อยากไปสัมมนา แต่ที่นั่งเต้มแล้ว จะทำยังงัยดีครับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
alexx
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากไปสัมมนา แต่ที่นั่งเต้มแล้ว จะทำยังงัยดีครับ?

โพสต์ที่ 1

อยากไปสัมมนา แต่ที่นั่งเต้มแล้ว เพราะว่าพึ่งจะเข้ามารู้จักเวบไซด์ พอจะโอนเงินก็เต็มแล้ว ไม่ทราบว่าจะมีเก้าอี้เสริมมั้ย ? รึว่าจะจัดเพิ่มคนอีกซัก10-20 คน จะเป็นไปได้มั้ย :cry: :cry: :cry: :
harry

โพสต์ที่ 2

1.เสี่ยงดวงไปหน้างาน
2.รอรอบใหม่
3. รอดูอาจมีซีดีมาขาย
4. จองคิวไว้ เผื่อมีคนติดธุระมาไม่ได้
Expecto Patronum!!!!!!
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 3

ลองเสนอซื้อตั๋วผีผ่านกระทู้ซิครับ
ตั้งราคาเป้าหมายให้เหมาะสมกับพีอี เอ๊ยกับคนอยากปล่อยตั๋ว
ถ้าใครอยากขาย ก็ให้หลังไมค์ไปบอก
แบบนี้เป็นวินวินเกม
จริงไหมครับ คณะผู้จัดทำมีตติ้ง
:roll: :roll: :roll: :roll: :roll:
yoyo
ผู้ติดตาม: 167

โพสต์ที่ 4

สมมติผมประเมินว่าผมจะทำเงินได้จากความรู้ในสัมมนานี้ 1 หมื่นบาท
ให้ pe 10 ก็ได้ราคาเหมาะสม 1 แสนบาท
ผมซื้อมาราคา 1000 เป็นจำนวน 3 หุ้น :shock: margin of safety สูงจริงๆครับ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 5

ไม่แนะนำครับ อาจไปเสียเที่ยว
4. จองคิวไว้ เผื่อมีคนติดธุระมาไม่ได้
อันนี้เป็นไปได้ครับ

อ้าวจ่าเคลี่จะให้เทรดนอกตลาดเหรอ เดี๋ยวราคาขึ้นไป 2 พันแล้วจะยุ่งนา
คนขายกันหมด หลุดจองแน่เลย :lovl:

คืองี้ครับ มีข้อจำกัดด้านสถานที่ด้วยเลยไม่อยากรับเกินจำนวน จะทำให้ผู้ร่วมงาน
ทุกคนกลายเป็นเสียประโยชน์ไป แต่ถ้าฝ่ายสถานที่สามารถขยับขยายได้บ้าง
ก็อาจจะมีการเปิดรับเพิ่ม lot สุดท้าย

เอาแบบนี้ครับ เดี๋ยวจะประชุมกับทีมงานเรื่อง waiting list แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
harry

โพสต์ที่ 6

2.รอรอบใหม่
เพิ่มข้อ 5. ไปดูในเว็บมือสอง เผื่อมีใครไปโพสต์ประมูลไว้ ตามที่เฮียคลายเครียดบอก หรือเว็บนี้ อาจจะมีคนมาโพสต์ก็ได้ :mrgreen:
Expecto Patronum!!!!!!
jaychou

โพสต์ที่ 7

yoyo เขียน:สมมติผมประเมินว่าผมจะทำเงินได้จากความรู้ในสัมมนานี้ 1 หมื่นบาท
ให้ pe 10 ก็ได้ราคาเหมาะสม 1 แสนบาท
ผมซื้อมาราคา 1000 เป็นจำนวน 3 หุ้น :shock: margin of safety สูงจริงๆครับ
ถ้าบัตรถูกไป วันหลังบอกกันตรงๆก็ด้ายย

ขึ้นราคาก็แค่ 0 ต่อท้ายตัวเดียวครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 8

โบรกฯชี้ ราคาเป้าหมายที่เหมาะสม
ขึ้นอยู่กับความรู้ที่ผู้ร่วมงานมีตติ้งจะได้รับ
ดังนั้น ราคาตั๋วผีที่เหมาะสมคือ..........
ความคาดหวังว่า จะได้ความรู้อะไรบ้างในอนาคต
หรือไม่ก็ คาดหวังว่าอาหารอร่อยแค่ไหน

ดังนั้น
คนอยากได้ตั๋ว ควรตั้งบิดไว้ที่ซิลลิ่ง
เดี๋ยวมีคนเคาะขายหลุดหมดสามช่อง
:lol: 8) :? :x :evil: :twisted:
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

ตั้ง Bid เลยครับ อาจมีคนยอมขาย
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

