เห็นด้วยกับช่วงเลือกอาวุธ ของช่อง 9 ช่วงคุณส้ม รัชนก ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

เห็นด้วยกับช่วงเลือกอาวุธ ของช่อง 9 ช่วงคุณส้ม รัชนก ไหมครับ

โพสต์ที่ 1

คนอื่นมาไม่เห็นเป็นแบบนี้ เห็นคุณสุนันท์เริ่มเตือนเมื่อเช้าแล้วดีใจครับ อย่างน้อย สื่อก็ไม่ได้เห็นด้วยไปซะทุกเรื่อง ยิ่งวันนี้คุณเนาวรัตน์ชงคำถามให้คุณส้มแก้ตัวเรื่องราคาหุ้นที่ต้องปรับมารอ 10.15 น. เวลาที่เริ่มพูดเชียรก์กันเพื่อดันขายกัน และ รายย่อยที่ดู tv ก็ติดไป พูดตรงๆ ผิดหวัง อสมท และ คุณบัญชามากครับ

ปล. เห็นด้วยกับรายการที่ให้ข้อมูลต่างๆ แต่ที่เชียร์กันขนาดนี้และปั่นกันออกหน้าตาเฉย รับไม่ได้ครับ ถ้าเป็นนักวิเคราะห์ท่านอื่นมา ไม่เห็นขึ้นสักตัว แปลก
ภาพประจำตัวสมาชิก
tummeng
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

วันนี้เห็น คุณผลไม้ ออกมา แต่ยังไม่ถึงช่วงเลือกอาวุธ ผมยังนั่งเดาอยู่เลยว่าวันนี้จะเลือกตัวไหน เลยเข้าไปดู real time ซึ่งวิธีที่ง่ายสุดก็ไปดู top gainer ซะเลย และ ก็คิดในใจ ผมว่าต้องเป็น MFEC แน่เลย เปิดโดดสุดๆๆ แล้วก็เป็นจริงดังคาดแฮะ

สุดยอดจริงๆๆ เชียร์ตัวไหน ต้องมีบวก 5-10 % ทุกตัว แต่คนตามทีหลังติดดอยตลอด

:lovl: :lovl:
Price is what you pay. Value is what you get...
harry
Verified User

โพสต์ที่ 3

คิดว่ารายการแบบนี้ ก็ต้องเชียร์หุ้นดังๆอยู่แล้วครับ

จะให้เชียร์ WG หรือ FE เหรอครับ
Expecto Patronum!!!!!!
PaZZaHut

โพสต์ที่ 4

ผมเองก็เคยฟลุ๊ก เพราะ คุณรัชนกอ่ะครับ

ตอนนั้นแกเชียร์ เหมราชให้ ผมเลยขายได้ราคาอ่ะครับ

อนาคตไม่มีคนตามแก เดี๋ยวเขาก็เลิกเองแหละครับ เจ้ามืออ่ะครับ

เชียร์ไปตัวเองเก็บ ออกไม่ได้ เป็นบ่อยๆๆ เกมส์จบเองครับ
indexthai

โพสต์ที่ 5

พรุ่งนี้แกจะเชียร์ตัวไหนละ ?
จะมีดัชนีที่เบี่ยงเบนต่ำเท่าใดอยู่ในระบบก็ตาม
หากยังคงมีดัชนีที่เบี่ยงเบนสูงอยู่ในระบบด้วย
ความเสียหายก็จะเกิดกับระบบตลอดไป
soytee

โพสต์ที่ 6

อยากเลือกพิธีกรแทน

บรรยายไม่ถูกเลย :B :B

ติดดอยก็ยอม :lovl:
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ผลไม้ปั่นกำลังฮิต
นักเก็งกำไรคนไหนที่บ้านมีทีวีแล้วไม่รู้จักผลไม้ปั่นมีมั้ย??
ทุกเว็บบอร์ดมีที่ไหนบ้างที่ไม่พาดพิงถึงผลไม้ปั่นมีมั้ย??
ห้องค้าไหนที่ลูกค้าไปสถิตอยู่แล้วไม่รู้จักผลไม้ปั่นมีมั้ย??

มีที่เดียวในประเทศไทยมั้งที่ไม่รู้จักผลไม้ปั่น คือ สำนักงานอะไรไม่ทราบข้างศูนย์ประชุมฯ สงสัยที่นั่นไม่มีทีวี ไม่มีอินเทอร์เน็ต??

