการนั้น คงมิอนุญาต ให้ออกเที่ยวในกาลเช่นนั้น

ผมเห็นว่า ที่ประธานจัดงาน น่าจะมีความคล่องตัวสูงกว่า พารุ่นน้องๆ คลายเครียดจากภาควิชาการ กลางวัน ไปกระจายรายได้ให้แก่กิจการภายใน นครหลวง ดีกว่า เป็นแน่แท้ หุหุ :lol:

อยากถามพี่ฉัตรชัยว่า.........

ซื้อหุ้นตัวไหนดีครับ เอ๊ย หุ้นตัวไหนน่าศึกษาเพิ่มเติมครับ
mustang

โพสต์ที่ 11

อยากให้พี่ฉัตรชัย เล่าให้ฟังบ้างว่าตัวไหนบ้างที่พลาด ด้วยสาเหตุใดท้งที่วิเคราะห์งบการเงินอย่างละเอียดแล้ว
naris
ผู้ติดตาม: 62

โพสต์ที่ 12

อยากให้พี่ฉัตรชัยสอนคำนวน กระแสเงินสดสุทธิ ครับ :mrgreen:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
ล็อคหัวข้อ