ดังนั้น
คนอยากได้ตั๋ว ควรตั้งบิดไว้ที่ซิลลิ่ง
เดี๋ยวมีคนเคาะขายหลุดหมดสามช่อง
:lol: :lol: :lol:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
soytee

โพสต์ที่ 11

พี่ซีเค เปลี๋ยนไป๋ เข้าสู่ด้านมืดของพลังแล้วหรือ :B

ลองตั้งบิดเลย เผื่อจะขายให้ ฮิฮิ
โป้ง

โพสต์ที่ 12

ถ้าจะซื้อได้ คงต้องมีข่าวร้าย เหมือนในตลาด เช่น

- มีการขู่วางระเบิด ที่ตึก
- ท่าน ดร. และ ผู้บรรยาย หลายท่าน ไม่สามารถมาได้ :wink:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 13

alexx อย่าไปถือสาพี่ๆเขานะ เขาล้อเล่น ความตั้งใจของทีม อยากให้งานออกมาดี มีอะไร ก็โทรมาหาพี่นะ เจ๋ง 01-6241227 เผื่อจะมีทางออก
mustang

โพสต์ที่ 14

พี่ CK กำลังเข้าสูด้านมืดแล้ว แย่แล้ว :twisted: :twisted:
alexx

โพสต์ที่ 15

ไม่เป็นไรครับ สนุกดี คิดเป็น เรื่อง ค่า พีอี บิด ออฟเฟอร ไปเลยนะเนี่ย สงสัยต้องไปหาบัตรตามร้านขายของร้อน เพราะบัตรมันร้อนแรงจิงๆ อิอิอิ ว่าแต่ว่าจะเปิดเพิ่ม รึเปล่า พี่ ck หรือว่าจะโทรหา พี่เจ๋ง ดีก่า
ม้าเฉียว

โพสต์ที่ 16

เพิ่งเห็นว่าผู้สนับสนุนงานสัมมนา มีสนามบินนำ ไดรพ์วิงเรนจ์ ด้วย ไม่ยักกะรู้ว่า เสธหนั่น ก็เป็นแฟน TVI ด้วย (รึเปล่าหนอ)
CK
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 17

ลองโทรไปหาพี่เจ๋งละกันครับ เผื่อมีคน cancel หรือไปไม่ได้
Dr.T

โพสต์ที่ 18

ม้าเฉียว เขียน:เพิ่งเห็นว่าผู้สนับสนุนงานสัมมนา มีสนามบินนำ ไดรพ์วิงเรนจ์ ด้วย ไม่ยักกะรู้ว่า เสธหนั่น ก็เป็นแฟน TVI ด้วย (รึเปล่าหนอ)
คุณ ayethebing มั้งครับ :D
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
visanuu

โพสต์ที่ 19

คุณต้องตัดสินใจฉับไวกว่านี้ อย่ารอจนถึงวันสุดท้าย ของดีๆ ในโลกนี้มักจะไม่เพียงพอต่อความต้องการของมนุษย์ ไม่งั้นก็ไม่มีวิชาเศรษฐศาสตร์สิครับ .....ตกรถ ไม่เป็นไร รอรอบหน้า
naris
ผู้ติดตาม: 62

โพสต์ที่ 20

พี่พี่ก็ทำCDไว้ขายซิครับซัก300-500พร้อมเอกสารผมว่าน่าจะมีคนซื้อ(จะได้มีเงินเข้ามาอีกทาง) :mrgreen:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 21

harry เขียน:1.เสี่ยงดวงไปหน้างาน
2.รอรอบใหม่
เข้ามาเชียร์
pipatc
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 22

ผมอยากไปมาก แต่พอรู้ ก็เต็มแล้ว ขอความกรุณาพี่ ๆ ท่าน ๆ ทุกท่าน ได้โปรดทำเป็น VCD + เอกสารด้วย จะเป็นพระคุณแก่ผู้ไม่ได้ไป meeting เป็นอย่างมาก และจะได้มีรายได้มาบำรุงเว็บด้วย
ztep

โพสต์ที่ 23

:P เคยได้ยินสุภาษิตนี้ไหมครับ ช้าๆเพื่อนเอาพร้าไปหมดแล้ว :lol:
baggio
ผู้ติดตาม: 18

โพสต์ที่ 24

ขอจอง CD 1 ชุดครับ...คราวนี้จะได้ไม่ช้าอีก :lol:
jaychou

โพสต์ที่ 25

ในนามของคณะกรรมการจัดงาน ต้องขออภัยท่านที่สนใจ VCD หรือ DVD ด้วยครับ

เนื่องจากเวลาอันกระชั้น..เราไม่ได้เตรียมงานให้เหมาะกับการถ่ายทำวิดีโอ
หากทำออกมา เกรงว่าคุณภาพของเนื้อหา ภาพ เสียง และการตัดต่อ
อาจจะดีไม่เข้าขั้น จนท่านไม่ได้อรรถรสและความรู้ จากวิดีโออย่างสมควรแก่ราคา
จึงยังไม่ทำวิดีโอออกมาในคราวนี้ครับ