ปั่นในเว็บบอร์ดถูกเพ่งเล็ง แต่ปั่นออกอากาศไม่เป็นไร!!
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 8

Financial Engineer เขียน:ผลไม้ปั่นกำลังฮิต
นักเก็งกำไรคนไหนที่บ้านมีทีวีแล้วไม่รู้จักผลไม้ปั่นมีมั้ย??
ทุกเว็บบอร์ดมีที่ไหนบ้างที่ไม่พาดพิงถึงผลไม้ปั่นมีมั้ย??
ห้องค้าไหนที่ลูกค้าไปสถิตอยู่แล้วไม่รู้จักผลไม้ปั่นมีมั้ย??
!
ผมไม่รู้จักครับท่านเอฟอี
รู้จักแต่ฉายา.................. ยายฟันธง
มือเก่าหัดขับ
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

ไม่เคยดูเลย
เห็นว่าสวย
จริงหรือเปล่า :?:
แต่แบบนี้ โหดไปหน่อยนะ

คราวหน้า เชียร์ตัวไหน ต้องขาย Short ซะ :B
เอ... แต่อย่าดีกว่า ผิดนิสัยส่วนตัว :lovl:
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ

โพสต์ที่ 10

ปรัชญา เขียน:ผมไม่รู้จักครับท่านเอฟอี
รู้จักแต่ฉายา.................. ยายฟันธง
เห็นเธอเป็นหญิง พี่ปรัชญาเลยเรียก "ยายฟันธง" ใช่มั้ยครับ
นี่ถ้าเป็นชาย คงต้องเรียก "ตาฟันแล้วทิ้ง" 8)
harry

โพสต์ที่ 11

ผมเคยดูนะ แต่พอย้ายงานเลยไม่ได้ดูเลย

เพิ่งรู้เพราะมีโพสต์นี่แหละ ถึงรู้ว่าปั่นด้วยวิธีนี้
Expecto Patronum!!!!!!
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 12

Financial Engineer เขียน:
เห็นเธอเป็นหญิง พี่ปรัชญาเลยเรียก "ยายฟันธง" ใช่มั้ยครับ
นี่ถ้าเป็นชาย คงต้องเรียก "ตาฟันแล้วทิ้ง" 8)
:mrgreen: แม่นแร้ววว :rofl:
Mr. Big

โพสต์ที่ 13

รอดูกันว่าวันนี้คุณส้มจะเชียร์ตัวไหนนะครับ ( ผมเดาว่าอาการหุ้นจะเบาลง ไม่น่าเปิดกระโดดมากเหมือนตัวอื่นๆ เพราะเริ่มมีคนโจมตีช่วงนี้มากในช่วงนี้ น่าจะเพลาลง)
surapol

โพสต์ที่ 14

วันนี้เดาว่า UMS :mrgreen:
Way of life is way of brain
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 15

โดนตรวจสอบแล้วครับ

ความจริง หลักฐานก็เห็นอยู่ตำตา
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
Mr. Big

โพสต์ที่ 16

เดาเหมือนกันเลยครับ UMS เปิดโดด 0.6 บาทไม่มีเหตุผล
indexthai

โพสต์ที่ 17

ใช่วันนี้น้องส้มแนะนำ UMS (MAI)
จะมีดัชนีที่เบี่ยงเบนต่ำเท่าใดอยู่ในระบบก็ตาม
หากยังคงมีดัชนีที่เบี่ยงเบนสูงอยู่ในระบบด้วย
ความเสียหายก็จะเกิดกับระบบตลอดไป
Mr. Big

โพสต์ที่ 18

ถูกต้องนะครับ 5555

ขำมาก ทั้งพิธีกร และ คุณ ส้ม อวยกันเข้าไป ไม่น่า ทำไมพุดเรื่อง MAI นำ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 19

surapol wrote:
วันนี้เดาว่า UMS
เป็นแฟนคุณส้ม หรือเปล่าครับ
เวปนี้สาวๆไม่กล้าเข้ามาแหยม...อือม...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
tenkafubu

โพสต์ที่ 20

วันนี้ผมดูครับ..ก็สวยดีน่ะครับคุณพี่ส้ม..
เสียดายเกิดช้าไปหลายปี...
แต่ผมว่า วันนี้พูดฟังดูดีน่ะครับ..
อีกอย่างของอย่างนี้ มันอยู่ที่ผู้ลงทุนครับ..ต่อให้เชียร์กันให้ตายแต่ใจแข็ง ไม่สนใจ ดูแล้วไม่ work ...ก็จบครับ..
:twisted: แต่ก็ว่าน่ะครับ..ความโลภของมนุษย์ไม่มีที่สิ้นสุดหรอกครับ..จนกว่าจะพอ
(เตือนตัวเองไว้ :lovl: :lovl: :lovl: )
3M Only...
Market Cap.
Mr. Big

โพสต์ที่ 21

สัปดาห์หน้าก็ไม่มีอะไรแล้วละครับ เพราะว่าคุณส้มมาอาทิตย์เว้นอาทิตย์
thana99

โพสต์ที่ 22

2 มิถุนายน 2548

ที่ ล. 192/2548 เรื่อง ขอขอบคุณในการแจ้งข้อมูล

สำนักงานขอขอบคุณท่านที่ได้มี e-mail เมื่อวันที่ 1 มิถุนายน 2548 ให้ข้อมูล เกี่ยวกับการให้คำแนะนำของ นางสาวรัชนก ด่านดำรงรักษ์ ผู้วิเคราะห์หลักทรัพย์ บริษัทหลักทรัพย์ ฟินันซ่า จำกัด ซึ่งสำนักงานจะได้พิจารณาดำเนินการตามสมควรต่อไป
จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ

