TFUND น่าลงทุนหรือเปล่าครับ เห็นราคาในกระดานแล้วน่าสนน่ะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tummeng
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

TFUND น่าลงทุนหรือเปล่าครับ เห็นราคาในกระดานแล้วน่าสนน่ะครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้าได้ต่ำกว่า 10 บาทน่ะครับ

ซื้อถือกินเงินปันผลน่ะครับ

ขอบคุณครับ
Viewtiful Investor
Verified User

โพสต์ที่ 2

ผมว่ารอจนมันเริ่มปันผลก็ไม่เลวนะ ตอนนี้ property fund ตัวอื่นที่ถูกกว่าและปันผลแล้วก็มีขายอยู่

ผมก็เล็งๆ bkkcp ไว้ แต่ถ้า Siemens ที่เช่าตึก CI2 ถูก Huawei ต้อนจนต้องกลับบ้านเก่า ก็ตัวใครตัวมันนะครับ :P
I do not sleep. I dream.
ioport
Verified User

โพสต์ที่ 3

ซื้อตัวแม่ไม่ดีกว่าหรือครับ
tfund ปล่อยให้ประกันกับกองทุนเขาถือดีแล้ว
ล็อคหัวข้อ