ช่วยกันตรวจสอบข่าวนี้ด้วยคับ แล้วมีผลกับ meeting ป่าวคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ช่วยกันตรวจสอบข่าวนี้ด้วยคับ แล้วมีผลกับ meeting ป่าวคับ

โพสต์ที่ 1

มีข่าวมาบอกครับ เผื่อว่าบางคนอาจจะยังไม่รู้....

ขณะนี้ กทม. ได้มีการก่อสร้างสะพานข้าม 5 แยกลาดพร้าว..

โดยขณะนี้ บ. รับเหมาได้ขนเครื่องมือเข้าพื้นที่-รื้อย้ายสาธารณูปโภคแล้ว...และจะเริ่มปิดช่องการ
จราจร

เพื่อเจาะเสาเข็ม ในวันที่ 15 มิ.ย. นี้ นานกว่า 6 เดือน คาดว่าจะแล้วเสร็จ 25
พ.ย.(คืนช่องจราจร)

และสะพานดังกล่าว...จะใช้เวลาก่อสร้าง 360 วัน...เลี่ยงเส้นทางนี้ได้ ควรเลี่ยงนะครับ

สำหรับเส้นทางเลี่ยง 5 แยกลาดพร้าว ที่แนะนำโดยสำนักการโยธานั้น...คือ

- ถ.วิภาวดีรังสิตขาออก ให้ใช้โทลล์เวย์ หรือเมื่อมาถึงแยกสุดธิสารให้เลี้ยวขวาไปใช้ ถ.รัชดา
หรือเลี้ยว ซ้ายไป ถ.ประดิพัทธ์ เพื่อวิ่งออกนอกเมือง

- ถ.พหลโยธินขาออก เมื่อมาถึงแยกสะพานควายให้เลี้ยวขวาไปใช้ ถ.สุทธิสารวินิจฉัย แล้วเลี้ยว
ซ้าย
ไป ถ.รัชดา เพื่อวิ่งออกนอกเมือง

- ถ.วิภาวดีรังสิต และ ถ.พหลโยธินขาเข้าให้ใช้โทลล์เวย์ หรือเมื่อมาถึงแยกรัชวิภา ให้เลี้ยว
ซ้ายไป
ถ.รัชดาเพื่อวิ่งเข้าเมือง

- ถ.ลาดพร้าวขาเข้าเมื่อมาถึงแยกรัชดา-ลาดพร้าว ให้เลี้ยวขวาไปใช้ ถ.รัชดา หรือเลี้ยวซ้าย
ไปใช้
ถ.รัชดา แล้วเลี้ยวขวาไป ถ.สุทธิสารวินิจฉัยเพื่อวิ่งเข้าเมือง
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ภาพประจำตัวสมาชิก
soytee

โพสต์ที่ 2

ไปแต่เช้าเลยครับ ไม่ยอมให้อุปสรรค์มาสกัดกั้นหรอกครับ
ขอบคุณครับ :B :B
jaychou

โพสต์ที่ 3

วันนี้ผ่านเส้นนี้ติดนิดหน่อยครับ ช่องการจราจรหายไป
แต่รถเคลื่อนตัวได้เรื่อยๆ เพราะผู้ใช้เส้นทางเลี่ยงไปบ้างแล้ว

เฉพาะวันศุกร์.... ไม่จำเป็นจริงๆ อย่าไปเด็ดขาด เพราะคนจะเข้าห้างเซนทรัลลาดพร้าว หลังเลิกงาน...ติดแบบไม่ลืมหูลืมตาครับ

คนที่รายงานได้ดีที่สุดคือคุณ kachamas ครับ :)
jaychou

โพสต์ที่ 4

โอ้...คุณ thanwa ก็ผ่านเส้นนี้ทุกวันใช่มั้ยครับ
harry

โพสต์ที่ 5

ผมว่ามีแน่ แต่เราจัดวันหยุด ปริมาณรถคงไม่เยอะเท่าวันธรรมดา

นั่งรถไฟฟ้า หรือ รถไฟใต้ดิน น่าจะดีกว่าครับ
Expecto Patronum!!!!!!
thanwa
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 6

งานที่จะมีจัดวันเสาร์ตอนเช้า ผมว่าน่าจะ OK นะครับ

อืม..ลืมไป เอาจะติดนิดหน่อยก็ได้
เนื่องจากจะมีคนไปร่วมงานเยอะ
จนต้องปิดรับเพิ่มนี่ครับ :wink:
mustang

โพสต์ที่ 7

ผมคงไม่เอารถไปนะครับ ไปรถไฟฟ้าใต้ดินที่ใกล้ที่สุดแล้วใช้บริการพี่แท็กซี่ดีกว่าครับ
แบบไม่ชินทาง :B
owen

ขอถามเส้นทางไปงาน

โพสต์ที่ 8

ไม่ทราบว่าควรนั่งรถไฟใต้ดินหรือbts จะดีกว่าและควรลงที่สถานีไหนครับ
จึงจะใกล้ (มาจากมาบุญครองครับ) แล้วไปยังไงต่อครับ :roll: :roll:
ราคาคือสิ่งที่เราจ่าย แต่มูลค่าคือสิ่งที่เราได้รับ
tom

โพสต์ที่ 9

ฝากใจไปมิตติ้งด้วยนะครับ

:wink:
BirdZ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

เวบเช็คการจราจรครับ
http://gvd-tech.thhost.com/popup.html
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 79

โพสต์ที่ 11

มาบอกเพิ่มว่า ใครไปรถไฟฟ้าใต้ดิน พรุ่งนี้เริ่มเก็บแบบเดิมแล้ว
คือ 12-31 บาท ตามระยะทาง เพราะว่า ราคาลดได้ครบกำหนดแล้ว

ทำไมไม่ลดตลอดทั้งปีนี้และปีหน้าล่ะนั้น
อ้างอิงจาก
http://www.manager.co.th/Business/ViewN ... 0000074497

ส่วนรถไฟฟ้าบนดิน ยังเก็บเหมือนเดิม แต่ปีหน้าก็ไม่แน่ใจว่าจะขึ้นราคาหรือเปล่า
เนี่ยจากตัวสัญญาบอกว่าสามารถขึ้นได้แล้ว

ฮาเลยล่ะนั้น
:)
harry

โพสต์ที่ 12

ถ้าทำแบบเมืองนอก แบบไปซื้อตัวเที่ยวเดียว จะแพงกว่า การซื้อเป็นบัตรเติมเงิน หรือ บัตรแพ็คเกจ

แต่มันก็ต้องมีเส้นทางทั่วเมืองก่อนนะ ถึงจะดี
Expecto Patronum!!!!!!
ForrestGump

โพสต์ที่ 13

ba_2l เขียน:ท่านรองผู้ว่าฯหวั่นรถติดงานสัมนา "ทีเด็ดรวยหุ้นพันล้าน เปิดตำนานตีแตก" สั่งเลื่อนปิดแยกลาดพร้าวเป็น 25 มิ.ย. :shock:

http://www.matichon.co.th/khaosod/khaos ... /07&show=1
แสดงว่า ท่านประธาน JC เส้นใหญ่จริงๆครับ สั่งเลื่อนไปเลย 5555
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ล็อคหัวข้อ