ขอแสดงความนับถือ

(นางณัฐญา นิยมานุสร)
ผู้อำนวยการฝ่ายงานเลขาธิการ

ศูนย์รับเรื่องร้องเรียน
ฝ่ายงานเลขาธิการ
โทรศัพท์ 0-2263-6000
โทรสาร 0-2256-7755
E-mail : [email protected]
Kopite

โพสต์ที่ 23

จะเชียร์ก็ไม่บอกกันบาง จะได้ Short port :lol:
indexthai

โพสต์ที่ 24

thana99 เขียน:2 มิถุนายน 2548

ที่ ล. 192/2548 เรื่อง ขอขอบคุณในการแจ้งข้อมูล

สำนักงานขอขอบคุณท่านที่ได้มี e-mail เมื่อวันที่ 1 มิถุนายน 2548 ให้ข้อมูล เกี่ยวกับการให้คำแนะนำของ นางสาวรัชนก ด่านดำรงรักษ์ ผู้วิเคราะห์หลักทรัพย์ บริษัทหลักทรัพย์ ฟินันซ่า จำกัด ซึ่งสำนักงานจะได้พิจารณาดำเนินการตามสมควรต่อไป
จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ

ขอแสดงความนับถือ

(นางณัฐญา นิยมานุสร)
ผู้อำนวยการฝ่ายงานเลขาธิการ

ศูนย์รับเรื่องร้องเรียน
ฝ่ายงานเลขาธิการ
โทรศัพท์ 0-2263-6000
โทรสาร 0-2256-7755
E-mail : [email protected]
อ้าว ! แล้วจะมีใครแนะนำหุ้นอีกละนี่
thana99

โพสต์ที่ 25

อ้าว ! แล้วจะมีใครแนะนำหุ้นอีกละนี่
ข้อความดังกล่าวได้จาก email ตอบรับบางส่วนของ ก.ล.ต. ทราบมาว่ามีการร้องเรียนกันมานานแล้ว แต่ไม่สามารถดำเนินการใดๆได้ เนื่องจากเป็นเรื่องการตัดสินใจของนักลงทุนเอง เท่าที่ทราบจากพรรคพวกในวงการตอนนี้ ก็คือ หุ้นในตัวถูกเชียร์ออกทีวี จถูกเทขายจากนักลงทุนจำนวนมาก เพราะกลัวการถูกทุบหุ้นในภายหลัง

โพสต์ที่ 26

ใจร้ายมากๆ ฟันธงตัวไหนก็ฟันไปสิ ทำไมต้องฟันน้องอั้มด้วยล่ะ :cry:
visanuu

โพสต์ที่ 27

เข้าไปอ่านในกระทิงเขียวก็ได้ แต่ละวันไม่ต่ำกว่า3กระทู้ หมดแล้วความน่าเชื่อถือ ผมว่าเขาคงมีพอร์ตอยู่แล้วโดยใช้ชื่อคนอื่น พอติดตัวไหนก็เชียร์ตัวนั้น หรือไม่งั้นก็ช่วยขาใหญ่ระบายหุ้น แย่จริงๆ อยากทราบจริงๆว่าแต่ละโบรกฯที่มาออกทีวีวิเคาระห์หุ้น ต้องจ่ายค่าเวลาให้เจ้าของสถานีหรือปล่าว หรือว่าเจ้าของสถานีเชิญมาออกเอง ถ้าเป็นอย่างแรกล่ะก็ต้องเข้มงวดกันหน่อย เพราะไม่งั้นโกหกกันหน้าด้านๆทุกวัน สงสารคนที่ไม่ทราบข้อมูล ซื้อแล้วติดหุ้น

โพสต์ที่ 28

ใครเล่นกราฟก็เจ๊งยับเหมือนกัน เพราะก๊วนคุณผลไม้แกเล่นทำให้แท่งเทียน Break out ตอนเช้าๆ พอเซียนกราฟเห็นกระโดดเกาะตามไป ที่ไหนแค่ได้ตอนปิดตลาดก็อ้วกแตกแล้ว

ใครเห็นพฤติกรรมน้องอั้มวันนี้แล้วยังคิดว่าปกติอีกบ้าง ให้ย้อนกลับไปดู MS, HEMRAJ, CK, MFEC ประกอบด้วย
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 29

คนที่มีอาวุธอยู่ในมือ
ถ้าไม่มีคุณธรรม
รังแต่จะทำให้สังคมเดือดร้อน
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 30

ใครเล่นกราฟก็เจ๊งยับเหมือนกัน เพราะก๊วนคุณผลไม้แกเล่นทำให้แท่งเทียน Break out ตอนเช้าๆ
intraday graph ครับที่เจ๊ง

แต่ถ้าดูกราฟวีคหรือเดือน สวยมากเลยครับ