ทางคณะกรรมการขอแก้ตัว โดยการเตรียมจัดการอบรมการลงทุนแบบเน้นคุณค่า ในเบื้องต้น เราคิดว่าจะจัดการอบรมอย่างสม่ำเสมอทุกเดือน หรือสองเดือน
เพื่อให้ท่านที่พลาดโอกาสหนึ่งไป ยังมีโอกาสถัดไปในเวลาอันใกล้

ขอท่านสมาชิกได้โปรดอดใจรอ หากเราได้ข้อสรุปที่น่าสนใจ จะมาแจ้งแก่ทุกท่านแต่เนิ่นๆครับ หากท่านต้องการให้เน้นการอบรมด้านไหนเป็นพิเศษ ช่วยมาแจ้งความประสงค์ของท่าน ไว้ในเวบบอร์ดได้เลยครับ

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ
jaychou
ประธานคณะกรรมการจัดงาน
tk

โพสต์ที่ 26

ถ้าท่านสมาชิกใดนำ vdo ไปถ่าย แลวแชร์ให้เพื่อนๆ จะได้ไหมครับ :?:
พรสวรรค์หรือจะสู้พรแสวง
พรสวรรค์หรือจะสู้พรขยัน
Eak71

โพสต์ที่ 27

เนื่องจากเวลาอันกระชั้น..เราไม่ได้เตรียมงานให้เหมาะกับการถ่ายทำวิดีโอ
หากทำออกมา เกรงว่าคุณภาพของเนื้อหา ภาพ เสียง และการตัดต่อ
อาจจะดีไม่เข้าขั้น จนท่านไม่ได้อรรถรสและความรู้ จากวิดีโออย่างสมควรแก่ราคา
จึงยังไม่ทำวิดีโอออกมาในคราวนี้ครับ
เเย่จัง :( :( ทำอย่างนี้ได้ไหมครับ รวบรวมใจความที่สำคัญในการสัมมนา เช่น เรื่องที่บรรยาย คำถาม-คำตอบ แล้วรวบรวมเป็นเอกสาร+เอกสารที่แจกในงาน จากนั้นนำออกขายเพื่อนำรายได้มาบำรุงเว็บ....... (ทำ CD น่าจะง่ายกว่าทำเอกสาร :? )
อืม ถ่ายได้ครับ แต่ถ้าจะปั๊มขาย เดี๋ยวขายให้ครับ เว็บจะได้มีกำไรด้วย อิอิ
ถ้าไม่ได้จริงๆทำแบบ พี่ Jeng ก็ได้ครับ..... แต่อย่างน้อยเอกสารที่แจกในงาน น่าจะนำมาขายได้ใช้ไหมครับ :)
ฅนนอกกะลา&ตาสว่าง
tk

โพสต์ที่ 28

ผมไม่ได้ไปร่วมงาน แต่อยากได้ชมบรรยากาศ รวมทั้งความรู้จากงานนี้ ยังไงท่านที่ถ่ายวีดีโอช่วยแชร์ให้ด้วย จะเป็นพระคุณ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :bow: :bow: :bow:
พรสวรรค์หรือจะสู้พรแสวง
พรสวรรค์หรือจะสู้พรขยัน
jaychou

โพสต์ที่ 29

-----ขอแก้ข่าวครับ-----

จากการประชุมกรรมการจัดงานครั้งล่าสุด ที่ประชุมลงมติว่า

เนื่องจากผู้ถ่ายวิดีโอมักจะต้องจัดการกับอุปกรณ์ของตน และอาจจะรบกวนสมาชิกท่านอื่นและเป็นที่เสียสมาธิของผู้ดำเนินรายการและวิทยากรบนเวที

สรุปว่าห้ามถ่ายวิดีโอในงานครับ

สำหรับท่านที่ไม่ได้มาในงาน ทางกรรมการจัดงานจะอัดเสียงการสัมมนานี้ไว้
เพื่อดำเนินการแปลงเป็นสื่ออื่นๆ ต่อไป

เรื่องอื่นๆ ขอผมเรียบเรียงเนื้อหาที่ประชุมวันนี้ แล้วจะแจ้งให้ทราบต่อไป
ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

เพื่อไม่ให้ผู้อ่านสับสน... ขออภัยพี่เจ๋งและพี่ CK สำหรับข้อความของพี่ๆด้วยครับ

:bow:
ล็อคหัวข้อ